Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có tài liệu về ổn áp Lioa không share cho em với!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai có tài liệu về ổn áp Lioa không share cho em với!

Em đang làm đồ án tốt nghiệp đề tài về ổn áp xoay chiều một pha, bác nào có tài liệu về ổn áp Lioa thì share cho em xem chung với! thanks!

Cái mạch này được không
    Attached Files

Comment

Cảm ơn bác CUONGAZ nhé!Em có tham khảo đồ án của một anh K46 BKHN rồi, anh ấy dùng sơ đồ có con BA6208, là con điều khiển động cơ servo, sao của bác lại dùng con 6209, hai con đó có khác nhau gì không? bác có thể giải thích giúp em vai trò của con BA62 đó không? thanks![IMG]D:\my document\My pictures\mach dieu khien on ap[/IMG]

Comment

[IMG]D:\my documents\my pictures\mach dieu khien on ap.rar[/IMG]

Comment

xin lỗi em không biết giửi file đính kèm lên như thế nào!

Comment

mạch em đang tham khảo dùng 4 con khuếch đại thuật toán ( chung trong một con LM324 có 14 chân) để làm nhiệm vụ so sánh khuếch đại điện áp ra Ur với Ur định mức sau đó đưa ra tín hiệu điều khiển động cơ servo điểu điều khiển chổi than!

Comment

Bác CUONGAZ có tài liệu nào nói về kết cấu ổn áp không giúp em với!
              Thanks!

Comment

Mạch trên của bạn CườngAZ là mạch trong các ổn áp 1 pha của Lioa nhưng đã được cải tiến thên phần bảo vệ quá áp.

Comment

Cảm ơn các bác, nhưng bác có tài liệu gì về kết cấu của Lioa không giúp em với
                  Thanks!

Comment

Hình ảnh

Đa số các ổn áp trên thị trường có kết cấu gần như nhau bạn có thể tham khảo ổn áp cùng loại
                    Attached Files

Comment

Cám ơn bác PHAMKHUYEN nhé, đây có phải là loại ổn áp công suất lớn nên đặt nằm không? Bác có thể cho thêm mấy hình chụp chi tiết và toàn cảnh hơn không?
                      Thanks a lot!

Comment

Em làm đồ án thiết kế ổn áp 10KVA thuộc loại lớn nên chọn kết cấu kiểu nằm. Kết cấu kiểu nằm có ưu điểm là bền vững hơn, bụi từ chổi than rơi xuống, không đọng trên mặt biến áp như kiêủ đứng gây ngăn mạch các vòng dây, thì ngoài ra còn có ưu điểm nào khác không?

Comment

Nguyên văn bởi johnny Xem bài viết
                          Em làm đồ án thiết kế ổn áp 10KVA thuộc loại lớn nên chọn kết cấu kiểu nằm. Kết cấu kiểu nằm có ưu điểm là bền vững hơn, bụi từ chổi than rơi xuống, không đọng trên mặt biến áp như kiêủ đứng gây ngăn mạch các vòng dây, thì ngoài ra còn có ưu điểm nào khác không?
                          Theo mình với loại "đặt nằm" do khối lượng của giá chổi than, khi quay sẽ làm lệch, gây mất cân bằng tĩnh và động!. Nếu theo ban là để thoát bột than của chổi than! Tại sao không để "Đứng" quay chổi than xuống dưới, vừa thoát bột than lại vừa cân bẳng cho trục quay chổi than, tạo khả năng ổn định hơn!
                          Chúc thành công!

Comment

Quên mất! Bạn thiết kế loại ổn áp ba pha hay một pha vậy?

Comment

Thanks! Em làm đồ án "thiết kế bộ ổn định điện áp 1 pha, CS 10KVA". Thực ra em mới được nhận đề tài cách đây mấy hôm, bây giờ bắt tay vào làm, việc đầu tiên là chọn kết cấu. Thày hướng dẫn mới nói sơ qua về việc chọn kết cấu cho em như vậy, thày nói máy CS lớn như của em thường chọn kiểu để nằm và có ưu điểm như vậy, em chưa nghĩ đến cách để đứng và chổi than quay xuống dưới như bác PHANBAOSON nói, em cũng chưa được nhìn thấy kết cấu thực của các loại ổn áp hiện có (mới nhìn trên hình do bác PHAMKHUYEN post lên) cám ơn bác rất nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

johnny Tìm hiểu thêm về johnny

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X