Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đầu thu K+ anh em nào có kinh nghiệm giúp em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đầu thu K+ anh em nào có kinh nghiệm giúp em với

hiện tại em dang sử dụng hệ thống đầu thu K+ cho 1 ti vi và giờ em muốn sử dụng thêm cho tivi nữa thì làm sao ạ.?

Nguyên văn bởi dogiahoa1901 Xem bài viết
    hiện tại em dang sử dụng hệ thống đầu thu K+ cho 1 ti vi và giờ em muốn sử dụng thêm cho tivi nữa thì làm sao ạ.?
    nếu có đg HD thì một cái cái dùng ngõ AV một cái dùng ngõ HD. nếu k có ngõ HD thì chia đg AV ra., tuy nhiên cả 2 cách trên thì 2 tivi phải dùng chung 1 kênh. còn muốn mỗi tivi một kênh thì ... mua thêm cái đầu thu nũa nhé.
    MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
    MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

Chắc mỗi đầu thu là 1 tivi thôi , nối 2 tivi mà xem cùng 1 kênh thì chán quá nhỉ !!! Nếu 2 tivi cùng 1 kênh thì tìm xem có bán cái bộ chia video chắc OK thôi .

Comment

Em cảm ơn a nhiều .Vậy thì một cái chảo dung chung cho nhiều tivi được mà không ảnh hưởng tới chất lượng hình ảnh phải không ạ. nếu mua thêm một cái đầu thu thì mình nối cáp ra sao vậy ạ?

Comment

Em cảm ơn a nhiều .Vậy thì một cái chảo dung chung cho nhiều tivi được mà không ảnh hưởng tới chất lượng hình ảnh phải không ạ. nếu mua thêm một cái đầu thu thì mình nối cáp ra sao vậy ạ?
          nối kiểu ji cũng đc miễn là tiếp xúc tốt và k bị chập 2 dây là ok. nhưng tốt nhất là mua giắc chia cáp. và nối ở trong nhà tránh nắng mưa. về lý thuyết là có ảnh hưởng tới chất lượng nhưng trên thực tế một mâm 2=> 3 đầu vẫn xem tốt.( giống 1 ông 3 bà vậy vẫn ok)
          MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
          MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

Sơ đồ nối như thế này phải không anh?
            Chảo--> giắc chia cáp-->đầu thu1
                                                   -->đầu thu 2

Comment

Về tác giả

Collapse

dogiahoa1901 Tìm hiểu thêm về dogiahoa1901

Bài viết mới nhất

Collapse