Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Xin xỏ] Nhờ bắt bệnh UPS Santak

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Xin xỏ] Nhờ bắt bệnh UPS Santak

Em mới lụm được UPS hiệu Santak, cắm nguồn vào để sạc nhưng sau khi rút nguồn ra thì nó kêu tít tít đc vài giây rồi tắt ngúm. Như vậy có phải acquy không nạp được hay là bị bệnh j nữa ko mấy bác. Nếu acquy hỏng thì em nên mua loại acquy nào để thay thế, em có ý định làm nguồn thắp sáng khi mất điện, mưa lũ cho gia đình em ở quê (Quảng Bình) đó mà:
    Thông số UPS.
    Model: TG500
    Output 220V 2.3A
    W/VA: 300/500VA
    -----------------------------
    Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Báo tít tít là cảnh báo điện áp thấp. Cái này thì phải làm thực nghiệm thôi Pro ah. đại ca thử sạc ắc quy bằng nguồn khác xem sau đó mới gắn vào mạch nghịch lưu xem tình hình thế nào. Nếu vẫn báo vậy thì khả năng ắc quy là rất cao. nhưng cũng ko loại trừ do mạch. cần kiểm tra mới rõ.

Comment

có báo tít tít là UPS vẫn ok dinhchithanh nên thay thử acqui khác xem(theo mình thì board ok,acqui bị chai k0 nạp dc),UPS 0,5kvA thường dùng acqui 12v 7AH,có thể dùng acqui xe máy 12v 5AH cũng dc nhưng thời gian dùng ngắn hơn
      Nhận tư vấn, thiết kế các sản phẩm điện tử theo yêu cầu
      Thiết kế mạch in.....
      Email:
      Mobile: 0909 601 084

Comment

Theo kinh nghiệm của tôi, trên 90% là acquy toi rồi, mua cái khác có cùng điện áp và kích cở lắp vào là OK. Để chắc ăn bạn mượn 1 cái acquy còn tốt thử trước đã nếu chạy ngon thì hãy mua acquy mới...Nếu dùng UPS vào mục đích như bạn nói thì nên mua acquy có dung lượng lớn lắp bên ngoài dể dùng được lâu..

Comment

Thank các bác nhé. Tiện thể cho em hỏi UPS này có tích hợp luôn mạch nạp cho acquy phải ko các bác. Em muốn mua loại acquy có dung lượng lớn nhất mà mạch này có thể hỗ trợ thì nên chọn acquy có các thông số ntn nhỉ?

Comment

Nó kêu "tít-tít" kèm nháy đèn đỏ là báo sụt áp Acquy. Bạn có thể phục hồi cái Acquy đó bằng cách cho thêm vào mỗi ngăn vài ml dung dịch axit loãng rồi nạp ngoài cỡ 10h với dòng 1A đến khi bình ấm lên thì thôi. Nên thay bình mới có các thông số như bình cũ (12V-7Ah) vì loại này chạy 15-20 phút là nó ngắt, thay bình to cũng không cải thiện được nhiều !
            Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
            Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Sao nó chạy được 15-20' là nó tắt vậy bác, em tưởng tới khi nào bình cạn thì nó mới tắt chứ.

Comment

Thiết kế của máy là sẽ ngừng làm việc hoàn toàn sau khoảng 20 phút nếu acquy vẫn còn điện để đảm bảo tuổi thọ bình và các linh kiện không bị hư hỏng do quá nhiệt.

Comment

Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
                  Thiết kế của máy là sẽ ngừng làm việc hoàn toàn sau khoảng 20 phút nếu acquy vẫn còn điện để đảm bảo tuổi thọ bình và các linh kiện không bị hư hỏng do quá nhiệt.
                  hay nhỉ,ý nghĩ của nhà sản xuất mà anh viethung94 cũng nghĩ ra, nhưng có lý,vã lại UPS dùng cho máy tính chỉ hoat động để cho ta kịp thời lưu trữ rồi shutdown an toàn thôi chứ có phải máy phát đâu,muốn làm như máy phát thì phải nghiên cứu nguyên lí của nó mà làm lại thôi
                  Nhận tư vấn, thiết kế các sản phẩm điện tử theo yêu cầu
                  Thiết kế mạch in.....
                  Email:
                  Mobile: 0909 601 084

Comment

Cái UPS của mình khi cắm dây nguồn vào hoặc chưa cắm thì khi bật lên cái đèn đỏ nó kêu liên tục. Thế là bị gì vậy mọi người

Comment

Không hẳn vậy mình đang xài con ups santak 1200 nó xài một cặp bình 12v7a chạy 1 quạt máy 1 bóng đèn 40w được 3h luôn lúc đang xài nó vẫn kêu pippip khoảng 10s 1 lần chỉ khi acqui gần hết điện thì nó mới kêu liêntuc thôi. còn nếu muốn xài acqui dòng lớn hơn thì phải xài xạc ngoài
                      Học học nữa học mãi
                      email:quoc_dt80@yahoo.com
                      dt: 0989621606

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                        Nó kêu "tít-tít" kèm nháy đèn đỏ là báo sụt áp Acquy. Bạn có thể phục hồi cái Acquy đó bằng cách cho thêm vào mỗi ngăn vài ml dung dịch axit loãng rồi nạp ngoài cỡ 10h với dòng 1A đến khi bình ấm lên thì thôi. Nên thay bình mới có các thông số như bình cũ (12V-7Ah) vì loại này chạy 15-20 phút là nó ngắt, thay bình to cũng không cải thiện được nhiều !
                        bác cho em hỏi em có một con nó bị không chạy cả khi cắm điện và khi không cắm em đo nguồn ca quy có 10DCV em thử bằng mô tơ thì điện các quy vẫn tốt mo tơ chạy phe phé bác có thể chi giúp em nó bị làm sao không ạ

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
                          bác cho em hỏi em có một con nó bị không chạy cả khi cắm điện và khi không cắm em đo nguồn ca quy có 10DCV em thử bằng mô tơ thì điện các quy vẫn tốt mo tơ chạy phe phé bác có thể chi giúp em nó bị làm sao không ạ
                          Máy của bạn là máy gì vậy, tên model?
                          - Bạn đo ăcquy còn 10VDC thì UPS chạy bằng niềm tin ah, nếu với điện áp như vậy khi bật UPS thường ko lên được hoặc có lên báo yếu vài giây rồi tắt. Còn nếu bình mất dòng còn áp thì cho đi sắt vụn là tốt nhất
                          - Bạn cung cấp thông tin chi hơn nữa mọi người mới giúp bạn đc
                          TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                          Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                          DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhchithanh Handsome Tìm hiểu thêm về dinhchithanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X