Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biến tần tiếng việt

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chao cac ban tren dien dan !
    Minh dang can tai lieu bien tan tieng viet cua hang Delta va Toshiba
    Xin duoc giup do !

Comment

Ban Luong_k45 gửi cho tôi tài liệu Inverter Mitsubishi với. hungelec.mani.scf@gmail.com. Cảm ơn bạn

Comment

chào các bác!!
        cho e hỏi biến tần đảo chiều động cơ ntn?
        vấn đề này e đã đưa ra 1 chủ đề trên diễn đàn này nhưng chưa rõ.
        e đã có hỏi nhưng vài bác biểu đảo chiều bằng relay đằng sau biến tần nhưng bằng relay thì nói làm j. vì cái đó dễ wa.e thấy biến tần có thể đảo chiều động cơ.mà mún đảo chiều động cơ 3fa thi phải đảo 2 trong 3fa.nhưng biến tần đâu có thể đảo fa mạch động lực.khi đảo chiều cũng liên quan tới việc lắp Rhãm.
        nếu các bác nói về vấn đề setting biến tần thì đừng nói vì trên catalog của nó đã nêu rồi.và khi lắp đặt thì ng ta cũng đặt hết rồi để cho dây chuyền hoạt động như đúng ý mún rùi.
        Nếu bác nào đã từng tháo cái biến tầm rùi,và sửa nó roài thì các bác có thể chỉ dạy kô ạ??nếu bác nào bít thì có thể post mạch lên dc không ạ?
        thanks các bác

Comment

ai có tài liệu về biến tần Hitachi SJ300 không cho mình xin với.

Comment

Nguyên văn bởi cô nhóc Xem bài viết
            Nhóc không phải là cao... cao... cao... gì gì cả, chỉ là... cao cổ thôi, vì thường xuyên bị người khác cho chờ.... dài cổ.

Một máy phát có ghi hệ số công suất = 1, có nghĩa là nó kém về khả năng phát hơn các máy khác.

Thí dụ, như cùng 1 khả năng cung cấp công suất của động cơ sơ cấp là 1 kW, máy có cos φ =0,8 sẽ có khả năng tải 1,25 KVA, trong khi máy cos φ =1 chỉ có thể tải 1 KVA.

Nếu muốn tải ở cos φ <1 thì nó chỉ cho phép tải một công suất P thấp hơn.
            theo t thì tuyệt đối không có động cơ nào có HSCS cos φ =1
            cos φ là hệ số công suất đặc trưng cho khả năng tiêu thụ công suất thực dụng của động cơ.
            động cơ muốn chạy được phải có phần cuộn dây cảm kháng chuyển tải công suất của nguồn điện vào trục động cơ.
            công suất của cuộn cảm kháng gọi là công cảm kháng hay công vô ích (KVR)
            công suất thực của động cơ gọi là công suất tác dụng (KW)
            công suất toàn phần của động cơ = căn bậc hai của[bình phương CS tác dụng + bình phương CS cảm kháng]
            công suất toàn phần có đơn vị KVA
            cos φ= CS tác dụng(KW)/CS toàn phần(KVA)

Comment

Nguyên văn bởi mirrors0710 Xem bài viết
              chào các bác!!
              cho e hỏi biến tần đảo chiều động cơ ntn?
              vấn đề này e đã đưa ra 1 chủ đề trên diễn đàn này nhưng chưa rõ.
              e đã có hỏi nhưng vài bác biểu đảo chiều bằng relay đằng sau biến tần nhưng bằng relay thì nói làm j. vì cái đó dễ wa.e thấy biến tần có thể đảo chiều động cơ.mà mún đảo chiều động cơ 3fa thi phải đảo 2 trong 3fa.nhưng biến tần đâu có thể đảo fa mạch động lực.khi đảo chiều cũng liên quan tới việc lắp Rhãm.
              nếu các bác nói về vấn đề setting biến tần thì đừng nói vì trên catalog của nó đã nêu rồi.và khi lắp đặt thì ng ta cũng đặt hết rồi để cho dây chuyền hoạt động như đúng ý mún rùi.
              Nếu bác nào đã từng tháo cái biến tầm rùi,và sửa nó roài thì các bác có thể chỉ dạy kô ạ??nếu bác nào bít thì có thể post mạch lên dc không ạ?
              thanks các bác
              Trên Inverter muốn đảo chiều quay động cơ chỉ cần đảo thứ tự xung kích cho 6 IGBT ở phần công suất là được. Trên Inverter có tiếp điểm REV. Khi đóng tiếp điểm này sẽ đưa tín hiệu đến bộ đếm xung trong bộ xử lý đếm ngược lại là được. Đâu cần phải đảo ở mạch động lực vừa tốn tiền vừa nguy hiểm cho inverter. Bởi vì khi đảo chiều cần có thời gian để cho động cơ ngừng rồi mới đảo chiều để tránh dòng điện quá cao làm hõng inverter.

