Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Một số thắc mắc khi thiết kế về bộ nguồn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Một số thắc mắc khi thiết kế về bộ nguồn

Chào các anh!
    Mình cũng đang nghiên cứu về các bộ nguồn, và mìnhg đang có một dự định thiết kế 1 bộ nguồn, nhưng đang bị vướng ở một số vấn đề, mong tìm đựoc người gởi dùm:
    Theo như mình biết thì thiết kế một bộ nguồn truyền thống thì phải tính công suất đầu vào , đẩu ra, chọn tần, tính cuộn dây, tiêt diện, v.v... rồi quy ra chọn kích thước lõi ferrit, nhưng thị trường mình chỉ có những lõi cũ kích thước có sẵn hiếm lắm có lõi đúng theo như mình tính do đó rất khó kiếm,rất khó (chắc phải đặt tụi Tây hay Tầu gì đó!). Vậy sao không đi ngược lại kiếm được lõi rồi tính đến các vấn đề khác!
    Ngoài ra các quấn của mỗi một B.áp xung đều khác nhau!
    Ví dụ: 1/2 cuộn sơ cấp quấn trước->các cuộn thứ -> 1/2 còn lại cuộn sơ -> tới cuộn hồi tiêp. Mà còn tuân thủ chiều quấn nữa.
    Vậy không biết cácn bạn có thể giúp mình giải thích nguyên lý quấn và cách hoạt động nó kô? Đồng thời có phương pháp quán nào khác kô?
    Thank!
    :::::::::::::::::::::::::::::::
    lacthien5002@yahoo.com

Nguyên văn bởi Thienkhoi
    Làm mấy loại nguồn rồi, nếu cần lí thuyết về nguồn xung thì mình gửi cho, giải thích được thắc mắc về chiều quấn dây ngay.
    Anh cho em xin tài liệu lí thuyết+thực hành về nguồn xung với ạ. Anh có thể cho em xin tài liệu hoặc kinh nghiệm của anh về việc quấn cuộn cảm không ạ? Em cảm ơn anh.
    Email của em: quang.dktd@gmail.com

Comment

các anh giải đáp giùm em :
      em có ý định muốn dùng nguồn cấp cho IC số bằng cách hạ
      áp trực tiếp từ lưới điện , qua các bộ lọc nữa
      có ổn không nhỉ ?
      các anh chỉ giáo nhé !
      thanks
      0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
      ||
      PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

Nếu bạn có tài liệu về lý thuyết xung thì có thể chia sẽ cho mình được không? Nếu được mình cám ơn rất nhều.
        Địa chỉ mail của mình: dmfthidiem@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

lacthien Tìm hiểu thêm về lacthien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X