Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cài firmware cho MP3 "JXD862"

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cài firmware cho MP3 "JXD862"

Em xin chào cả nhà!
    Em có việc phải nhờ đến các cao thủ rùi. Kính mong mọi người giúp đỡ em nha. Em có 1 MP3 loai"JXD862" sau khi em sửa chữa thì máy chạy được 1h và toi luôn. Không khởi động được.không kết nối PC đc
    Em để 1 tuần sau thì máy lại khởi động được,kết nối với PC được. Nhưng đáng buồn là máy đã bị khóa nên không thể nghe nhạc đc và cũng ko thể làm USB đc nữa. Em định cài lại firmware nhưng trình độ thuộc hạng gà nên phải nhờ mọi người. Mong mọi người chỉ bảo tận tình cách cài firmware cho em (chứ em chưa bao giờ cài firmware cả mong mọi người nói kĩ 1 chút)

các cao thủ đâu rùi, sao không ai chịu giúp em với thế

Comment

Mình ko biết rỏ lắm về model máy của bạn. Nhưng lúc trước mình có nâng cấp firmware cho một chiếc MP3 của TQ. Bạn tham khảo trang web này nhé, rất đầy đủ.
      http://www.s1mp3.org/en/docs_deadrec.php
      Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Comment

rất cảm ơn ah dinhchithanh
        Nếu không phiền thì ah có thể nói cách cài firmware con máy TQ của ah ko
        Ví dụ như là có phải dùng phần mềm gì để cài không, khi cài thì MP3 kết nối với PC bằng cổng USB hay phải qua cổng khác.
        Trình tiếng anh cua e lẹt đẹt lem, nên để hiểu được trang web kia chắc cũng lâu.Mong ah giúp đỡ hjjjj.....

Comment

Hồi trước mình làm thế này.

1-Xác định số ID của máy bằng các tháo vỏ máy ra, xem trên board sẻ thấy ID. Rồi lên mạng tìm firmware của ID tương ứng. Cần phải có firware đã rồi mới tiếp tục.

Ví dụ như đây.

2-Sau đó cài đặt chương trình MP3 Player Utilities, trong đó có cả driver, phần mềm để đọc, nạp firmware. Cắm máy vào cổng USB, nếu Window nhận thì OK, dùng tiện ích có trong MP3 Player Utilities để nạp firmware

3-Nếu ko đc thì phục hồi máy bằng cách ngắn mạch con chip 40 chân (thường là của Samsung). Ngắn mạch một trong số 2 chân trong phần màu đỏ.

4-Nếu may mắn thì Window đòi driver. Sau đó nâng cấp firmware như bước 2.

Thứ tự các bước và hình ảnh minh họa rất chi tiết trên web đó rồi, chủ yếu là phần recovery guide Chúc bạn may mắn.

Comment

thank bác dinhchithanh nhìu nha,em xẽ cố gấng nghiên cứu.
            có gì khi khác lại phải làm phiên bác vậy

Comment

bác dinhchithanh ơi..... help em với.
              cai MP3 Player Utilities là phần mềm đổi đuôi AMV mà, e đã dowload 1 bản. Nhưng không thể cài được,ấn vào file cài chỉ có 1 cửa sổ nháy lên rồi mất lun. Em không hiểu thế là sao, bác giúp em với

Comment

ah mà đó la bản MP3 Player Utilities 3.68

Comment

Bản 1.46
                  http://www.s1mp3.org/files/3rdpary_s..._prog_v1.46.7z

Comment

ah dinhchithanh oi.....!
                    em đã cài bản MP3 mà ah cho rồi,nhưng khi vào MP3 player diks tool thì máy cứ báo "the disk write protected!Please remove the protection and run again". Em đã gỡ ra cài lại đến 3 lần rùi nhưng vẫn báo lỗi đó. Mong được sự giúp đỡ của ah và mọi người

Comment

Cái soft này kô nhận đc con JXD của cậu đâu , nó chỉ "làm" đc với 1 số MPx TQ thôi

Comment

vậy theo anh Am_IC thì phải dùng soft nào mới có thể cài được.

Comment

ai ơi giúp em với nào. Em mang ra cửa hàng hỏi người ta bảo cài mất 150K thế là em đi luôn ah. Các bác giúp em với chứ để ra hàng thì mua cái mới còn hơn ah.

Comment

da nha cac moi han ra chua ban ?

Comment

Về tác giả

Collapse

juunkim Tìm hiểu thêm về juunkim

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X