Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các vấn đề của đầu thu vệ tinh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ae trên diễn dàn ai tìm dc mã ic của file này giúp mình với
    Attached Files
    NGỌC CHUNG

đt:0985204358

Comment

mã ir xl mình viết nhầm
      NGỌC CHUNG

đt:0985204358

Comment

mấy anh em cho em ,em có 2 dầu thu vệ tinh ở miền dông dem về tên là PTT MIC K49 và dầu thu DUNALS model k49a vì lý do nhu cầu của khách hàng muốn bắt dược kênh trên vinasat, nếu em muốn bắt dược các kênh trên dầu thu vê tinh trên thị trường hiên nay thì em có phải thay LNB thông dụng trên thị trường hiên nay không ,chinh lại gì tronh menu trên máy không vậy,hiện tại 2 dầu thu của em chỉ bắt 6 kênh trên vtv thôi ,em thì không rành mấy dầu thu vệ tinh lắm mong anh em giúp dỡ thêm !

Comment

cân giúp đâu thu vệ tinh humax mất tiếng
          ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
          TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
          THỊ XÃ NINH HÒA
          Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi Thuantg_91 Xem bài viết
            mấy anh em cho em ,em có 2 dầu thu vệ tinh ở miền dông dem về tên là PTT MIC K49 và dầu thu DUNALS model k49a vì lý do nhu cầu của khách hàng muốn bắt dược kênh trên vinasat, nếu em muốn bắt dược các kênh trên dầu thu vê tinh trên thị trường hiên nay thì em có phải thay LNB thông dụng trên thị trường hiên nay không ,chinh lại gì tronh menu trên máy không vậy,hiện tại 2 dầu thu của em chỉ bắt 6 kênh trên vtv thôi ,em thì không rành mấy dầu thu vệ tinh lắm mong anh em giúp dỡ thêm !
            bó tay cái này chưa thấy giải pháp.
            ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
            TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
            THỊ XÃ NINH HÒA
            Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi doanhmobi Xem bài viết
              cân giúp đâu thu vệ tinh humax mất tiếng
              cụ thể bạn đã l;àm những gì rồi
              ngọc chung
              0985204358
              cưà nghĩa hoàn tân kỳ nghệ an
              cung cấp mạch nạp máy nạp rom

Comment

ae tren dien dan ai co file rom dau thu humax hd 02 ma boar AL3105-AV2012-V3.0 cam on.....

Comment

cả nhà ơi giúp mình với! nhà em đang sài con DUNALS model k49a ( bắt được 6 kênh), hôm trước qua nhà thằng bạn chơi thấy nó có đầu VIHO F8 bắt được gần 80 kênh! thấy thế em mua về gắm dây vào rồi quét, trời ơi nó ra 532 kênh nhưng toàn là thu phí. chỉ xem đưoc các kênh vtv1,2,3,4,5,6, gialai, vinh long 1, vtc1,10,11,12,14,16, itv, vietnamnet. còn mấy kênh kia xem không được, sao nhà thằng bạn em lại xem được gần 80 kênh, còn em chỉ xem được hơn 20 kênh, lỹ do gì vậy anh em ơi,! mong chỉ giúp mình, có phải nhà đài khóa ko cho xem, hay tại cái chảo nhà em!!! mong các bác giúp em với

Comment

Chào ae mấy hôm nay mình gặp vài cái đầu VTC-HD02 của trung quốc có hiện tượng không bắt được VTV1 đến VTV6 còn các đài địa phương, VTC... bắt bình thường, có ae nào gặp và làm được rồi chỉ giúp mình với cảm ơn ae nhiều.

