Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đèn sạc tích điện Kentom KT3200PL !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đèn sạc tích điện Kentom KT3200PL !

Xin chào tất cả các bác trong diễn đàn... E là thành viên mới vào nghề cũng như là thành viên mới của diễn đàn mong Anh/ CHị giúp đỡ Em...Nhà E có chiếc đèn KenTom KT3200PL (như đã nói ở trên) vào 1 ngày đẹp trời... đang tự nhiên mất điện, gia đình E mới bỏ ra dùng... đang dùng thì nó tự động ngắt... để 1 lúc lại bất lên được.. nhưng chẳng bao lâu nó lại tắt ngủm đi... và bây giờ thì nó không lên được luôn...Em đã kiểm tra Acqui thì Acqui của nó là 6V đo thì lúc nào cũng được 5V... Đo điện áp bên thứ cấp, cấp cho bóng thì mất nguồn ra.Em mới học được có 1 tuần về nguồn xung nên chưa biết...Mong các Ạnh chị chỉ bảo giúp Em... Xem cái đèn nhà E nó bị sao....Em cảm ơn...
    Last edited by nsp; 31-03-2013, 22:26.

Bạn thay cái ắc quy mới đã được nạp đầy đi. Nguồn tốt thì mới tính tiếp nếu không sáng đèn.
    Last edited by Lam-dt; 31-03-2013, 20:19.

Comment

ắc quy hư rồi bạn ơi thay mới đi . nó bị chạm cực nhiều khi đo vẫn có vôn .nếu muốn chắc ăn thì bạn thử bằng cách dùng sợi dây điện quẹt cho chạm hai cực nếu nó xẹt mạnh thì bình tốt còn không thì hư rồi.
      Học học nữa học mãi
      email:quoc_dt80@yahoo.com
      dt: 0989621606

Comment

Nguyên văn bởi tuanchau3069
        Mong Anh chị biết chỉ giúp Em với nhé!
        bình điện hư rồi , do để lâu không xạc thêm bổ xung nên bình không cầm điện được nữa , còn 5 v là chai bình rồi , thay cái mới là được thôi , nhớ xạc thêm rồi hãy dùng , cẩn thận hơn thì xài cho hết điện rồi xạc lại cho đầy, rồi lại xài cho hết , nạp thêm lần nữa(2 lần ) rồi cất thì tốt hơn , nhưng 1 tháng không xài thì phải nạp bổ xung cho bình.

Comment

E cắm điện sạc... đèn báo xanh báo đầy luôn.... có khi hỏng Acqui thật
          Cảm ơn AE đã cho E ý kiến.... nếu Acqui k hỏng thì AE cho E ý kiến tiếp ạ
          Thank các bác

Cắm điện bấy giờ đền đỏ vs đèn xanh sáng cùng 1 lúc....

Tiện thể cho E hỏi luôn, các acqui khô này có đắt không ạ?
          Last edited by nsp; 01-04-2013, 20:54.

Comment

Ra hàng hỏi giá nhanh hơn hỏi trên này........Lên mạng tra giá còn nhanh nữa.

Comment

Cảm ơn bác....

Comment

Nguyên văn bởi tuanchau3069 Xem bài viết
                E cắm điện sạc... đèn báo xanh báo đầy luôn.... có khi hỏng Acqui thật
                Cảm ơn AE đã cho E ý kiến.... nếu Acqui k hỏng thì AE cho E ý kiến tiếp ạ
                Thank các bác

Cắm điện bấy giờ đền đỏ vs đèn xanh sáng cùng 1 lúc....

Tiện thể cho E hỏi luôn, các acqui khô này có đắt không ạ?
                hai đèn cùng sáng là acquy hỏng, hoặc ko có acquy nó cũng sáng 2 đèn, còn acquy 6v-4,5ah dao đông từ 120k-140k tùy nơi
                Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Nguyên văn bởi tuanchau3069 Xem bài viết
                  Xin chào tất cả các bác trong diễn đàn... E là thành viên mới vào nghề cũng như là thành viên mới của diễn đàn mong Anh/ CHị giúp đỡ Em...Nhà E có chiếc đèn KenTom KT3200PL (như đã nói ở trên) vào 1 ngày đẹp trời... đang tự nhiên mất điện, gia đình E mới bỏ ra dùng... đang dùng thì nó tự động ngắt... để 1 lúc lại bất lên được.. nhưng chẳng bao lâu nó lại tắt ngủm đi... và bây giờ thì nó không lên được luôn...Em đã kiểm tra Acqui thì Acqui của nó là 6V đo thì lúc nào cũng được 5V... Đo điện áp bên thứ cấp, cấp cho bóng thì mất nguồn ra.Em mới học được có 1 tuần về nguồn xung nên chưa biết...Mong các Ạnh chị chỉ bảo giúp Em... Xem cái đèn nhà E nó bị sao....Em cảm ơn...
                  bạn xài 1 lúc nó ngăt tưc là bình vản giử điện cọn đèn ngắn rồi lác bật sang rồi ngắt là do binh quá yếu,kentom co thiết kế mạch bảo vệ chống kiệt bình acqui
                  ít nhất ac qui của bạn cũng giừ đuợc điện cho dù nó giảm dung lương.bạn nên kt mạch sạc đầu tiên.
                  kentom thường bị rỉ sét máy e transitor ở mạch sạc do để lâu ngày ẩm ướt....

Comment

Mình củng có đèn Kentom KT3200Pl sạc lúc đèn xanh sáng lúc không,lúc bật đèn sáng chút rồi tắt nhưng giờ thi hết sáng. Ktra BA thay co nguồn ra hơn 8V, nguồn ra đèn 13w không có. Sẵn cho minh hỏi nguồn làm cho đèn sáng là nguồn xoay chiều đúng không ạ?? Ai có kinh nghiệm giúp mình phân tích nguyên lý hoạt động cùa đèn này xin chân thành cám ơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanchau3069 Tìm hiểu thêm về tuanchau3069

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X