Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biến áp lõi sắt hoạt động ở tần số 2KHz thì sẽ như thế nào ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Biến áp lõi sắt hoạt động ở tần số 2KHz thì sẽ như thế nào ?

Các anh anh chị ơi, như đầu đề đã nói, bây giờ 1 cái biến áp hoạt động bình thường ở tần số 50Hz mà em cho nó hoạt động ở tần số 2KHz thì nó sẽ thế nào, công suất của có thay đổi ra sao ?

nhiều vấn đề lắm bạn à bạn nói không rõ ràng . nhưng chắc là cái lõi sắt sẽ nóng hơn và có khi không hoạt động được, hiệu suất giảm (vẫn có một số loại lõi sắt từ hoạt động đc ở tần số vài trăm hz cao hơn thi không biết)

Comment

nếu em làm thế thì công suất nó có thay đổi ko anh

Comment

mình không nghĩ rằng nó hoạt động đc bạn cứ thử rồi biết k cần hỏi đâu

Comment

Nó chẳng bị sao cả ! nó vẫn hoạt động bình thường thôi , nhưng những cái nằm sau nó như diode , tụ lọc nguồn và vài thứ linh tinh sẽ hóa kiếp sớm . chỉ có vậy thôi ! chẳng hạn như cái biến áp xuất âm của cái ampli trước đây, nó hoạt động từ 40hz đến 12khz chẳng có bị gì cả .

Comment

Nguyên văn bởi tavanan Xem bài viết
            Các anh anh chị ơi, như đầu đề đã nói, bây giờ 1 cái biến áp hoạt động bình thường ở tần số 50Hz mà em cho nó hoạt động ở tần số 2KHz thì nó sẽ thế nào, công suất của có thay đổi ra sao ?
            Trở kháng của cuộn dây sẻ tăng, nên công suất chuyển tải giảm. Nếu lõi sắt từ có hệ số phẩm chất không tốt sẻ sinh ra hiện tượng dòng từ hóa bảo hòa và dòng fuco tăng lên làm hiệu suất giảm biến áp nhanh nóng !
            Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

tavanan Tìm hiểu thêm về tavanan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X