Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SANTAK TwinGuards 500

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• SANTAK TwinGuards 500

Các đại ca ơi giúp Em với mùa hè nóng quá hay mất điện Nhà Em co chú SANTAK TwinGuards 500 Em mua thêm Accu 50A để dùng quạt cho Cu tí cu to nhà Em dùng cho mát buồn 1 lỗi cứ 6-7 phút lại Off 1 lần đây ko phải là UPS hỏng rồi mà chi do mạch bảo vệ thôi.các đại ca giúp Em với làm sao để SANTAK TwinGuards 500 chạy liên tục hết tiền đi chợ mới thôi ai gì mà tiền còn nhiều mà SANTAK TwinGuards 500 không chịu đi chợ thế mới đău chắu nhà tôi. Xin đa tạ các bác quan tam chỉ dẫn
    |

Cái này là do SANTAK:
    - Không tính toán để dùng Với ACCU có dung lượng lớn hơn 7AH.
    - Khống chế thời gian dùng bình ACCU. (sợ ACCU hết điện)

Bác xem sơ đồ, nghiên cứu, cải tiến lại, vô hiệu thời gian dùng bình.
    Vấn đề này có đề cập trên diễn đàn này lâu rồi, bác tìm xem có giải pháp chưa?

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi beckhcom Xem bài viết
      Các đại ca ơi giúp Em với mùa hè nóng quá hay mất điện Nhà Em co chú SANTAK TwinGuards 500 Em mua thêm Accu 50A để dùng quạt cho Cu tí cu to nhà Em dùng cho mát buồn 1 lỗi cứ 6-7 phút lại Off 1 lần đây ko phải là UPS hỏng rồi mà chi do mạch bảo vệ thôi.các đại ca giúp Em với làm sao để SANTAK TwinGuards 500 chạy liên tục hết tiền đi chợ mới thôi ai gì mà tiền còn nhiều mà SANTAK TwinGuards 500 không chịu đi chợ thế mới đău chắu nhà tôi. Xin đa tạ các bác quan tam chỉ dẫn
      Nếu là dân "mềm", thì chịu khó "sớt" phần mềm để điều chỉnh lại. Cái này thực ra là reset lại như cái máy in ấy mà.

Nếu là dân cứng, thì tìm cách vô hiệu hóa chức năng reset của nó đi (mạch đếm, comparator, delay...).

Nói vậy thôi, kẻo lại "đạp đổ nồi cơm người khác"... Bị chửi nhiều nên chán rồi.
      Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Thanks các bác rất nhiều theo các bác chỉ dẫn thì có thể tìm Soft up lại Rom thì chắc là Ok nhung mà phải là Soft cho phép chạy hết điện thì thôi . còn can thiệp Phần cứng phải có sơ đồ ko thì Bó tay bó chân nhỉ nếu huỷ mạch ngắt rơle có khi có điện lại ko tự đọng Nạp điên cũng lên
        |

Comment

không phải 6-7 phút , mà đúng 30 phút thì tắt . tớ có ý tưởng ngộ nghĩnh như thế này : dùng 1 nam châm điện tự chế có lõi sắt cỡ 10mm ( giống như trong cái chuông cửa đing đong ấy ) , nam châm này lấy điện từ đầu ra của santak . khi con santak chạy , nam châm có điện nó hút lõi sắt vào , khi santak ngắt nam châm mất điện nên lõi sắt bị đẩy ra ( nhờ có lò xo ). Ta bố trí để cái lõi sắt đẩy vào phím on/off của san tak . thế là santak lại mở , nam châm có điện lõi sắt lại hút vào chờ đến lần ngắt sau . Thật là dễ hiểu , từ hs lớp 9 đến lão nông 75 tuổi đều có thể làm được .

Comment

Du sao cũng cám ơn cách làm của bạn huuphuong làm nhu bạn hoàn toàn có thể ok đúng là vòng lăp vĩnh cửu có lẽ tớ sẽ dựa vào ý tửong của Bạn áp dụng mạch FLipflop mạch dao đong đa hài 2 trạg thái bền cùng 1 rơle thay công tắc power là ok bài toán coi như tạm dươc giải tuy chưa đựoc điểm 10 cũng được 5 không phải thi lại các bác nhỉ .
            |

Comment

Du sao cũng cám ơn cách làm của bạn huuphuong làm nhu bạn hoàn toàn có thể ok đúng là vòng lăp vĩnh cửu có lẽ tớ sẽ dựa vào ý tửong của Bạn áp dụng mạch FLipflop mạch dao đong đa hài 2 trạg thái bền cùng 1 rơle thay công tắc power là ok bài toán coi như tạm dươc giải tuy chưa đựoc điểm 10 cũng được 5 không phải thi lại các bác nhỉ .
              Ý coi chừng . . . cái nút power on không bấm lâu được nghen . . . Bấm nó luôn thì nó tắt rồi mở, rồi lại tắt rồi lại, rồi coi chừng nó ngủ luôn thì còn tệ hơn . . . Chú ý dùm, xin cám ơn.

Chúc vui.

