Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kết nối PC với màn hình cảm ứng HMI

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Kết nối PC với màn hình cảm ứng HMI

Các Pro ơi, jup t vơi.
    T hiện đang làm việc với PLC và HMI, mình có dùng cáp RS232 để kết nối PC với HMI để nạp chuơng trình mới cho HMI nhưng ko được. Mình kiểm tra trong phần manger o My computer thì nó báo là ko hiểu đó là j, còn phần mềm để nạp vào HMI là Essy building thì lại báo mình là Chek lai pass và cable. Ko biết có bác nào biết về mục này thì jup t với. mà t cũng ko biết update driver của cable kết nối RS232 này như thế nào nữa, chỉ luôn jup t nữa nha.
    Mong có phản hồi tích cực từ các pác.
    Căm ơn và sẽ có hậy tạ bằng

Bạn dùng HMI nào ? bạn dùng laptop up/down program ah !
    nếu laptop đời mới thì làm gì có Rs232 nên bạn phải dùng USB-RS232 và vào phần device nó báo unknown thiết bị thì bạn chưa có driver của cổng chuyển usb
    còn dùng PC thì ko cần driver màn hình đâu ! cái chính là bạn chưa bật tool transmit trên HMI nên chưa u/d dc đó
    Professional Digital Genset & Hydraulic Furukawa ,Tamrock RockDrill
    email:
    forum : gensetvietnam.forumvi.com

Comment

HMI Weinview ban ah. Minh dung laptop de ket noi voi man hinh. cam cap vao no cung bao la unknown device. minh vao manger cua my computer de update driver cho no cung ko dc. Nếu bạn biết về phần này thì jup mình với!

-----------------------------------------
      Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu. Nếu bạn không sửa lại bài sẽ bị xoá sau 24h!
      Last edited by nsp; 19-11-2011, 16:16.

Comment

Nếu bạn dùng laptop thì cho mình biết cổng chuyển USB-232 hiệu gì ztek hay >?
        Bạn test xem usb sang 232 đã có driver chưa bằng cắch
        Vào manger device -> khi bạn gắn cáp vào nó phải hiện Port (COM1 ) thi driver 232 cua bạn đã OK
        Nếu như chưa hiện cái port driver COM thì bạn nên kiếm driver lại update driver từ win7 có thể ko kiếm ra driver tương thích với cáp của bạn đâu .

Thường thì cái HMI dùng Rs232 ,window nó ko nhận diên ra cái màn hình như HMI dùng USB printer đâu ,
        Nhưng tất cả các HMI đều có tool boot như Điện thoại di động hoặc laptop vậy ,Bạn phải vào boot menu của nó thiết lập lại công 232 hay rs485 ,rồi bật tool transmit ===HMI <> PC thì , mới upload từ HMI lên PC và ngược lại
        chứ HMI ko như PLC ,chỉ read phần mềm mà read được .
        Cách vào boot menu của HMI, tắt nguồn HMI , omron hay GOT thì bạn chạm tay vào 2 góc chéo hay góc trên ,giữ nguyên rồi bật nguồn cho đến nó vào boot menu
        Attached Files
        Professional Digital Genset & Hydraulic Furukawa ,Tamrock RockDrill
        email:
        forum : gensetvietnam.forumvi.com

Comment

Rất cảm ơn anh Caniggia nha! E chắc ít tuổi hơn a nên cứ xưng hô a e cho thân mật. E hiện tại đã kết nối đc PC với HMI bằng cáp UBS rồi. Khá là khó chịu với vấn đề này, e đi mua cap mới về cũng mãi mới nhận mà lúc nhận lại ko pải cài driver nữa mới hay chứ. Còn nói thật cái phần a post e cũng ko hiểu rõ lắm.
          Tiện đây e mún nhờ a chỉ jup e thêm 1 vấn đề nữa đó là các câu lệnh DIFU và DIFD của CX ONE (PLC OMRON).
          E chưa hiểu rõ về 2 lệnh này lắm, nếu a biết về mảng này mong a giúp e với.
          Mà ko pít a ở đâu thế ah? Nếu ở HN thì a e mình hẹn nhau lúc nào đi uống tách Cafe a nhe! hjhj.

Comment

Bạn cho mình hỏi kết nối như thế nào vậy bạn,mình cũng bị giống bạn vậy. mình kết nối PC với HMI.cảm ơn bạn nhiều nha.

Comment

Thanhlongdt3 viết từ năm 2011....bạn ơi.
              ban nên viết rõ: Model HMI....hãng nào?. Mitsubishi...hitachi.???

Comment

Nguyên văn bởi Trung Kiên Xem bài viết
                Thanhlongdt3 viết từ năm 2011....bạn ơi.
                ban nên viết rõ: Model HMI....hãng nào?. Mitsubishi...hitachi.???
                hãng weinvien nè bạn,model tk6070ip bạn có driver không cho mình xin, thank bạn

Comment

Phần mềm lập trình màn hình cảm ứng HMI Weintek|Màn hình HMI Weintek EasyView
                  Bạn đọc đc tiêng anh không?
                  cho minh email cua ban.

Comment

email của mình: vandienhui@gmail.com
                    bạn cho mình driver,hay chỉ mình cài cái driver cho USB kết nối pc với màn hình weinview nha.thank bạn nhiều

Comment

các bạn cho mình hỏi. hiện mình đang sử dụng con hmi kinco, mấy lần trước thì nạp chương trình bình thường sao tự nhiên mấy bữa nay nó lại báo là unknown device . mình thử update drive rồi mà vẫn k được.có ai biết thì giúp m với.m kết nối hmi kinco với máy tính qua cổng máy in

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhlongdt3 Tìm hiểu thêm về thanhlongdt3

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X