Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Main Intel 845 có phải do bị ẩm ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Main Intel 845 có phải do bị ẩm ???

em có con main Intel845 có hiện tượng như thế này nhé hôm đầu tiên em mua về test thì vẫn chạy bình thường sau đó em để đó ko chạy nữa để chuận bị xuất cho khách thì hôm sau mang ra lau bụi cho sạch sau đó cắm lại thì main ko lên cắm card test vào báo FF điện áp vào đủ cả em đo mấy con FET thì điện vẫn đủ tụ thì ko thấy FÙ mà em test theo kiêu phổ thông ngày xưa thì sờ vào các con FET, chip dán. con nào cũng mát ko thấy nóng nhưng ko thấy điện cấp vào cho CPU em đang nghi do bị ẩm còn mong các bác cho em thêm ý kiến
    |

Nguyên văn bởi thangveojsc Xem bài viết
    em có con main Intel845 có hiện tượng như thế này nhé hôm đầu tiên em mua về test thì vẫn chạy bình thường sau đó em để đó ko chạy nữa để chuận bị xuất cho khách thì hôm sau mang ra lau bụi cho sạch sau đó cắm lại thì main ko lên cắm card test vào báo FF điện áp vào đủ cả em đo mấy con FET thì điện vẫn đủ tụ thì ko thấy FÙ mà em test theo kiêu phổ thông ngày xưa thì sờ vào các con FET, chip dán. con nào cũng mát ko thấy nóng nhưng ko thấy điện cấp vào cho CPU em đang nghi do bị ẩm còn mong các bác cho em thêm ý kiến
    ko có điện thế cấp cho cpu thì bạn kiểm tra mạch dao động nguồn cho CPU ấy. xem ic rồi vào datasheet tra cứu.

Comment

Nguyên văn bởi thangveojsc Xem bài viết
      neu ban o tphcm thi dem toi 49/21 nguyen van dau.binh tui sua gium cho

Comment

Về tác giả

Collapse

thangveojsc Tìm hiểu thêm về thangveojsc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X