Comment

đây là cách nói ám chỉ : '' con gì có vây bơi ở dưới nứoc , nhưng không được nói là con cá nhé ''. ở trên là nói cho vui , còn thực ra thì làm như sau : lấy 1 relay nhỏ có điện áp cuộn dây thích hợp ( 220vac càng tốt ) 2 chân tiếp điểm thường đóng của RL nối song song với sw on/off của santak . cấp DC cho santak nó sẽ tự khởi động bằng tiếp điểm của RL . điện áp AC ra sẽ làm RL hút và ngắt tiếp điểm , sau 30" san tak ngắt >> AC mất >> RL nhả >> tiếp điểm đóng trở lại >> santak lại tự khởi động ... bạn cần bố trí 1 SW nhỏ ngắt nguồn cấp cho mạch dao động .... trừ phần công suất . để dừng cái vòng lặp luẩn quẩn khi thấy không cần nữa . Còn có thể làm khác không dùng đến RL , hôm nào tiện sẽ trình bày sau .

Comment

Nguyên văn bởi huuphuong Xem bài viết
                  đây là cách nói ám chỉ : '' con gì có vây bơi ở dưới nứoc , nhưng không được nói là con cá nhé ''. ở trên là nói cho vui , còn thực ra thì làm như sau : lấy 1 relay nhỏ có điện áp cuộn dây thích hợp ( 220vac càng tốt ) 2 chân tiếp điểm thường đóng của RL nối song song với sw on/off của santak . cấp DC cho santak nó sẽ tự khởi động bằng tiếp điểm của RL . điện áp AC ra sẽ làm RL hút và ngắt tiếp điểm , sau 30" san tak ngắt >> AC mất >> RL nhả >> tiếp điểm đóng trở lại >> santak lại tự khởi động ... bạn cần bố trí 1 SW nhỏ ngắt nguồn cấp cho mạch dao động .... trừ phần công suất . để dừng cái vòng lặp luẩn quẩn khi thấy không cần nữa . Còn có thể làm khác không dùng đến RL , hôm nào tiện sẽ trình bày sau .
                  Cách này của huuphuong cũng rất hay, theo mình nghĩ nếu không có relay 220V thì dùng relay 12V cũng được, nối vào chân con 7812. Vì khi ta nhân nút power thì con 7812 mới có nguồn. Nguyên lý cũng tương tự.

Comment

cac anh có thể huơng dân chi tiết được khômg? co sơ đồ vẻ càn tốt vi em cung co một cái nhưng vây .các anh giúp với cam on nhiều

Comment

Nguyên văn bởi baosoftware Xem bài viết
                      Cách này của huuphuong cũng rất hay, theo mình nghĩ nếu không có relay 220V thì dùng relay 12V cũng được, nối vào chân con 7812. Vì khi ta nhân nút power thì con 7812 mới có nguồn. Nguyên lý cũng tương tự.
                      7812 chỉ có ở TG1000 , chứ ở TG500 thì không có . Bạn cứ làm thử đi như cách của bạn đi và giải thích hộ xem tại sao lại không được .

Comment

Nguyên văn bởi kimbo Xem bài viết
                        cac anh có thể huơng dân chi tiết được khômg? co sơ đồ vẻ càn tốt vi em cung co một cái nhưng vây .các anh giúp với cam on nhiều
                        Cần gì đến sơ đồ, bạn huuphuong đã nói rõ rồi. Nếu bạn dùng role 220v thì 2 chân của cuộn dây role bạn đưa thẳng vào đầu ra của UPS (mấy cái ổ cắm). Còn các chân tiếp điểm role bạn dùng đồng hồ xác định chân nào đóng với chân nào khi chưa có dòng điện qua cuộn dây rơle thì bạn chọn 2 chân đó nối song song với 2 chân phím nút power vậy thôi. Còn rơle 12vDC thì 2 đầu cuộn dây bạn nối vào chân số 2 và số 3 của con 7812. Thực ra cách này thì cũng khắc phục tạm để dùng cho tivi, bóng đèn vậy thôi chứ chưa dùng cho máy tính được vì nó cũng bị tắt đột ngột.
                        Last edited by baosoftware; 23-07-2009, 14:56.

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                          Nếu là dân "mềm", thì chịu khó "sớt" phần mềm để điều chỉnh lại. Cái này thực ra là reset lại như cái máy in ấy mà.

Nếu là dân cứng, thì tìm cách vô hiệu hóa chức năng reset của nó đi (mạch đếm, comparator, delay...).

Nói vậy thôi, kẻo lại "đạp đổ nồi cơm người khác"... Bị chửi nhiều nên chán rồi.
                          soft để hack cái này ntn bạn nhỉ
                          mình đang có 1 cái cũng bị tương tự gét quá

Comment

Nguyên văn bởi chipnho
                            nếu dùng role ngắt thì điện bị gián đoạn (phải mất vài giây để khởi động lại )
                            dùng rơ le ngắt kiểu này mà dùng máy tình thì thôi rồi
                            mà con cuảm ình là MT500 cổ lỗ sĩ mà nó cũng ngắt điên quá
                            mà con Santak của mọi người thế nào chứ con cuả mình cho vào cái ắc quy 32A nạp đầy căng rồi mà nó cứ kêu tít tít một lúc rồi tít nhanh lên rồi ngắt
                            không hiểu tại sao bình ắc quy vẫn đầy. lấy sang cắm cho con Upselec vẫn dùng dc Destop 3h mới hết

Comment

Nguyên văn bởi chipnho
                              nếu dùng role ngắt thì điện bị gián đoạn (phải mất vài giây để khởi động lại )
                              đúng thế , cách này không dùng cho máy tính được .còn hướng giải quyết triệt để , theo tôi là làm lại mạch khác với những linh kiện có sẵn của TG500 , nhưng không dùng IC vi xử lí mà thay bằng mạch dao động khác điều khiển cầu H .

Comment

Về tác giả

Collapse

beckhcom Tìm hiểu thêm về beckhcom

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X