Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp cách sữa đầu đĩa mp4!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình sửa đầu DVD toshiba không mở nguồn được .nguổn 5v và 12v tốt máy khiển stanby bằng khiển mọi người giúp mình với! monh2 mới vào nghề mong anh em chỉ giáo ,xin đa tạ.

Comment

mình củng xin hỏi ae nha đầu 6so califocnia như các model 88a ,88b,138k hay bị hiện tượng chạy một lúc là bị sôi sôi màn hình như kiểu tivi chưa có tín hiệu là bị gì ? xin dc chỉ giáo

Comment

Chao ca nha .cho minh hoi la dau dvd cua TCL co board nguon da thay va kiem tra ic Viper22a nhung cap nguon vao thi bi no ic la sao ha bac

Comment

Board nguồn bây giờ đc bán rất nhiều , có giá 35k-37k 1 board nguồn quá rẻ , anh em mua về thay luôn , đỡ mất công sửa làm gì cho mệt , mà cái giống nguồn đã nổ IC Vip22A thì nên thay luôn cả Opto rồi thay IC bạn nhé , chết Opto là 99%

Comment

Nguyên văn bởi tungitem Xem bài viết
            Chao ca nha .cho minh hoi la dau dvd cua TCL co board nguon da thay va kiem tra ic Viper22a nhung cap nguon vao thi bi no ic la sao ha bac
            Thau tụ lọc nguồn 47-22/400v,tụ này bị khô thay ic vào nổ như pháo nhé.

Comment

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
              Board nguồn bây giờ đc bán rất nhiều , có giá 35k-37k 1 board nguồn quá rẻ , anh em mua về thay luôn , đỡ mất công sửa làm gì cho mệt , mà cái giống nguồn đã nổ IC Vip22A thì nên thay luôn cả Opto rồi thay IC bạn nhé , chết Opto là 99%
              Bác này có vè thích thay nhỉ.
              Với mình thì việc thay bo nguồn chợ là tối kị.Vì bo của chợ bạn nào hay thay biết liền.Chạy được 1 thời gian thì nhiều chỗ trên bo đen cháy có thể còn nhanh chết.Vì bo chợ chạy sò tính ổn định thấp,Thiết kế công suất thường yếu hơn.Nên dễ hỏng hóc.
              Với bo chuẩn theo máy chứ ít họ cũng tính toán thiết kế rồi mới thương mại hóa.Mà bo chạy VIPer22A là ổn định và tốt nhất hiện nay.Thông thường lỗi chết IC chỉ do sử dụng 1 tg tụ bị khô sửa chữa đơn giản chỉ 1 con tụ(thay tụ có trị số cao hơn càng tốt mình hay chọn 47uF) 1 con IC và Opto là xong tính ổn định lại như Zin.Chỉ mất 20k thôi bớt được 17k.Mà còn sửa nguyên bản đỡ phải câu kẹo chắp vá
              Đôi lời mạo muội
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

đối với những bạn gần tp hay là gần khu chợ linh kiện thì ko nói , con Vip22 này một số nơi rất hiếm , nếu mạch chạy Fet hay Bjt thì kiếm con nào đại đại mà thay vào , một số máy sịn thì nguồn ko bao giờ dÙng con Víp này đâu bạn ơi

Comment

chao cac bac
                  Vay cac ban co nhan sua board nguon dvd ko minh da thay tu roi đóng IC lại rồi nhưng khi mở nguồn thì cháy chan IC 1-2 ko biet vi sao cac bac giai thích giùm

Comment

nhờ các bác giúp đỡ e một chút. e có con đầu midi karaoke của belco, tiếng một kênh bị rè và mất hết bass. e đã thay con 4558 rồi nhưng vẫn bị, giờ nên kiểm tra phần nào, nhờ các bác chỉ giúp. thank

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
                      nhờ các bác giúp đỡ e một chút. e có con đầu midi karaoke của belco, tiếng một kênh bị rè và mất hết bass. e đã thay con 4558 rồi nhưng vẫn bị, giờ nên kiểm tra phần nào, nhờ các bác chỉ giúp. thank
                      Bạn gỡ bỏ 2Q ngay lỗ audio xem có được không

Comment

Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
                        Bạn gỡ bỏ 2Q ngay lỗ audio xem có được không
                        bác nói rõ hơn giúp e với ạ vì e ko phải dân điện tử nên hơi gà. 2Q ngay lỗ audio có phải là 2 con trans ko bác. e thấy hình như ko có con trans nào cạnh lỗ audio bác ạ. mà lỗ audio bác nói là ngõ ra audio phải ko ạ?

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
                          bác nói rõ hơn giúp e với ạ vì e ko phải dân điện tử nên hơi gà. 2Q ngay lỗ audio có phải là 2 con trans ko bác. e thấy hình như ko có con trans nào cạnh lỗ audio bác ạ. mà lỗ audio bác nói là ngõ ra audio phải ko ạ?
                          Hai lỗ audio ra ăn vào 2 chân C 2 trans làm nhiện vụ dập tiếng (bụp) mỗi khi tắt mở máy.Khi hai con trans này dẫn hoặc chập CE đều làm mất tiếng đầu ra.

Comment

Bạn làm như sau , Lấy 2 dây tín hiệu in của loa , 1 dây nối vào mass của main , còn 1 dây chấm thử và chân 1 và chân 7 của 4558 ( khi đầu đang đọc đĩa ) xem ở loa tiếng nó có cân và đều tiếng không ? nếu có thì bạn dò phần mất tiếng đó , dò ngược lại xem nó vào chân nào , thường nó sẽ đi qua 2 con Tzt đệm loại dán 3 chân , và chân B qua trở và về chân 1 hoặc 7 của 4558 ,

Comment

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
                              Bạn làm như sau , Lấy 2 dây tín hiệu in của loa , 1 dây nối vào mass của main , còn 1 dây chấm thử và chân 1 và chân 7 của 4558 ( khi đầu đang đọc đĩa ) xem ở loa tiếng nó có cân và đều tiếng không ? nếu có thì bạn dò phần mất tiếng đó , dò ngược lại xem nó vào chân nào , thường nó sẽ đi qua 2 con Tzt đệm loại dán 3 chân , và chân B qua trở và về chân 1 hoặc 7 của 4558 ,
                              vâng, e sẽ thử xem sao. liệu có khi nào lỗi ic tổng ko bác. (con tổng 8082R). e mang ra thợ họ ko sửa cho, họ nói e đã chọc vào rồi thì họ ko làm nữa,( e đã thay cả 3 con 4558). lại bê về tự mò vậy. có gì nhờ các bác chỉ giúp.thank

Comment

Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
                                Hai lỗ audio ra ăn vào 2 chân C 2 trans làm nhiện vụ dập tiếng (bụp) mỗi khi tắt mở máy.Khi hai con trans này dẫn hoặc chập CE đều làm mất tiếng đầu ra.
                                e đã thay cả 2 con đó rồi bác ạ, nhưng giờ nó lại bị bệnh là cả 2 kênh tiếng cứ bị run run, rè rè. nếu giảm volume ở đầu dvd xuống đến mức < 10 thì tiếng lại trong. vậy là nó bị sao hả bác. nhờ các bác chỉ giúp e với.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X