Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin trợ dúp cái inverter ROBOT 500VA

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin trợ dúp cái inverter ROBOT 500VA

hiện tại mình vừa tẩu đc cái inverter ROBOT 500VA chạy 24vDC lên 220AC nhưng do điều kiện k có bình 24V DC nên mình đã gỡ biến áp ra và quấn lại thành 12V nhưng khi lắp vào thì nó chỉ kích lên đc 40vAC. IC dao động chạy 8V mình đo đã có nhưng k biết điều chỉnh biên độ cho dao động nên muốn các bác trợ dúp để độ thành công
    IC dao động gồm HEF4011 và HA17324 .
    công suất chảy 2 con IRFP260N

mong các bác chỉ dúp

có ai dúp mình với

Comment

bạn phải nói đã cuốn lại như thế nào.theo tôi nghĩ thì ở bo giao động có một mạch ổn áp từ 24v về 8v như bạn nói,chổ này có một con trở sứ có tác dụng sụt áp.bạn phải loại nó ra.nói tóm lại phải có áp 8v cho ic dao động. chúc bạn thàng công

Comment

Nguyên văn bởi I_lycafe Xem bài viết
        hiện tại mình vừa tẩu đc cái inverter ROBOT 500VA chạy 24vDC lên 220AC nhưng do điều kiện k có bình 24V DC nên mình đã gỡ biến áp ra và quấn lại thành 12V nhưng khi lắp vào thì nó chỉ kích lên đc 40vAC. IC dao động chạy 8V mình đo đã có nhưng k biết điều chỉnh biên độ cho dao động nên muốn các bác trợ dúp để độ thành công
        IC dao động gồm HEF4011 và HA17324 .
        công suất chảy 2 con IRFP260N

mong các bác chỉ dúp
        bạn up cái hình lên coi sao đã, mò kim đáy biển khó quá
        ĐÀ LẠT một ngày không có em

Comment

- Mặc định của nhà sản xuất dùng 24VDC, nếu bạn thay biến áp dùng 12VDC lên 220 thì bạn cũng cần kiểm tra thêm các phần sau:
          - Mạch điều khiển công suất, khả năng chịu dòng ( do giảm áp thì dòng sẽ tăng lên)
          - Mạch kiểm soát dung lượng ắcquy, nếu bạn chưa thay đổi mạch này thì khi cấp 12V vào mạch thì CPU sẽ nhận biết điện áp ắcquy đang yếu---> điện áp đầu ra thấp là đúng thôi

Vài thông tin giúp bạn thành công

Comment

24v thì dùng 2 cái bình 12v nối tiếp.sửa chi cho mệt.bạn dùng bình 12v mà kich đc lên 40v là dao động làm việc rồi.mình hỏi là bạn đo 40 lúc có tải hay không tải
            Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
            Web :

Comment

nếu có tải thì mình nói làm gì hiện tại inverter chạy ở chế độ k tải mà điện áp ra đc 40VAC

Comment

INV dạng gì vạy bạn Biến áp Xung hay loại thường vậy, nếu dạng xung thì bạn cần phải có thiết bị đo có chức năng đo xung nhé. Giống với một số UPS Offline của các hãng ( VD: TG500,TG1000 của Santak) bạn lấy đồng hồ thường ra đo thì chỉ lên 160VAC thôi, nhưng khi đến Hãng lấy đồng hồ chuyên dụng ra đo thì lên 220VAC đấy
                TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Các bác cho em hỏi luôn em cũng có cái inverter rô bốt 24V 500VA như bác trên bị nổ 1 bên fet Irfp260 và cháy mấy con trở 10 ôm sau khi thay thế 1 số linh kiện như phần đệm C1815 và A1015 thì em đo ngõ ra vẫn chưa có áp.vậy xin nhờ các bác bốc hộ thang thuốc ạ.em cảm ơn trước ạ

Comment

Nguyên văn bởi quoclap223 Xem bài viết
                    Các bác cho em hỏi luôn em cũng có cái inverter rô bốt 24V 500VA như bác trên bị nổ 1 bên fet Irfp260 và cháy mấy con trở 10 ôm sau khi thay thế 1 số linh kiện như phần đệm C1815 và A1015 thì em đo ngõ ra vẫn chưa có áp.vậy xin nhờ các bác bốc hộ thang thuốc ạ.em cảm ơn trước ạ
                    Thay các linh kiện đẹm không được thì thay tiếp IC lái khối inverter đi, đo áp tại con tụ to nhất main có điện áp chưa khoảng 360vdc
                    TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                    Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                    DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Về tác giả

Collapse

I_lycafe Tìm hiểu thêm về I_lycafe

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X