Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nguồn 24V

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguồn 24V

Mình có con nguồn 24V bị nổ cầu chì (ảnh 1 - 2, mình đã xoay ảnh ngược để nhìn mặt dưới tương ứng mặt trên)
    Đầu tiên thì mình thay cầu chì và chỗ mình khoanh số 1 (ảnh 3) thì có 6 con trở dán 333 (33k), cháy bay mất 1 con, đo thì 2 con hỏng nên mình thay tạm 3 con đấy bằng 1 con 474 (470k) vì chưa hiện tại k có con 33k để thay.
    Sau đó mình phát hiện tiếp 1 con mofet k2611 chỗ số 1 bị chập, sau khi hỏi đc thông số thì mình tìm đc con k1358 thấy thông số tương tự nên mình thay vào.
    Hiện giờ cắm lên k bị cháy nữa nhưng nguồn vẫn chưa ra 24V, lên đây hỏi mọi người xem mình còn sót chỗ nào mọi người chỉ giúp.
    Có 1 con nguồn khác đang chạy bt thì mình ktra đc chỗ con fet kia đầu ra là 380 còn con mình sửa là 385, chỗ đầu ra trở dán mình thay nguồn bt là 12.xx V còn nguồn mình thay là 10.45V.
    Hiện giờ đấy là tất cả mình làm đc trong khả năng, do mình chỉ sửa amateur nên từ ngữ k được chuẩn, có chỗ nào sai cơ bản mọi người chỉ cho mình. Mình cám ơn trước.

Nổ cầu chì, cháy fet thì 99% con IC die theo rồi còn gì nữa mà sửa

Comment

Con IC phía gần 24V phải k bác.
      Bác xem giúp con trong ảnh có thể tìm đc ở máy nào hoặc con tương tự dễ tìm là gì được không?
      ​​​​​​​Ngoài IC ra thì các con ở trên mình thay dùng ok đúng ko ạh?

Comment

Nguyên văn bởi Giang148 Xem bài viết
        Con IC phía gần 24V phải k bác.
        Bác xem giúp con trong ảnh có thể tìm đc ở máy nào hoặc con tương tự dễ tìm là gì được không?
        Ngoài IC ra thì các con ở trên mình thay dùng ok đúng ko ạh?
        IC phát xung cho mosfet bạn ơi.

Comment

Về tác giả

Collapse

Giang148 Tìm hiểu thêm về Giang148

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X