Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch ups

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch ups

em đang làm đề tài về ups nên cần nguyên lý hoạt động và sơ đồ thiết kế mạch !!! có bác nào biết nguyên lý hoạt động của ups và sơ đồ mạch thì post lên cho anh em tham khảo !!!

sao bác không tháo hẳn cái UPS ra mà xem nguyên lý của nó,cùng lắm là ngồi vẽ lại mach cũng chẳng mất công lắm đâu !!!!

Comment

Chuyện không dễ vậy đâu bạn ơi.
      Mình có 1 cái UPS nếu lấy nó ra mà vẽ lại mạch cam đoan bạn sẽ thà đi mua cái UPS.Mạch nó từ 3 layer trở lên sao vẽ sao nổi (mission imposible).
      Bạn search trên google thử tốt hơn.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
      Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

mình cũng đang làm đồ án về ÚP nè có một ít tài lệu liên quan không biết có nên pót lên hay không nữa. có ại muốn lấy không?

Comment

Mới mua 1 cái UPS của USA xịn, cứ chạy 15 phút thì nó tắt, bổ ra mới biết không phải do ắc quy mà là do cái mạch nó hẹn giờ 15 phút là tắt.
          Đo điện áp đầu ra cũng không phải 220V???, Trong đó có 1 con IC mà tìm mãi không thấy có trên thị trường.

- Bạn nên nghiên cứu cái mạch chuyển đổi 12V ra 220V thì hơn. Khi mất điện thì relay chuyển đổi để dùng nguồn ắc quy, thời gian chuyển này là rất ngắn, bộ nguồn của máy tính (loại tốt) đã thiết kế đủ đáp ứng thời gian mất điện ngắn, bạn có thể đấu thêm 1 tụ dung lượng lớn để kéo dài thời gian tích điện

Comment

ai có ko chỉ minh với , mạch nó khó lắm

Comment

mình cũng đang làm đồ án môn học về đề tài ups này. ban nao co tài liệu, sơ đồ mạch thì cho mình xin với! ma gvhd đề tài cũng yêu cầu hơi bị cao (dạng sóng sine và công suất phải ít nhất 600W). mà bạn nào co mạch ups thì gửi cho mình với: iloveyou1506@yahoo.com. mình rất biết ơn !

Comment

mình định gửi riêng cho bạn nhưng thay nhiều cần nên chỉ cách này nhanh nhất này: vào diễn đàn theo link này http://www.dientuvietnam.net/forums/...d.php?p=172651. Sẽ có cái bạn cần.

Comment

kakaka nói đến vấn đề này em thấy khoái vô nói chuyện chút
                  như anh *( VANCO ) đã nói ở bên trên em thấy rất bực mình ở cái hộp UPS nó ko cho mình chạy liên tục chỉ cho chạy khoảng 25 phut' là ngắt. em đã nghiên cứu nhưng chưa tìm ra được nguyên lý để bỏ cái mạch hẹn giờ Củ Chuối đó đy. vậy bác nào biết chỉ em với nhé.

ah em tìm hiểu thì thấy tại sao nó ko cho mình chạy liên tục rồi , các bác có biết cái UPS nó kích điện lên bằng cái gì ko? chính là bằng cái cuận Cảm ( ferit ) nhỏ xíu thậm chí nó còn nhỏ hơn cả cuộn Cảm ở bên trong Nguồi máy tính. vậy mà mình chạy 1 bộ máy tính với thời gian lâu thì sao nó chịu , em đã chạy thử rồi em thấy Nóng lắm tay mình sờ vào còn ko chịu dc nếu mà nó chạy liên tục chắc rễ bị Khói lắm vậy các bác phải cẩn thận nhé đừng dùng liên tục với công suất lớn .

