Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần luyện đấu tủ điện,motor

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần luyện đấu tủ điện,motor

Có ai biết có sách nào hay tài liệu nào liên quan tới đấu nối motor,tủ điện các loại ko?
    Như đấu motor 1 pha,3 pha.Đấu 220 ra 380 hoặc ngược lại ....(các đấu nối thường gặp đấy)
    Mình muốn luyện khả năng đấu nối dây,nối motor thêm ?
    Hoặc là các yêu cầu đấu nối cũng được,để mình có cơ hội luyện tập(khjông cần đáp án)

Sách để đấu nối motor thì còn có ,chứ về tủ điện không có đâu bạn ơi .Người ta đấu nối theo hệ thống . Nếu bạn muốn biết thì phải tìm hiểu nguyên lý làm việc của hệ thống trước.vd như tủ MCC, HVAC, báo cháy , chiller... (tủ điều khiển motor trung tâm, tủ điều hòa nhiệt, hệ thống lạnh trung tâm).Chúc bạn thành công

Comment

cuốn sách mà bạn fải mua đó là khả năng vận dụng trí tuệ của bạn đó. Làm đi làm lại nhìu lần sẻ thành thạo thôi mà do ý chí thôi bạn àh dù cho học sách tiên sách thánh cũng vậy thôi

Comment

uhm nói về tủ điện thì bạn phải tìm hiểu từng chi tiết của thiết bị thôi và tư duy một chút la ok chứ cũng ko cần sách đâu, vấn đề này là chỉ cần làm nhiều chứ đâu cần đọc:-d ,a tôi cũng làm tủ điện khá nhiêù bạn cần ji thì pm cho tôi nhé bb chúc bạn thành công

Comment

Bạn ra chợ mua cuốn SƠ ĐỒ ĐIỆN của tác giả JEAN BARRY và JEAN-YVES KERSULEC do nhà xuất bản khoa học và kỹ thuật in. Trong đó gần như là đầy đủ ký hiệu chuẩn và các sơ đồ đấu dây từ sơ đẳng đến phức tạp dùng trong gia đình và máy công nghiệp.Để làm hoàn chỉnh 1 tủ điện thì phải có yêu cầu kỹ thuật được đặt ra và có khi phải ghép các mạch điều khiển lại với nhau theo 1 logic để tủ hoạt động được theo logic mà mình được yêu cầu chứ nói chung như thế ai mà biết được.

Comment

bạn cáo tài liệu về đấu tủ điện ko? hoặc là liên quan đến tủ điều khiển cho mình với . minh đang cần .thank !!! visaoxanh.a6@gmail.com

Comment

Bạn ở đâu vậy, có ở Hà Nội không, nếu ở Hà Nội bạn có thể đến trường Cao đẳng Cộng đồng Hà Nội số 18 Trung Kính, mình sẽ giúp bạn cách đấu các loại tủ điện, kể cả cách thiết kế tủ điện cho các mạch điện tự động.

Comment

Bạn cần xem chức năng của từng món trong tủ ý => sau đó đấu nguồn đầu tiên , các thành phần khác dựa vào chức năng mà suy luận <xem trong sách đi kèm
                Lê Nhật Tân
                SDT: 0916.523.911
                YM: tandt8x
                E Mail:

Comment

Các anh ơi ! cứu em dzới, em học ở trường không dạy quấn motor, nhưng khi ra làm thì đụng ...chia sẽ dùng em kinh nghiệm và tài liệu quấn motor nha.
                  có thể gửi qua mail : hvancuong05cdt@gmail.com được chứ ? hay đưa vào diễn đàn cho các anh em khác cùng xem nha. cám ơn trước hen.

Comment

mình o tp.hcm
                    bạn có thể cho mình ít tài liệu về nó ko ??
                    thank bạn nhiều

visaoxanh.a6@gmail.com
                    Last edited by nsp; 29-05-2009, 09:21.

Comment

đấu tủ điện,điều quan trọng là bạn fải nắm được nguyên lý hoạt động của máy,vẽ được sơ đồ mạch điều khiển là ok rồi.đấu từ trên xuống dưới,từ trái sang fải theo sơ đồ mạch điều khiển,bạn sẽ ko bị nhầm.theo kinh nghiệm của mình, ko fải tủ điện có nhiều thiết bị là tủ điện khó bạn a.ban hay tu tin len nha.

Comment

Chào cả nhà có bác nào biết cuốn ''SƠ ĐỒ ĐIỆN của tác giả JEAN BARRY và JEAN-YVES KERSULEC'' nói ở trên mua ở đâu không ạ. em đang ở hà nội. Cảm ơn cả nhà trước!

Comment

Nguyên văn bởi trongcuong Xem bài viết
                          uhm nói về tủ điện thì bạn phải tìm hiểu từng chi tiết của thiết bị thôi và tư duy một chút la ok chứ cũng ko cần sách đâu, vấn đề này là chỉ cần làm nhiều chứ đâu cần đọc:-d ,a tôi cũng làm tủ điện khá nhiêù bạn cần ji thì pm cho tôi nhé bb chúc bạn thành công

Mình cũng mới vào nghề .Xin anh trọng Cường chỉ giáo:
                          cho em hỏi anh 1 số vấn đề như sau. role tiếp điểm trong mach điều khiển dùng PLC thì minh đấu nối như thế nào
                          mình không dùng role được không? em hỏi 1 câu ngu dại mong anh giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi PUMANEW Xem bài viết
                            Bạn ra chợ mua cuốn SƠ ĐỒ ĐIỆN của tác giả JEAN BARRY và JEAN-YVES KERSULEC do nhà xuất bản khoa học và kỹ thuật in. Trong đó gần như là đầy đủ ký hiệu chuẩn và các sơ đồ đấu dây từ sơ đẳng đến phức tạp dùng trong gia đình và máy công nghiệp.Để làm hoàn chỉnh 1 tủ điện thì phải có yêu cầu kỹ thuật được đặt ra và có khi phải ghép các mạch điều khiển lại với nhau theo 1 logic để tủ hoạt động được theo logic mà mình được yêu cầu chứ nói chung như thế ai mà biết được.
                            Cháo bác.bác mua cuốn SƠ ĐỒ ĐIỆN ấy ở đâu vậy.em đang ở vinh-nghệ an. Bác chỉ giúp e.thanks bác nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi pipo198 Xem bài viết
                              Cháo bác.bác mua cuốn SƠ ĐỒ ĐIỆN ấy ở đâu vậy.em đang ở vinh-nghệ an. Bác chỉ giúp e.thanks bác nhiều.
                              Muốn giỏi về điện bạn phải học về chức năng ,nhiệm vụ của vật tư , khí cụ và thiết bị điện trước! chứ học sơ đồ rồi mà không biết áp dụng vào đâu cũng chết!chỉ tội tốn công mất tiền!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                              DD:0982 470 874
                              Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh_FF Tìm hiểu thêm về thanh_FF

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X