Comment

Inverter muốn đảo chiều

Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
                Trên Inverter muốn đảo chiều quay động cơ chỉ cần đảo thứ tự xung kích cho 6 IGBT ở phần công suất là được. Trên Inverter có tiếp điểm REV. Khi đóng tiếp điểm này sẽ đưa tín hiệu đến bộ đếm xung trong bộ xử lý đếm ngược lại là được. Đâu cần phải đảo ở mạch động lực vừa tốn tiền vừa nguy hiểm cho inverter. Bởi vì khi đảo chiều cần có thời gian để cho động cơ ngừng rồi mới đảo chiều để tránh dòng điện quá cao làm hõng inverter.

tất cả các inverter đều có bộ parameter để chọn chế độ cho động cơ tùy theo khách hàng,trong đó có parameter setting cho việc đảo chiều.
                đây là Manual setting parameter đảo chiều của Inverter Altivar 21:

*Forward/reverse run selection (Operation panel operation)
                • Function
                Program the direction of rotation of the motor when the running and stopping are made using the RUN
                key and STOP key on the operation panel.
                Valid when  (command mode) is set to  (operation panel).

■ Parameter setting
                Title Function Adjustment range Default setting
                 Forward/reverse run selection
                (Operation panel operation)
                0: Forward run
                1: Reverse run
                2: Forward run (F/R switching
                possible)
                3: Reverse run (F/R switching
                possible)
                0

Comment

chào mọi người,đã cho tôi mở rộng tầm mắt,nhưng tầm nhìn thì quá mênh mông không biết mình nhìn được tới đâu,xin mọi người làm ơn cho tôi được nhìn thêm một tí nữa đi.
                  chổ tôi sử dụng rắt nhiều động cơ 3p- 380v-1HP cần thay đổi tốc độ ,đầu tư bằng biến tần quá đắt lại bị hư hoài,vậy ai có mạch điều khiển nào đơn giản dể thực hiện,
                  giúp tôi với.
                  thank

Comment

Bác nào có tài liệu biến tần IS5 bằng tiếng việt thì post cho minh xin với . Giửi vào songvotu@gmail.com cho mình vời nha thankkkkkkkkkkkkkks

Tôi biết đây là diễn đàn nói về biến tần nhưng cho tôi hỏi một chút về chủ đề khác ? Về đồng hồ nhiệt đó mà , ví dụ PXW5 , 7, 9 hoặc PXR5,7,9....... Tài liệu bằng tiếng việt vì tiếng anh mình kém quá
                    Last edited by nsp; 09-04-2009, 14:33.

Comment

• Mình đang làm về con biến tần mitsubishi FR S520SE 0.4k ai có tài liệu tiếng việt dòng FR gửi cho minh với nhé,thanks
                      Email doiphongba_20042005@yahoo.com
                      BÉ YÊU

Comment

• Chẹp chẹp !!!!!!!!!!!!

Mình có ít tài liệu về biến tần Simens đây ai cần thì gửi mail cho mình rồi mình gửi cho vì mình không bít post lên như thế nào mà " songvotu@gmail.com"
                        Last edited by đêmbuon; 30-03-2009, 21:56.

Comment

• Có pác nào có tài liệu về biến tần của Emerson không? Tiếng việt càng tốt, mình là sv năm cuối đang làm đồ án TN. Mình thấy loại biến tần này rẻ mà vẫn đáp ứng được tốt các yêu cầu chất lượng. Có tài liệu tiếng việt càng tốt nhé
                          Mình làm đề tài về dây chuyền đúc phôi thép sử dụng PLC CP1L+ Biến tần của Emerson, đang phải dịch CP1L, mệt muốn chết mà chưa làm được nhiều. Nếu có thì giúp mình với nhé. Mình làm đồ án này một là để cho tốt nghiệp, hai là để áp dụng ra đi làm thực tế luôn

Comment

• Mình đang tìm tài liệu về biến tần của hãng MIHUBISHI A700 nhưng tìm hoài không được các bạn tìn giúp mình nha

Comment

• Bạn anhdang cho biết địa chỉ mail mình sẽ gởi cho bạn vì dung lượng hơi lớn (tài liệu tiếng Anh bạn thông cảm nha)
                              cuongaz80@gmail.com

Comment

• Mình đang cần tài liệu biến tần Danfoss. bạn nào có thì cho minh xin với nha!
                                Email của mình: nguyenphong174@yahoo.com
                                Cám ơn các bạn nha!

Comment

Về tác giả

Collapse

nhunguyen Tìm hiểu thêm về nhunguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X