Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách điểu khiển động cơ servo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách điểu khiển động cơ servo

mình muốn điều khiển động cơ servo quay trái 1 góc 30 độ sao đó cho quay về vị trí cũ rồi quay phải một góc 30 độ thi phài làm thế nào vậy? mình đọc trên mang thấy nói là tạo xung 1ms với 2ms là như thế nào ? mình khồng hiểu rõ cho lắm . mong bác nào biết chỉ e với .
    thanks all !!!

Điều khiển sevor nào thì vác Datasheet của nó ra .

Comment

datasheet cua no ghi co may chữ ...hok co quay thuận quay nghịch j hết..chứ datasheet co đầy đủ thi dau len làm phiền mấy bác

Comment

Nguyên văn bởi xitructrum Xem bài viết
        datasheet cua no ghi co may chữ ...hok co quay thuận quay nghịch j hết..chứ datasheet co đầy đủ thi dau len làm phiền mấy bác
        đọc tài liêu như bác thì đọc làm gì ? nếu đã chay thuận từ 1.0ms tăng dần đến 2.0ms thì chay nghich thì giảm từ 2.0ms xuonng 1.0ms thôi

google search mất 5s ,điều khiển đủ trỏ

http://ilufa.orgfree.com/MT_E.htm

Comment

Động cơ servo có nhiều loại DC servo , AC servo , RC servo ...... muốn hỏi loại nào.
          Theo cách em nói thì có thể tạm hiểu là RC servo , RC servo không quay thận nghịch, tăng giảm tốc, gì hết bởi vì nó chỉ quay được 0-180 độ theo hình xung RC servo.
          Từ chối trách nhiệm:
          Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
          Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Đầu tiên em phải xác định dùng loại servo gì? Độ chính xác, Công suất tải....Động cơ bước cũng có thể làm veecj này
            Còn việc điều khiển có thể dùng VDK, PLC
            P.Hanhnn

Comment

Cách điều khiển digital servo mã JX 6221MG

Chào bạn , bạn có thể cho minh hỏi cách điều khiển động cơ servo này thế nào không .
              mình đã tạo dc xung PWM với chu kì 3ms độ rộng thay đổi được mà ko động cơ không quay theo ý muốn dc . bạn có thể giúp mình với
              Nguyên văn bởi itx Xem bài viết
              Động cơ servo có nhiều loại DC servo , AC servo , RC servo ...... muốn hỏi loại nào.
              Theo cách em nói thì có thể tạm hiểu là RC servo , RC servo không quay thận nghịch, tăng giảm tốc, gì hết bởi vì nó chỉ quay được 0-180 độ theo hình xung RC servo.

Comment

Về tác giả

Collapse

xitructrum Tìm hiểu thêm về xitructrum

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X