Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bộ điều khiển máy phát điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bộ điều khiển máy phát điện

Aloooo ....

Có bác nào biết về máy phát điện thì chỉ giáo cho em cách thử bộ điều khiển với. Bộ điều khiển của em mới cho nguồn 1 chiều vào đã thấy có đèn báo quá tốc độ (overspeed) rồi.

Em xin chân thành cảm ơn......

Nếu MFD của bạn sử dụng 1 hệ gen set controller hoàn hảo mà khi start hoặc self test máy báo overspeed thì bạn nên kiểm tra lại pick up đọc tốc độ ( thường nằm ở bánh đà hoặc dây dẩn ) từ pickup về controller
    Xin cho biết về gen set controller của bạn mình sẽ hỗ trợ !

Contact me : Caniggia0000@yahoo.com
    Mb# 0978377624
    Professional Digital Genset & Hydraulic Furukawa ,Tamrock RockDrill
    email:
    forum : gensetvietnam.forumvi.com

Comment

Điều khiển máy phát điện .....

MF của em trước đây dùng cho 1 chi nhánh khác nó vẫn chạy bình thường, nhưng vì do quá tải nên bây giờ mới chuyển về chi nhánh chỗ em.
      Trước đây em chỉ học điện công nghiệp nên không biết về máy phát lắm. Em có gọi thợ đến sửa chữa nhưng họ báo hỏng bộ điều khiển, em cũng đã tháo ra nhưng không biết làm cách nào để thử xem nó còn dùng được không. Em chỉ xem và cấp nguồn vào thì thấy báo đèn overspeed rồi.

Bác mách em xem bây giờ nên làm ntn để biết được nó còn dùng được hay không, vì nếu phải thay thì đắt lắm (1300$).
      Bộ của em hiệu : MODEX; series: 700.
      Bác cố gắng giúp em vụ này sớm nha....

Em cảm ơn bác nhiều nhiều .....

Comment

CHao cac bac,

Bác nào có sơ đồ điện máy nổ NIKKO ( Nhật) thì share cho tôi với.

Xin cam ơn trước.

Comment

máy báo overspeed là đk máy báo vượt tốc hoạc vượt tần số.tôi vận rất nhiều máy nổ sử dụng bộ điều khiển như dts4400,m3000,be21..nhưng chưa có bộ MODEX nào theo kinh ngiệm của tôi bộ điều khiển của bạn k bị hỏng đâu.phải mô tả chính xác tình trang vận hành của máy cũng như thông báo của bộ điền khiển tôi mới sử lý được. mail:minhluan.vnpt@gmail.com

Comment

chào ca nha. để trả lời câu hỏi cua "tuleminh2007 " nguyen nhan do bộ bảo vệ tốc độ bị hỏng cần thay thế. trước khi thay mới cần kiểm tra lại toàn bộ hệ thống. nếu không thay vào là có thể lại bị hỏng tiếp.

cần thông tin gì thêm Pls lien lạc: theo số 0912075375 toi có thể hỗ trợ nhé.

Comment

Nguyên văn bởi ndvinh Xem bài viết
              chào ca nha. để trả lời câu hỏi cua "tuleminh2007 " nguyen nhan do bộ bảo vệ tốc độ bị hỏng cần thay thế. trước khi thay mới cần kiểm tra lại toàn bộ hệ thống. nếu không thay vào là có thể lại bị hỏng tiếp.

cần thông tin gì thêm Pls lien lạc: theo số 0912075375 toi có thể hỗ trợ nhé.
              lam gi day vinh oi!

Comment

anh dung a dang khong lam gi ca, dang roi thi chat chit mot ti cho do buon va khoi quen nghe thoi

Comment

Bạn để nó trong máy phát hay đem ra ngoài để thử ,máy của bạn sử dụng AVR hay DVR ,thử chỉnh tần số thấp xuống một tí vì khi bạn sử dụng đầy tải thì khi trở lại ban đầu tải thấp máy cũng hay báo vượt tốc . Xem lại chỉnh lưu quay nếu sử dụng AVR , xem lại mấy con điện trở công xuất của AVR. XIN các bạn góp ý thêm

Comment

Nguyên văn bởi tuleminh2007 Xem bài viết
                    MF của em trước đây dùng cho 1 chi nhánh khác nó vẫn chạy bình thường, nhưng vì do quá tải nên bây giờ mới chuyển về chi nhánh chỗ em.
                    Trước đây em chỉ học điện công nghiệp nên không biết về máy phát lắm. Em có gọi thợ đến sửa chữa nhưng họ báo hỏng bộ điều khiển, em cũng đã tháo ra nhưng không biết làm cách nào để thử xem nó còn dùng được không. Em chỉ xem và cấp nguồn vào thì thấy báo đèn overspeed rồi.

Bác mách em xem bây giờ nên làm ntn để biết được nó còn dùng được hay không, vì nếu phải thay thì đắt lắm (1300$).
                    Bộ của em hiệu : MODEX; series: 700.
                    Bác cố gắng giúp em vụ này sớm nha....

Em cảm ơn bác nhiều nhiều .....
                    Máy của bạn trước đây dùng cho chi nhánh khác do tải lớn nên họ tăng ga cho đủ tốc độ, nay bạn đem về dùng tải nhỏ hơn nên vượt tốc là phải, bạn nên reset mạch điều khiễn và chỉnh lại ga là xong.
                    Last edited by ebacson; 25-03-2008, 22:03.

Comment

bộ điều khiển của bạn báo vượt tốc (đồng ngiã với vượt tần số )nên bộ điều khiển của bạn để ở chế độ auto thì nó sẽ tự động ngắt máy tức thời.lỗi này thì sử lý đơn giản

Comment

chao ca nha,em moi nhap mon may phat, anh em nao co kinh nghiem ve may phat thi post len cho anh em nh

Comment

có bác nào biết các loại máy phát điện sử dụng điều khiển AVR hay bị báo lỗi :''sd stop valve fail'' không chỉ giáo giùm tôi với
                          tôi tìm tòi mãi mà vẫn không được các bác ah. cám ơn các bác
                          cùng chung tay xây dựng diễn đàn ngày một tốt đẹp
                          chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật
                          dân thủy điện 05003505412

Comment

Nguyên văn bởi tuleminh2007 Xem bài viết
                            Aloooo ....

Có bác nào biết về máy phát điện thì chỉ giáo cho em cách thử bộ điều khiển với. Bộ điều khiển của em mới cho nguồn 1 chiều vào đã thấy có đèn báo quá tốc độ (overspeed) rồi.

Em xin chân thành cảm ơn......
                            Bạn cần kiểm tra lại tín hiệu từ đầu đọc pic up như anh Canigga đã nói ,nếu bộ điều khiển của bạn co chức reset thì bạn nên reset lại bộ điều khiển thử xem .

Comment

khẩn cấp khẩn cấp

Nguyên văn bởi ledeelec Xem bài viết
                              có bác nào biết các loại máy phát điện sử dụng điều khiển AVR hay bị báo lỗi :''sd stop valve fail'' không chỉ giáo giùm tôi với
                              Nguyên văn bởi ledeelec Xem bài viết
                              cám ơn các bác rất rất nhiều
                              cùng chung tay xây dựng diễn đàn ngày một tốt đẹp
                              chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật
                              dân thủy điện 05003505412

Comment

Về tác giả

Collapse

tuleminh2007 Tìm hiểu thêm về tuleminh2007

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X