Comment

đầu HUMAX HD02 (china) không cắm cáp (anten) binh thường , cắm dây cáp vào máy tắt đèn power chóp tắt liên tục ,nhờ tư vấn sửa pan này ,cám ơn

Comment

Nguyên văn bởi hieplam47 Xem bài viết
                        đầu HUMAX HD02 (china) không cắm cáp (anten) binh thường , cắm dây cáp vào máy tắt đèn power chóp tắt liên tục ,nhờ tư vấn sửa pan này ,cám ơn
                        Kiểm tra dây anten hay LNB xem có thể bị chạm mát, trường hợp này thường thì bị dây nhiều hơn

Comment

Nguyên văn bởi nhathuy_1983 Xem bài viết
                          cả nhà ơi giúp mình với! nhà em đang sài con DUNALS model k49a ( bắt được 6 kênh), hôm trước qua nhà thằng bạn chơi thấy nó có đầu VIHO F8 bắt được gần 80 kênh! thấy thế em mua về gắm dây vào rồi quét, trời ơi nó ra 532 kênh nhưng toàn là thu phí. chỉ xem đưoc các kênh vtv1,2,3,4,5,6, gialai, vinh long 1, vtc1,10,11,12,14,16, itv, vietnamnet. còn mấy kênh kia xem không được, sao nhà thằng bạn em lại xem được gần 80 kênh, còn em chỉ xem được hơn 20 kênh, lỹ do gì vậy anh em ơi,! mong chỉ giúp mình, có phải nhà đài khóa ko cho xem, hay tại cái chảo nhà em!!! mong các bác giúp em với
                          help me cứu với huhuhuhuhuhu

Comment

Nguyên văn bởi nhathuy_1983 Xem bài viết
                            help me cứu với huhuhuhuhuhu
                            mình xin trả lời thay bạn đó nhé
                            thứ nhất ko phải do cái chảo nha bạn. Chảo nào củng có 1 cục thu giống nhau nhưng khác nhau giữa đầu thu khi dò đài sẽ bị mã hóa 1 số kênh.
                            thứ 2 . Bạn phải điều chỉnh thông số vê tính. Giờ đang "Vinasat1" nên bạn muốn dò d.c tất cả các đài phải mất công 1 chuyến qua nhà bạn của ban xem lại các tần số trong đầu thu đó rùi về vọc đầu kts nhà mình. Nếu bạn dò bt chỉ bắt d.c khoảng 30..40 đài thôi. Không có từ HTV1 đến HTV6, ko có Phim, Ca nhạc, Gia đình, Phụ nữ...Có HTV7 và HTV9
                            Y!M: diatrunghai89
                            Di Động: 01269.6699.37 - 01693632663
                            c1/6 455 Lê Văn Việt - Quận 9 - TP.HCM
                            30 Nguyễn Công Trứ - Đà Lạt - Lâm Đồng

Comment

Nguyên văn bởi diatrunghai Xem bài viết
                              mình xin trả lời thay bạn đó nhé
                              thứ nhất ko phải do cái chảo nha bạn. Chảo nào củng có 1 cục thu giống nhau nhưng khác nhau giữa đầu thu khi dò đài sẽ bị mã hóa 1 số kênh.
                              thứ 2 . Bạn phải điều chỉnh thông số vê tính. Giờ đang "Vinasat1" nên bạn muốn dò d.c tất cả các đài phải mất công 1 chuyến qua nhà bạn của ban xem lại các tần số trong đầu thu đó rùi về vọc đầu kts nhà mình. Nếu bạn dò bt chỉ bắt d.c khoảng 30..40 đài thôi. Không có từ HTV1 đến HTV6, ko có Phim, Ca nhạc, Gia đình, Phụ nữ...Có HTV7 và HTV9
                              đúng đấy bạn à mình bắt chỉ 30 - 40 kênh không có htv 1 2 3 4 5 6 7 9, phu nu, gia diinh, thuan viet, nhung mình ở nha trang khánh hòa lân bạn ơi, có cách nào giúp mình không??? htv 7,9 cung khong có luôn

Comment

còn 1 cách nữa cho bạn nè. mua 1 đầu thu đóng phí sẽ xem d.c tất cả các đài. ca HBo, mAx
                                Y!M: diatrunghai89
                                Di Động: 01269.6699.37 - 01693632663
                                c1/6 455 Lê Văn Việt - Quận 9 - TP.HCM
                                30 Nguyễn Công Trứ - Đà Lạt - Lâm Đồng

Comment

Về tác giả

Collapse

chungdt Tìm hiểu thêm về chungdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X