Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy cnc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy cnc

Xin chào các bạn , mình thấy trong máy cnc có bộ TDC mình không biết đó là bộ gì ,chức năng ra sao bạn nào biết xin chỉ giáo giúp cho Mình xin cám ơn các bạn

bạn nói rõ được không,bộ đó nằm ở đâu vậy? máy bạn sử dụng model gì?

Comment

Cám ơn bạn đã quan tâm , máy cnc này là máy đục cnc centrum 1000 . Bộ này có hiệu là S5-2A của Nhật nó đếm vòng quay của trục,nó có 6 cái digital switch từ 0-9. Ở xưởng hay gọi là position switch,và nó có chìa khóa để bật khi set

Comment

thường đếm vòng vòng của trục dùng encoder cũng được,cái position switch của hãng nào vậy? Máy cnc của bạn đời Fanuc phải không?

Comment

Bạn đoán đúng rồi nó của Fanuc, bạn có thể chỉ rõ hơn không. Cám ơn bạn nhiều

Comment

bạn chưa nói Fanuc model bao nhiêu,và bộ TDC nằm ở đâu của máy.còn position switch dùng ở trục chính hay trục,ATC?Chúc vui

Comment

mình cũng không biết nó mode bao nhiêu , bộ TDC nằm ở đằng sau máy trong điều khiển gần mấy cái contactor , position switch dùng cho trục chính không phải trục X,Y ATC là gì mình không hiểu , mình chỉ muốn tìm hiểu nguyên lý của nó thôi , cám ơn bạn nhiều

Comment

ATC là viết tắt automatic tool control,model của máy bao nhiêu để mình biết mới dễ trả lời,thường máy chỉ ghi hãng Fanuc còn model sytem ...(có thể 3M or 6M or OM),mình chưa ghe TDC bao giờ.Có thể dùng cảm biến tiệm cận đo tốc độ động cơ cũng được,chỉ dùng đồng hồ hiển thị tốc độ để giải bộ mã hoá xung của cảm biến.

Comment

Mình gọi nó là TDC là vì mình thấy họ dán tên bên trên bộ đó là TDC vì mình không biết bộ đó gọi là gì. Model system là 3M nó có trục X,Y - 980, 1100 . Vậy nó được gọi là ATC cám ơn bạn đã chỉ giúp mình.Mình là dân điện công ngiệp nên không hiểu rõ máy móc lắm

Comment

mình cũng vậy thôi,chữ M có nghĩa là 3 or 4 trục:X,Y,Z,B or V(như máy gia công trung tâm),còn chỉ T chỉ có 2 trục X và Z.Vậy Fanuc 3M là máy khoan or tiện,chổ mình sử dụng là máy khoan có 7 đầu

Comment

Tdc

May cua ban co phai la may dot khong? Theo toi duoc biet thi TDC duoc dung de chinh do hanh trinh cua truc khuyu.

Comment

Bạn nói trúng phóc , nó bị lỗi RAM NOT AT TDC mình thấy trục khuỷu không dừng đúng vị trí ban đầu người ta sửa được nhưng máy chạy không ổn định lắm .Bạn có thể nói sơ về nguyên lý được không cám ơn bạn nhiều . Mình nghe nói nó hư cái thắng bằng cơ . Xin các bạn chỉ giáo thêm

Comment

Về tác giả

Collapse

cuongaz Tìm hiểu thêm về cuongaz

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X