Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai biết con bã nay ko??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai biết con bã nay ko??

Click image for larger version

Name:	Picture 003.JPG
Views:	1
Size:	35.6 KB
ID:	1417296Click image for larger version

Name:	Picture 004.jpg
Size:	44.2 KB
ID:	1417297 ai có biết con bã nay ko??
    2 cái chân em khoanh đỏ giờ đo ko có điền trở em nghĩ là nó bị đứt rồi . em định quấn lại nhừng mà thấy nản quá vòng giây của nó ỏ trong cùng cơ giơ phai gỡ hết ra thì chắc toi vì vậy em định quấn chồng lên o ngoài .ai biết2 chân đó bao nhieu vòng dây ko ???

Nguyên văn bởi vinh0904426 Xem bài viết
    [ATTACH=CONFIG]66463[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]66465[/ATTACH] ai có biết con bã nay ko??
    2 cái chân em khoanh đỏ giờ đo ko có điền trở em nghĩ là nó bị đứt rồi . em định quấn lại nhừng mà thấy nản quá vòng giây của nó ỏ trong cùng cơ giơ phai gỡ hết ra thì chắc toi vì vậy em định quấn chồng lên o ngoài .ai biết2 chân đó bao nhieu vòng dây ko ???
    chân của cuộn sơ cấp ! đo không lên là đứt rồi , xem kỹ coi nó có bị đứt sát chân cắm không , thường hay đứt chỗ đó đó . nếu đứt đó vẫn có thể hàn lại được , còn quấn lại nó không đơn giản đâu, phải tìm sẵn một cục khác khá giống nó
    còn nguyên lõi Ferit và khung, dùng để quấn lại vì khi tháo nó ra có thể bị vỡ lõi, nó quấn kiểu sơ cấp một nửa số vòng , rồi lớp sau quấn các cuộn thứ cấp, rồi đến cuộn thứ cấp, kế đến quân cuộn hồi tiếp , sau cùng quấn nửa số vòng dây sơ cấp còn lại, mới bắt đầu làm không dễ đâu!

Comment

gỡ lói Ferit thì đơn giản thôi. nếu biết số vòng giây của nó thì mình chỉ cần quấn thêm ở bên ngoài là đc chứ nếu gỡ hết ra thì khó nhằn lắm

Comment

gỡ lói Ferit thì đơn giản thôi. nếu biết số vòng giây của nó thì mình chỉ cần quấn thêm ở bên ngoài là đc chứ nếu gỡ hết ra thì khó nhằn lắm
        ô! biến áp xung chứ có phải là khoai luộc đâu!!!

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
          ô! biến áp xung chứ có phải là khoai luộc đâu!!!
          gỡ lõi ferit dễ mà.chỉ cần ra nhiệt cho no là có thể gỡ đc thôi có khó khăn j đâu.

Comment

gỡ lõi ferit dễ mà.chỉ cần ra nhiệt cho no là có thể gỡ đc thôi có khó khăn j đâu.
            nói đùa tí cho vui thôi. đừng nghĩ là dễ , nó còn tùy theo hãng làm nữa, có cái chưa hư , gia nhiệt để tháo nó ra , rồi lại ráp vào, không chịu chạy như lúc đầu!!! có cái tháo ra , vỡ mất gông từ vì cứng quá, vì thế tôi có nói là để sẵn 1 bộ như thế, lỡ có hư thì có mà thay , mà nói thật , tay nghề chưa cao thì quấn biến áp loại này hơi bị khó đấy!

Comment

Click image for larger version

Name:	Picture 001.jpg
Size:	64.9 KB
ID:	1379139uh khá là lan giải. nhưng mình gỡ ra rồi con này rút nhẹ cái đã ra rồi .giờ thì chỉ còn việc gỡ dây ra va quấn lại nữa thôi đây mới là vấn đề khó khăn của mình
              Last edited by vinh0904426; 21-05-2013, 19:37.

Comment

Về tác giả

Collapse

vinh0904426 Tìm hiểu thêm về vinh0904426

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X