Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy khởi động là bị treo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy khởi động là bị treo

máy tính em khởi động lên mà sử dụng bàn phím là nó bị treo ngay lập tức còn sử dụng chuột thì ko sao cả.em đã cắm lại RAM và các cổng vào ra trong máy nhưng cũng được mấy ngày là nó lại bị như thế

Nguyên văn bởi luongcdt Xem bài viết
    máy tính em khởi động lên mà sử dụng bàn phím là nó bị treo ngay lập tức còn sử dụng chuột thì ko sao cả.em đã cắm lại RAM và các cổng vào ra trong máy nhưng cũng được mấy ngày là nó lại bị như thế
    Xin chào bạn!
    Bệnh mà bạn bảo có lẽ là bàn phím có vấn đề đó. bạn thử thay phím xem sao còn ko thì có khi cổng PS/2 phím có vấn đề.
    Chúc thành công!
    Chào thân ái và quyết thắng!
    "Chỉ có rượu mới biết bụng mênh mông nhường nào
    Chỉ có bụng mới biết rượu đi đâu về đâu.
    Gặp nhau lần nào cũng rượu"

Comment

cảm ơn bác.chắc là em thử thay bàn phím xem sao(bàn phím này em cũng mới mua được 3 tháng.hehe)nếu mà do cổng PS/2 thì em chuyển sang cổng USB chắc là được bác nhỉ.cách chuyển sang cổng USB có giống như chuyển từ cổng PS/1 của chuột sang cổng USB ko bác?

Comment

Máy hoạt động bình thường nhưng chỉ được 1 thời gian ngắn bị treo nguyên nhân chính là:

1. Quạt chíp hỏng, không đủ tản nhiệt dẫn đến ngừng toàn bộ hệ thống. Kiểm tra bằng cách sờ vào tản nhiệt của quạ.

2. Lỗi RAM. khi chạy chương trình sử dụng bộ nhớ nhiều mới bị treo. Boot ở DOS mà vẫn chạy ổn định, lên Win chạy ứng dụng bị treo chắc chắn phải thay ram (bản Win tốt).

3. Nguồn máy không cấp đủ dòng, hoặc do Main

Nếu cắm thiết bị ngoại vi vào mà treo (bản Win tốt)
        - dòng cấp không đủ, lỗi cổng cắm thiết bị.
        - Tranh chấp thiết bị: Đặt lại thông số trong Bios, Win

Comment

Về tác giả

Collapse

luongcdt Tìm hiểu thêm về luongcdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X