Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điện thoại bàn các pan và cách sửa chữa !!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cả nhà ơi giúp tui với!vị trí để máy điện thoại bàn nhà tôi hay bị ẩm nên cứ để máy ở đó là bị hỏng.cứ nhấc cái ống nghe lên là bị phát ra loa ngoài (có lúc bị lúc không).tôi nghĩ nó bị ẩm nên tháo tung ra và mang máy sấy tóc ra thổi rồi nhưng vẫn bị,tim xem có bị chập ở đâu không thì cũng không thấy (kể cả chỗ ấn loa ngoài).nhà tôi có mấy cái bị hỏng nhw thế liền mà chẳng biết phải sửa ra sao cả!mọi người giúp tôi nhé!
    mà nhà mình ai có tài liệu về sửa ĐT bàn và di động thì post lên cho anh em với nhé!ở bên diễn dàn tin học có người gửi lên nhưng link vào trang Box.net mà tôi lại không biết down trang đó như thế nào?ai biết chỉ rùm tôi down về sẽ post cho anh em!mà giúp tôi cái điện thoại trước đi đã nhé!cám ơn nhiều!!!

Comment

Nguyên văn bởi spiritlinh Xem bài viết
      cả nhà ơi giúp tui với!vị trí để máy điện thoại bàn nhà tôi hay bị ẩm nên cứ để máy ở đó là bị hỏng.cứ nhấc cái ống nghe lên là bị phát ra loa ngoài (có lúc bị lúc không).tôi nghĩ nó bị ẩm nên tháo tung ra và mang máy sấy tóc ra thổi rồi nhưng vẫn bị,tim xem có bị chập ở đâu không thì cũng không thấy (kể cả chỗ ấn loa ngoài).nhà tôi có mấy cái bị hỏng nhw thế liền mà chẳng biết phải sửa ra sao cả!mọi người giúp tôi nhé!
      mà nhà mình ai có tài liệu về sửa ĐT bàn và di động thì post lên cho anh em với nhé!ở bên diễn dàn tin học có người gửi lên nhưng link vào trang Box.net mà tôi lại không biết down trang đó như thế nào?ai biết chỉ rùm tôi down về sẽ post cho anh em!mà giúp tôi cái điện thoại trước đi đã nhé!cám ơn nhiều!!!
      Nếu các chức năng nghe, gọi tốt thì bị hư Transistor A92 hoặc A42, bạn cứ kiếm nó thay mới là tốt thôi

Comment

Em có cái máy hiệu BLUCOM bị hư pan sau : Mới gắn line vô nghe gọi tốt, một hồi gọi đi không được ( ấn phím không ăn ), không biết bị bệnh gì, nhờ mọi người chỉ giúp!!!

Comment

Nguyên văn bởi manhmg Xem bài viết
          Em có máy simen có bệnh như sau: khi có người gọi đến nó đổ một nửa hồi chuông rồi tự thông máy như có người trả lời, bên người gọi có thể nghe thấy bên kia. Các cao nhân có ý kiến j không.?
          Có máy Philips mẹ bồng con củng bị tình trạng y như trên(loại cúp điện máy mẹ vẩn sử dụng được).Bác nào có biết pan này không ! đã thay A92 và A42 vẩn không hết...Thanks

Comment

Nguyên văn bởi tinti Xem bài viết
            Có máy Philips mẹ bồng con củng bị tình trạng y như trên(loại cúp điện máy mẹ vẩn sử dụng được).Bác nào có biết pan này không ! đã thay A92 và A42 vẩn không hết...Thanks
            Đã tìm ra,nguyên nhân là do mạch in chổ đường tín hiệu vào chắc bị ẩm nên chạm cháy thành than (rất nhỏ phải để ý kỉ mới thấy).Cách khắc phục là cạo hết chổ mạch in bị cháy bằng mủi dao Thái lan ,vệ sinh lại mạch in--->hết bịnh.!
            Cám ơn các Bác !

Comment

co cai nay
              Attached Files

Comment

hey kiamoto

Comment

hay quá, đang bí quả này

Comment

Panasonic KX-TSC85CID

Bị sét đánh vào line
                    Đã thay A92, 2 con A42 không hư
                    vẫn mất tone khi cắm vào line, nếu có cuộc gọi đến thì mở tone nhưng luôn báo bận.
                    màn hình mất nguồn nếu dập máy, có nguồn nếu nhấc máy.
                    Vậy máy còn bị pan gì?
                    Ai đã sửa pan như vậy giúp mình với!
                    Thanhs

Comment

Lâu quá! Không thấy ai!

Comment

điện thoại mà gọi tới chuông ko đổ thì bị sao vậy các bác,nghe gọi bình thường,set chuông thì vẫn kêu,giúp em với

Comment

minh co cai dt panasonic mẹ bồng con. máy con ko co tong,bat may len thi co thong bao :"No link to base place on cradle and try again" . may me van hoat dong binh thuong bang loa ngoai..cac ban giup minh voi nha ......thank you

Comment

ah ha, mừng woa, topic này thiệt là thoả lòng mong mỏi của tui ghê !!
                            điện thoại panasonic ( có hiển thị số ) của tui bị trục trặc lâu rùi. Bi giờ màn hình nó luôn án ngữ ( xuất hiện ko biến mất ) dòng chữ ' incoming call', ngay cả khi ko có ai gọi đến !! Làm ả hưởng đến các chức năng khác, ko mở dc 'phonebook list', ko mở dc chức năng cài đặt chỉnh ngày jo ....
                            Tháo pin ra rùi lắp vào lại, tình trạng vẫn như cũ. Vậy là bị j vậy.
                            Rất mong nhận dc sự giúp đỡ của các tiền bối !!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi biboxinhxich Xem bài viết
                              ah ha, mừng woa, topic này thiệt là thoả lòng mong mỏi của tui ghê !!
                              điện thoại panasonic ( có hiển thị số ) của tui bị trục trặc lâu rùi. Bi giờ màn hình nó luôn án ngữ ( xuất hiện ko biến mất ) dòng chữ ' incoming call', ngay cả khi ko có ai gọi đến !! Làm ả hưởng đến các chức năng khác, ko mở dc 'phonebook list', ko mở dc chức năng cài đặt chỉnh ngày jo ....
                              Tháo pin ra rùi lắp vào lại, tình trạng vẫn như cũ. Vậy là bị j vậy.
                              Rất mong nhận dc sự giúp đỡ của các tiền bối !!!!!!!
                              thế thì có mà nó đổ chuông cả ngày sao bạn ?bạn kiểm tra lại đường báo hiệu chuông xem ?
                              Thất nghiệp :(

Comment

Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
                                thế thì có mà nó đổ chuông cả ngày sao bạn ?bạn kiểm tra lại đường báo hiệu chuông xem ?
                                nó cứ hiển thị cả ngày vậy thui, ko có đổ chuông, ai gọi đến mới reng. Bây jo nó giống như dt bình thường, ác hơn là nghe dc mà ko gọi dc !!

Comment

Về tác giả

Collapse

alibobo_hl1 Tìm hiểu thêm về alibobo_hl1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X