Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Relay nào đóng cắt 70kV/10mA, đóng cắt trong 0.05s (50ms)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Relay nào đóng cắt 70kV/10mA, đóng cắt trong 0.05s (50ms)

mình cần để đóng điện áp 70kV nhưng dòng 10mA, thời gian đóng relay rồi cắt là 0.05s (50ms)
    relay cơ khí bình thường mình sợ đóng cắt nhanh vậy không kịp. còn relay SSR thì không chịu được cao áp. ai biết chỉ giúp???
    Last edited by butthudien; 29-11-2013, 20:17.

Nguyên văn bởi butthudien Xem bài viết
    mình cần để đóng điện áp 70kV nhưng dòng 10mA, thời gian đóng relay rồi cắt là 0.05s (50ms)
    relay cơ khí bình thường mình sợ đóng cắt nhanh vậy không kịp. còn relay SSR thì không chịu được cao áp. ai biết chỉ giúp???
    70KV thì bác nên mua cái này

facebook:

Comment

mình cần đóng cắt đầu cone máy xquang nha khoa, anh nào làm bên y sinh xin chỉ giùm.

Comment

Để tránh có người làm theo mời xem post dưới. (Post này ban đầu chỉ bậy nên sửa lại rồi)
        Last edited by hoahauvn2; 01-12-2013, 19:34.
        Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
        Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Nguyên văn bởi butthudien Xem bài viết
          mình cần đóng cắt đầu cone máy xquang nha khoa, anh nào làm bên y sinh xin chỉ giùm.
          Ohh mình vừa thử tìm hiểu sơ sơ về cái đầu X quang này, đúng là muốn phát tia X thì phải có 70KV thật, và để đóng ngắt cái nguồn điện chết người này, người ta dùng biến áp xung (Flyback transfomer) theo kiểu mà dân chơi Tesla Coil hay làm chứ không có linh kiện cơ tiếp điểm hay điện tử nào mà đi đóng ngắt cao tầng cho 70KV cả. Hết hồn mém nữa đi chỉ ngu cho bạn rồi, đồng thời cho thấy bạn cũng chả chịu tìm hiểu gì về nó cả rồi đi hỏi linh tinh. Có lời khuyên nhỏ cho bạn nè ko học hành và trang bị kiến thức kỹ càng thì chớ động vào món này, cái mạng cùi cũng như tiền của bạn cũng chả có nghĩa địa gì để trả giá cho 1 cú giật = 70KV + thiếu kiến thức đâu.
          Last edited by hoahauvn2; 01-12-2013, 19:59.
          Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
          Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Nguyên văn bởi hoahauvn2 Xem bài viết
            Ohh mình vừa thử tìm hiểu sơ sơ về cái đầu X quang này, đúng là muốn phát tia X thì phải có 70KV thật, và để đóng ngắt cái nguồn điện chết người này, người ta dùng biến áp xung (Flyback transfomer) theo kiểu mà dân chơi Tesla Coil hay làm chứ không có linh kiện cơ tiếp điểm hay điện tử nào mà đi đóng ngắt cao tầng cho 70KV cả. Hết hồn mém nữa đi chỉ ngu cho bạn rồi, đồng thời cho thấy bạn cũng chả chịu tìm hiểu gì về nó cả rồi đi hỏi linh tinh. Có lời khuyên nhỏ cho bạn nè ko học hành và trang bị kiến thức kỹ càng thì chớ động vào món này, cái mạng cùi cũng như tiền của bạn cũng chả có nghĩa địa gì để trả giá cho 1 cú giật = 70KV + thiếu kiến thức đâu.
            Tks bạn, mình hiểu và có giải pháp rồi, đi kiếm relay điều khiển cao áp đúng là @@, lúc post mình cũng ngờ ngợ nhưng ko sửa được. à chết người thì 70kV tùy thuộc dòng nữa, 150kV mà vài chục mA trong thời gian ngắn thì cũng ko chết nổi đâu, stun gun đó.

Comment

Về tác giả

Collapse

butthudien Tìm hiểu thêm về butthudien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X