Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Help]Độ adapter 16v 0,9A cho máy scan

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help]Độ adapter 16v 0,9A cho máy scan

Chào các bạn.

Mình có 1 máy scan ảnh cũ, hiệu Vuego, nguồn của nó là 16V, 900mA. Đã làm mất cục adapter.

Trên trang la za da có bán nhiều adapter cho laptop, cũng có cái 16v nhưng Ampe của nó cao lắm.

Mình không chuyên về điện tử, nên nhờ các bạn tư vấn giúp mình chế ra cục adapter khác.

Rất cảm ơn các bạn.

Nguyên văn bởi anninh1984 Xem bài viết
    Chào các bạn.

Mình có 1 máy scan ảnh cũ, hiệu Vuego, nguồn của nó là 16V, 900mA. Đã làm mất cục adapter.

Trên trang la za da có bán nhiều adapter cho laptop, cũng có cái 16v nhưng Ampe của nó cao lắm.

Mình không chuyên về điện tử, nên nhờ các bạn tư vấn giúp mình chế ra cục adapter khác.

Rất cảm ơn các bạn.
    Ampe cao ở đây thì tốt chứ sao, như thế này đây với cục Adapter 16V 900mA có nghĩa là cái máy scan người ta chế tạo xài tải ko vượi quá 900mA, mình giả sử là 500mA. Bạn có cục Adapter ampe tải cao hơn thì cái máy scan khi chạy cũng lấy có 500mA mà thôi vì thế adapter ko bị nóng và tuổi thọ cao hơn.
    Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
    Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

- chế thì chỉ có thể bảo bạn mua 1 cục 12V - 2A (mình mua nó 50K ở trợ trời, cũng ko xịn lắm, hông có ic dao động, dùng tran 13007 công suất), sau đó luồn dây vào khe hở còn dư của bax quấn thêm vài vòng rùi nối tiếp với đầu dây thứ cấp vốn có của nó sau đó mắc thêm 1 đi ốt & 1 tụ lọc nữa để cho ra thêm ngõ 16V nếu là mình làm thì mất chưa đầy 30 phút là xong, cái đường 12V ko dùng nhưng buộc phải để nguyên để nó còn ổn áp...
      - nếu cục 16V nhìu A kia nó hông đắt lắm đối với bạn thì nên mua nó, tự chế khi bạn có niềm vui iu thích với việc đó nhe..

Comment

Sạc 16V của laptop mà sài với Scan của Acer thì chuẩn rồi nhé.

Comment

Ra ve chai nhé
          Lazada mà rẻ là ăn fake ngay.

Ve chai tầm 20k có origin xài

Comment

Về tác giả

Collapse

anninh1984 Tìm hiểu thêm về anninh1984

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X