Thông báo

Collapse
No announcement yet.

AE da ai update bios laptop sharp mebius chua nhi?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• AE da ai update bios laptop sharp mebius chua nhi?

Nguyên văn bởi phamtattund
    AE da ai update bios laptop sharp mebius chua nhi? trang chu cúa nhật sharp nay toan tieng nhat ,lam sao de down bios dược bay gio?
    cai laptop cua minh la sharp trước đây chạy chip Ce 733 bus 66 Sk 370, mình up len chip P3 1g bus 133 thì máy chỉ nhận là P3 500MHz, ở main và bios khong có phần để mình chỉ lên bus 133, chỉ có thể updeta bios thì mới nhận lên được CPU bus 133, mà trang chủ download toan tiêng nhật, có AE nào giúp mình với? có cách nào mà không cần update bios mà máy mình vẫn nhận đúng bus 133 không vậy?
    máy mình chạy chipset SIS 630
    AE ơi giup em voi! bac huydim, trile...,cac cao thu help me ,pls!!
    bây jo không update được bios ,làm sao để nhận đúng bus CPU đây AE, thường có 1 IC ở gần CPU làm nhiệp vụ này ,AE ai đã tưng làm giúp em với...

Nguyên văn bởi phamtattund Xem bài viết
    AE ơi giup em voi! bac huydim, trile...,cac cao thu help me ,pls!!
    bây jo không update được bios ,làm sao để nhận đúng bus CPU đây AE, thường có 1 IC ở gần CPU làm nhiệp vụ này ,AE ai đã tưng làm giúp em với...
    Không biết tiếng Nhật thì biết tiếng Anh.Bạn hãy copy tên trang web đó vào mục Translate a Web Page của trang Web này để dịch tự động ra tiếng Anh
    http://translate.google.com/translate_t
    Về vụ update Bios hãy hỏi sau.

Comment

Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
      Không biết tiếng Nhật thì biết tiếng Anh.Bạn hãy copy tên trang web đó vào mục Translate a Web Page của trang Web này để dịch tự động ra tiếng Anh
      http://translate.google.com/translate_t
      Về vụ update Bios hãy hỏi sau.
      thanks bro, em da down duoc bios tren trang http://support.sharp.co.jp/mebius/de...C/download.asp
      nhưng khổ cái là BIOS không có j mới cả V5.02
      may của em la mebius PC-MJ750M con này chạy chip Cel 733,con nay bios như thang PC-MJ760C(mà con này lai chạy P3 850MHz,up to 1.1GHz)
      như vậy 2 thằng này cùng bios mà thằng MJ760C hiển thị được CPU bus 133,còn MJ750M chỉ hiển thị CPU bus 66,vậy là phải can thiệp trược tiếp vào phần cứng của máy rùi,bác có biết con IC nào ở gần CPU làm nhiệm vụ đọc bus CPU chỉ em với!!!!! thanks

Comment

Nguyên văn bởi phamtattund Xem bài viết
        thanks bro, em da down duoc bios tren trang http://support.sharp.co.jp/mebius/de...C/download.asp
        nhưng khổ cái là BIOS không có j mới cả V5.02
        may của em la mebius PC-MJ750M con này chạy chip Cel 733,con nay bios như thang PC-MJ760C(mà con này lai chạy P3 850MHz,up to 1.1GHz)
        như vậy 2 thằng này cùng bios mà thằng MJ760C hiển thị được CPU bus 133,còn MJ750M chỉ hiển thị CPU bus 66,vậy là phải can thiệp trược tiếp vào phần cứng của máy rùi,bác có biết con IC nào ở gần CPU làm nhiệm vụ đọc bus CPU chỉ em với!!!!! thanks
        tìm down bios mới về rồi update mới dc bạn à .chứ down cái bản cũ về thì có tích sự gì đâu .nó ko khác file bios cũ mà

Comment

Nguyên văn bởi dammesuachua Xem bài viết
          tìm down bios mới về rồi update mới dc bạn à .chứ down cái bản cũ về thì có tích sự gì đâu .nó ko khác file bios cũ mà
          may minh da la bios moi nhat rui ban a!!! ve phan update bios thi minh ranh lam , thanks
          y minh muon hoi o day la IC dieu khien FSB cua CPU: chance FrontSideBus CPU
          gồm PLL IC như là con( ICS,IMI,CMEDIA,WINBOND...) va thach anh crystal 14.1 MHz nằm gần CPU vi du như trong hình:

nhung may laptop cua minh khong co phan chance FSB cua CPU thi minh phai can thiep truoc tiep vao no
          Last edited by phamtattund; 29-06-2008, 05:22.

Comment

Các dòng máy laptop thường khó nâng cấp CPU bởi vì phần cứng của nó thường thiết kế thích hợp cho một loại CPU nào đó . Vì các CPU khác đời thường có FSB khác nhau Vcore khác nhau mà trong khuôn khổ kích thước của một laptop các hãng sản xuất thường làm cố định , mặt khác các phiên bản của Bios có thể giống về Version number nhưng cái chính là nó dùng cho board mạch chủ Model nào vd. v 5.02 dùng cho MJ750C và MJ760C hai bo mạch chủ này sẽ khác nhau vì 1 dùng cho p3 và một dùng cho Celeron . Muốn nâng cấp CPU thì bo mạch chủ phải hỗ trợ cái này thường thấy ở các bo mạch chủ máy để bàn còn các dòng laptop thì ít thấy , nếu cố muốn nâng cấp thì phải hiểu rõ cấu tạo phần cứng các cái phải thay đổi và lúc này cần sơ đồ máy mà sơ đồ laptop thường khó kiếm .

Comment

Về tác giả

Collapse

phamtattund Tìm hiểu thêm về phamtattund

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X