Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nguồn DVD mp4 xin giúp!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nguồn DVD mp4 xin giúp!

nhờ các bạn giúp mình bo dvd mp4 8202r, chạy được một lúc thì đứng đồng hồ, mất hình bấm phím không tác dụng. mình kiểm tra nguồn 3v3 đủ, 1v8 chỉ còn 1v3, kiểm tra 2 diode và 2 con 8550 không hư, đã thay thử con mới nhưng nguồn 1v8 vẫn không đủ chì có 1v3, nhờ các bạn giúp?
    ANH DŨNG
    yahoo:
    Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

CÁI NÀY COPPY MÌNH NGHI NÓ CÓ ÍCH CHO BAN(A. PHUONGHD)
    Có 1 số vấn đề pal này với bo chạy 8380.
    1. Đầu tiên bạn phải quan tâm tới nguồn 3,3V-1.8V.nếu quá thấp thì kt thay mới đi ôt và trans ở phần nguồn tương đương bị thấp.Nếu thay mới vẫn thấp thì bạn cạy cái tản nhiệt ra cấp nguồn sờ lên lưng sem có sinh nhiệt mạnh k nều mạnh chêt IC rồi.
    2.Nguồn đã tốt bạn hãy kt con Q khởi động Q1 nhé.Chân B khi cấp nguồn thì nó nhảy lên khoảng 0.5Vdc và về 0v luôn và chân C khoảng 4,5Vdc. Nếu khác mức áp đó bạn làm lk phần này.
    3. Phần 1,2 tốt thì bạn thay Ram vì Rom bạn đã thay thì k cần nói nữa(Rom vỉ này mình chưa thấy lỗi 1 con nào cả)
    4 Phần 1,2,3 tốt ròi thì thay thử ic tổng

gmail_______thengoc323
    tel__________+84947015750
    mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

CÁI NÀY COPPY MÌNH NGHI NÓ CÓ ÍCH CHO BAN(A. PHUONGHD)
      Có 1 số vấn đề pal này với bo chạy 8380.
      1. Đầu tiên bạn phải quan tâm tới nguồn 3,3V-1.8V.nếu quá thấp thì kt thay mới đi ôt và trans ở phần nguồn tương đương bị thấp.Nếu thay mới vẫn thấp thì bạn cạy cái tản nhiệt ra cấp nguồn sờ lên lưng sem có sinh nhiệt mạnh k nều mạnh chêt IC rồi.
      2.Nguồn đã tốt bạn hãy kt con Q khởi động Q1 nhé.Chân B khi cấp nguồn thì nó nhảy lên khoảng 0.5Vdc và về 0v luôn và chân C khoảng 4,5Vdc. Nếu khác mức áp đó bạn làm lk phần này.
      3. Phần 1,2 tốt thì bạn thay Ram vì Rom bạn đã thay thì k cần nói nữa(Rom vỉ này mình chưa thấy lỗi 1 con nào cả)
      4 Phần 1,2,3 tốt ròi thì thay thử ic tổng

gmail_______thengoc323
      tel__________+84947015750
      mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

Nguyên văn bởi kecodon_bt Xem bài viết
        nhờ các bạn giúp mình bo dvd mp4 8202r, chạy được một lúc thì đứng đồng hồ, mất hình bấm phím không tác dụng. mình kiểm tra nguồn 3v3 đủ, 1v8 chỉ còn 1v3, kiểm tra 2 diode và 2 con 8550 không hư, đã thay thử con mới nhưng nguồn 1v8 vẫn không đủ chì có 1v3, nhờ các bạn giúp?
        Kiểm tra xem chíp của bạn chạy 8202R hay 8202R-D.
        Nếu chạy chíp 8202R-D thì nguồn chỉ 1,2-1,3V thui bạn đòi làm sao nó được 1,8V
        Nếu lên 1,8V thì chíp tẻo đó bạn.
        Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
        ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
        DT: 0435587576_0903454939

Comment

Về tác giả

Collapse

kecodon_bt Tìm hiểu thêm về kecodon_bt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X