Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có bác nào làm mạch này chưa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có bác nào làm mạch này chưa

có bác nào làm mạch này rồi làm ơn post cho em tấm hình PCB với, hoặc ai biết ở đâu nhận làm mấy cái mạch như vậy chỉ em với, em xin cám ơn
    Attached Files

Cái này tôi đã lắp thử cho sinh viên cao đẳng nghề-trường Cao đằng Cộng đồng Hà Nội rồi, tôi dạy ở đó mà! Đây là mạch inverter square wave, nhưng không cần phức tạp thế đâu! Bạn thay điện trở R1 bằng một biến trở để thay đổi tần số, bỏ qua LM358 cho tôi, thay con 1061 bằng con 1815 thôi, còn sò công suất 3055 là ổn rồi! Nhớ tản nhiệt tốt cho sò, biến áp dùng đầu 0-9-18 thôi, không cần sử dụng 0-12-24 đâu vì sụt áp khá lớn, nhớ dùng biến áp khoảng 10A nhé. Mạch này tôi chạy thử quạt, tit mù luôn và cũng có thấy rung lắc gì đâu, có lẽ do quạt còn mới!

Comment

Gửi file thế nào ý nhỉ, mình gửi mạch cho!

Comment

Nguyên văn bởi congthang Xem bài viết
        Cái này tôi đã lắp thử cho sinh viên cao đẳng nghề-trường Cao đằng Cộng đồng Hà Nội rồi, tôi dạy ở đó mà! Đây là mạch inverter square wave, nhưng không cần phức tạp thế đâu! Bạn thay điện trở R1 bằng một biến trở để thay đổi tần số, bỏ qua LM358 cho tôi, thay con 1061 bằng con 1815 thôi, còn sò công suất 3055 là ổn rồi! Nhớ tản nhiệt tốt cho sò, biến áp dùng đầu 0-9-18 thôi, không cần sử dụng 0-12-24 đâu vì sụt áp khá lớn, nhớ dùng biến áp khoảng 10A nhé. Mạch này tôi chạy thử quạt, tit mù luôn và cũng có thấy rung lắc gì đâu, có lẽ do quạt còn mới!
        inverter square wave cái này mà quạt quay tít mù thì có vấn đề thật , để có hiệu suất tốt hơn thì có thể dùng mosfet thay cho con 2n3055 hoăc thay = con tran thường D718 thì tản nhiệt cho nó dễ làm hơn

Comment

Nguyên văn bởi congthang Xem bài viết
          Gửi file thế nào ý nhỉ, mình gửi mạch cho!
          chào thầy! nghe giọng của thầy giống giọng của thầy CÔng Thắng Khoa Điện - Điện Tử SPKT Hưng Yên quá! thầy có thể gửi sơ đồ và thông số cho e được ko ạ! mail của e ở dưới đó ạ!
          cảm ơn thầy nhiều ạ!

Comment

thầy có thể cho em xem mạch cụ thể đươcj không.em làm mạch này nó chạy yếu và quạt kêu lắm
            lắp trở cố định là bao nhiêu vậy thấy

Comment

Trong sơ đồ có ghi chú rõ. . . Vậy mà. . . còn hỏi.
              Lại thêm có thầy nhắn cách thực hiện. . . Vậy mà còn kêu. . . Thực tình. Vui hổng nổi.

Chúc vui.

Comment

thầy Thắng

em chào thầy Thắng, thầy có thể gửi cho em mạch của thầy được không ạ. Nếu có thể thì thầy chụp cho em tấm hình mạch của thầy sau khi lắp nhé. Mail của em là levietcuong7777@yahoo.com.vn
                Em xin cám ơn thầy

Comment

Mạch này mà chạy tốt với quạt làm sao được, chạy 1 lúc thì quạt nóng ngay.

Comment

Về tác giả

Collapse

khanhvy17 Tìm hiểu thêm về khanhvy17

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X