Comment

còn cái vấn đề hộp UPS không đủ điện 220v thì ko hẳn là không đủ,
                    em nói bác nghe thế này nhé cái hộ UPS nó là mạch điện tự động khi mình dùng ít thì mạch chỉ cho ra gần 200v, khi mình dùng nhiều thì mạch xung nhiều lên điện sẽ tăng lên cao đến 220, vậy chứng tỏ bác dùng ít lên ko lên dc 220V rồi . kekeke càng bền cho hộp UPS . dùng nhiều nó Nóng lắm các bác ah .
                    em hồi trước tưởng ups chạy được liên tục cơ lên em mua đồ về chế cho Hộp ups , em mua 1 bình ác Quy 150A , các bác biet roi đây binh 150A nó to lắm vậy em thay vào ác Q của ups và chạy nhưng em vẫn thấy chỉ dc 10 phut là nó tắt em mới phát hiện ra là cái mạch điện cần đủ điện khi dòng điện của bình ác Quy tụt 1 chút là nó cho Nghỉ , em liền dùng 1 bình các Q 12v loại nhỏ luôn mạch còn bình 12v150A em dùng để luôi cái nguồn xung , khi em làm vậy thì thấy mạch điện chạy dc 25 phut', nhung em ko sao cho chạy liên tục dc vậy em đã chết tạo cho nó 1 cái rơle khi nào UPS ko hoạt động nữa tự động cái rơle nó đóng mạch làm cái UPS lại hoạt động ko cầm mình tác động nữa . mất khoảng 3-5 giây để cái UPS hoạt động lại.
                    biibi các bác nhé bác nào có khám phá mới PM em với nhé . thank các bác nhiều
                    Yahoo: anhchangvuitinhpy2000

Comment

anh chi nao co the chi cho tui cach lap trinh asembly ko

Comment

không phai vậy

mấy bác nói chuyện về ups mà em thấy buồn quá. Mình biết nó là như vầy nè, nếu các bác sử dụng các dòng công suất nhỏ từ 600KVA trở xuống thì bên trong con ic vi sử lý hay nói đúng ra CPU giống trong máy tính vậy đó. Bên trong đó nó có lập trình bộ timer để cho ups hoạt động với chế độ battery khoảng 30p là nó tự động tắt. Để bảo vệ các linh kiện tránh tình trạng hoạt động quá linh kiện sẽ bị hư hỏng. Còn như các bác nói dùng một mạch để nó auto start lại thì cũng bình thường thôi. Còn nếu các bác muốn cho nó hoạt động xả hết bình 12v150Ah thì cứ sử dụng dòng line interuptive hoặc dòng online của úp santak thử coi, nó chạy phà phà. Xin lỗi mình chỉ biết về úp của santak thôi nha. Còn các dòng ups của sản phẩm khác mình ko biết nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi Pitterhung Xem bài viết
                          anh chi nao co the chi cho tui cach lap trinh asembly ko
                          Sao lại hỏi lập trình Asembly ở đây đồng chí, ở đây toàn là dân chuyên về điện tử kô àh. Nếu muốn học Asembly thì lên hệ với Microsoft họ rành ngôn ngữ này lám

Comment

Nguyên văn bởi uhknownlove Xem bài viết
                            mấy bác nói chuyện về ups mà em thấy buồn quá. Mình biết nó là như vầy nè, nếu các bác sử dụng các dòng công suất nhỏ từ 600KVA trở xuống thì bên trong con ic vi sử lý hay nói đúng ra CPU giống trong máy tính vậy đó. Bên trong đó nó có lập trình bộ timer để cho ups hoạt động với chế độ battery khoảng 30p là nó tự động tắt. Để bảo vệ các linh kiện tránh tình trạng hoạt động quá linh kiện sẽ bị hư hỏng. Còn như các bác nói dùng một mạch để nó auto start lại thì cũng bình thường thôi. Còn nếu các bác muốn cho nó hoạt động xả hết bình 12v150Ah thì cứ sử dụng dòng line interuptive hoặc dòng online của úp santak thử coi, nó chạy phà phà. Xin lỗi mình chỉ biết về úp của santak thôi nha. Còn các dòng ups của sản phẩm khác mình ko biết nhiều.
                            Santak củng zạy đóa bro à, mình đã thử acquy 70Ah với cái online C1K và C2K rùi, nó chỉ chạy đc 15p là đi ngủ thoai. Santak nó băm xung ở tần số rất cao nên chỉ cần sử dụng cuộn lọc ở đầu ra bé xíu (đường kính ngoài 55mm, cao 25mm với cái C1K) mà chạy ko tải đã rất nóng rồi. Có thể nào do cái sensor nhiệt nó kích cho mạch tự cắt ko nhỉ?

Ah mà bác nào có cái Santak 2K bị hỏng thanh lý lại cho em nhé? em chỉ cần mỗi cái vỏ thui mà ra mua đồng nát nó hét cái suyết ngất

Comment

ban nao co úp 2k cu ko de lai cho minh voi minh dang can ne ? ban nao co thi pm cho minh qua mail nay nha: 0905358284nxadn@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

phuockhanh Tìm hiểu thêm về phuockhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X