Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp đỡ về kích tàu?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp đỡ về kích tàu?

em có 1 cái kích tàu dùng 8 sò 4con irf7N50 và K3852.ko hiểu sao bật lên quạt vẫn quay mà ko có đện đầu ra.

đầu tiên kiểm tra mạch tạo điện áp 350V DC, nếu đo tại 2 chân tụ hoá lớn nhất có khoảng 350V DC thì hãy kiểm tra mạch cầu H, Thường do mạch cầu H không chạy, mạch cầu H không chạy thì có thể do mất dao động điều khiển sò IRF (dao động này ra tại chân 9, 11 của TL494), cậu cứ kiểm tra từng phần rồi tính tiếp.
    Email:
    Đau đầu vì điện tử

Comment

mình mới vào nghề bạn jup mình chỉ rõ cho mình kt phần cầu H là phần nào kt những j cơ.thanks!

Comment

Nguyên văn bởi vanganh Xem bài viết
        mình mới vào nghề bạn jup mình chỉ rõ cho mình kt phần cầu H là phần nào kt những j cơ.thanks!
        bạn up hình lên đi mới biết chỉ bạn chỗ nào chứ. bây h có nói chỗ con nào con nào không biét bạn biết không. vì mỗi hãng nó mối khác nhau. còn phần cầi H là phần sau biến áp xung.
        email:
        chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

mình gửi hình sau nhé.cảm on bạn nhiều.

Comment

Click image for larger version

Name:	Copy of Photo-0102.jpg
Views:	1
Size:	64.4 KB
ID:	1359756

Name:	Photo-0099.jpg
Size:	71.6 KB
ID:	1359755

Name:	Photo-0100.jpg
Size:	64.3 KB
ID:	1359757

Name:	Photo-0101.jpg
Size:	64.6 KB
ID:	1359758Click image for larger version

Name:	Photo-0103.jpg
Size:	68.9 KB
ID:	1359759

đây ảnh của nó đây.mình đã đo tại 2 chân tụ hóa có điện áp 350vdc.

Comment

các bác đâu rồi giúp em với.

Comment

bây giờ bác lấy cái bóng đèn sợi đốt 25w hoạc 40w cũng được bác hàn vào 2 dây vào quả tụ to nhất ấy quả nào cũng được.(nhó phải hàn dây nếu không sẽ chết fet đấy bác).kẹp thử nguồn nếu đèn sáng thì đổi ok rồi.bây giờ tiếp tục sang quả tụ kia làm tương tự như vậy nếu đèn vẫn sáng kiểm tra 4 con ở cầu H(4 con đứng sát nhau ấy) xem chết con nào thay con đấy thui.còn nếu thử bóng đèn mà không sáng chết phần công xuất thay kiểm tra 2 cặp fet chết con nào thay con đấy.trước khi kẹp nguồn thì mắc nối tiếp dây nguồn của bộ kích với bóng đèn 12v 30w nếu đèn sáng thì kiểm tra phần công xuất nếu đèn tắt thì vô tư kẹp nguồn thôi.nhuwng đa số chết phần công xuất thì thường bị chập gây nên đứt cầu chì nóng chảy dây.trường hợp cảu bác xem lại phần cầu H thôi

Comment

4 con đứng cạnh nhau là con irf7N50 và 2 con đứng cạnh nhau từng đôi 1 là con K3852 như bác nói thì ngược sao ý.

Comment

Về tác giả

Collapse

vanganh Tìm hiểu thêm về vanganh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X