Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Có ai làm qua máy in điện thì giúp mình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có ai làm qua máy in điện thì giúp mình

Tình hình là đang nghiên cứu để làm một chiếc máy in điện, ai từng làm qua thì giúp mình một số thông tin.

Cách dùng tương tự như kéo lụa, nhưng bản lụa tốt hơn, không rõ là cái gì, vì đi hỏi những người in lụa chẳng ai biết cả. Còn thay vì kéo lụa là dùng mực, còn nó dùng loại hóa chất gì ấy (có thể là axit, vì mình thử bằng axit cũng cho ra hiệu quả gần giống).

Thông tin cần nhất là nước ấy là loại nước gì, nếu ai cần mẫu thử để xem xét, thì em còn một ít ở nhà, sẵn lòng đem ra quán café, anh em cùng "xem xét"

Cảm ơn mọi người đã đọc tin.

-------------------
    P/S: Em ở Sài Gòn.

nói chung chất liệu bạn in là gì ? theo mình cách này chỉ in trên kim loại còn nếu các chất liệu khác thì không được. ( thép inox sắt xi) còn nhôm đồng thì không được.

Comment

Nguyên văn bởi Sangdth Xem bài viết
      Tình hình là đang nghiên cứu để làm một chiếc máy in điện, ai từng làm qua thì giúp mình một số thông tin.

Cách dùng tương tự như kéo lụa, nhưng bản lụa tốt hơn, không rõ là cái gì, vì đi hỏi những người in lụa chẳng ai biết cả. Còn thay vì kéo lụa là dùng mực, còn nó dùng loại hóa chất gì ấy (có thể là axit, vì mình thử bằng axit cũng cho ra hiệu quả gần giống).

Thông tin cần nhất là nước ấy là loại nước gì, nếu ai cần mẫu thử để xem xét, thì em còn một ít ở nhà, sẵn lòng đem ra quán café, anh em cùng "xem xét"

Cảm ơn mọi người đã đọc tin.

-------------------
      P/S: Em ở Sài Gòn.

Bạn đang nói về máy in gì vậy?
      Có thể nói rõ hơn không?

Có phải là máy in theo phương pháp điện hóa không?

Comment

Mình có thể in được nhưng chỉ gia công thôi chứ đây cũng là một dạng bí mật công nghệ

Comment

Ah, cái này chắc là thế này, có 1 tấm lụa, dạng dùng để in lua, chụp bản nội dung muốn in được chụp lên miếng lụa này . có 1 cái máy, có 2 que, que âm nối vào vật cần in ( vật cần in phải là kim loại), 1 đầu nữa nối vào 1 điện cực như cục đóng dấu, đấu nó là 1 miếng mút có thấm dd.
          muốn in thì đề miếng lụa lên miếng kim laọi cần in. rồi đặt diện cực vài giây, nếu đặt miếng điện cực lên vật luôn thì nó ra hình diện cực

cái này hay dùng với sản phẩm kim loại vài bề mặt in lớn

Comment

Cái quan trọng là cái dung dịch và cái tấm lụa. Dùng tấm lụa trong ngành kéo lụa (mua ngoài Kim Biên cũng được) thì không bền và chất lượng không đẹp.

Bạn Tam nếu coi đó là bí mật công nghệ, thì có thể cho mình mua không?

Comment

ở đây mình chỉ biết nhà cung cấp những thứ bạn cần thôi

bạn có thể cho mình biết chất liệu in là gì (thép inox sắt...v..v..) bề mặt diện tích bao nhiêu
              Last edited by nsp; 08-03-2010, 16:12.

Comment

Về tác giả

Collapse

Sangdth Tìm hiểu thêm về Sangdth

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X