Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chia sẻ đồ án điện tử công suất

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chia sẻ đồ án điện tử công suất

Lang thang trên mạng kiếm được cái đồ án điện tử công suất, chia sẻ cùng mọi người để tham khảo

http://luuhoangvu.com/Do_an_dien_tu_cong_suat.rar

thanks ! anh có phần điều chỉnh tốc độ ko ?

Comment

có ai cho mình hỏi về đồ án đtcs nha. ai có mạch điện nào biến đổi điện áp từ xoay chiều sang 1 chiều ko? post lên dùm nha. Thanks.

Comment

dùng biến áp và chỉnh lưu cầu là xong bạn ơi

Comment

Bạn ơi! mình biết là phải dùng biến ap và chỉnh lưu nhưng mình muốn nó co 1 cái tên mạch và sơ đồ nguyên lý luôn đó.tại mình ko thể tự thiết kế nó đc mà. Bạn có thì pót lên cho mình được ko? Cám ơn trước nha.Mong bạn trả lời sớm. Tại mình phải làm đồ án môn học Điện Tử Công Suất.

Comment

cần gì mệt ! tôi ko biết post lên trang này thế nào ? vào savefile.com mà down về nhé ! dùng phần mềm psim mà đọc
            link nè :http://www.savefile.com/files/1205185

Comment

Bạn ơi! phần mềm psim là gì vậy?sao mình vào đó chẳng có mạch điện nào cả? Có phần tải về nhưng sao mà mình tải ko đc. Bạn chỉ mình với. Mà mạch này mấy ng làm vậy? Mình có thể làm chung nhóm đc ko?Vậy nha. Bạn hãy trả lời mình sớm nha. Thanks.

Comment

Nguyên văn bởi trâm anh Xem bài viết
                Bạn ơi! phần mềm psim là gì vậy?sao mình vào đó chẳng có mạch điện nào cả? Có phần tải về nhưng sao mà mình tải ko đc. Bạn chỉ mình với. Mà mạch này mấy ng làm vậy? Mình có thể làm chung nhóm đc ko?Vậy nha. Bạn hãy trả lời mình sớm nha. Thanks.

Nếu bạn chưa có cơ bản về điện tử thì hãy ôn lại trước khi hỏi.

Muốn chuyển AC - DC vấn đề quan trọng là điện áp vào điện áp ra công suất và hiệu suất.

Tùy yêu cầu sẽ có các phương pháp thích hợp.

Cơ bản nhất:

Cái này áp dụng nếu áp vào dạng SIN. Áp ra DC ra sẽ bằng 1/2 Vp-p của áp AC. Khi hoạt động có tải ho áp trung Bình bằng (căn 2)/2 Vpp (?).
                Cái hình sau là con thực tế công suất tầm từ 10A - 40A.
                Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

Nguyên văn bởi trâm anh Xem bài viết
                  ai bảo bạn là ko có chỗ down ! có chữ download mà . bạn tải về rồi giải nén dùng phần mềm psim mà đọc, bạn cho tôi nick chat hoặc email đi tôi hướng dẫn cho

Comment

ban oi!!ai co do an xung ap khong vay?

Comment

giúp tớ với!!! ông thầy giáo cứ bắt tự thiết kế ,khó quá chẳng biết làm thế nào cả

Comment

em đang cần mạch điều áp xoay chiều . ai có cho em xin nhé

Comment

Bạn ơi! mình không biết phần mềm psim để đọc là gì có thể hướng dẫn cho mình không?
                          địa chỉ mail của mình: tuan_dong1976@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi phamtuandong Xem bài viết
                            Bạn ơi! mình không biết phần mềm psim để đọc là gì có thể hướng dẫn cho mình không?
                            địa chỉ mail của mình: tuan_dong1976@yahoo.com
                            ra lê thanh nghị or tạ quang bửu hỏi phần mềm psim ,1 đống đĩa ngoài đó có 8k 1 đĩa thôi còn ở trong sách ĐTCS tập 2 có hướng dẫn đấy

Comment

chia se cung trâm anh

mình cung đang chuẩn bị lam đồ án nhưng mình cung đang tiềm kiếm mong trâm anh co tư liệu hãy gởi cho mình với.chắc trâm anh ko biết mình đâu nhưng mình biết rất rõ về trâm anh.hiệm trâm anh đang học lớp tcdt 06a phải ko

Comment

Về tác giả

Collapse

quatnan1000 Tìm hiểu thêm về quatnan1000

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X