Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về search diagram

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về search diagram

các anh ơi cho em hỏi làm sao để tìm dc sơ đồ của một cái mornitor bất kỳ ở trên mang ?

Nguyên văn bởi khuctutinh08 Xem bài viết
    các anh ơi cho em hỏi làm sao để tìm dc sơ đồ của một cái mornitor bất kỳ ở trên mang ?
    google.com.vn và đánh tên cùng model của monitor muồn tìm kiếm vào cửa sổ sau đó bấm tìm .

Comment

cảm ơn anh !
      cho em hỏi thêm nữa là ; một monitor bị thay vỏ thì làm sao biết dc model của máy ? thường thường thì model máy có ghi o trên main ko vậy anh ?

Comment

Nguyên văn bởi khuctutinh08 Xem bài viết
        cảm ơn anh !
        cho em hỏi thêm nữa là ; một monitor bị thay vỏ thì làm sao biết dc model của máy ? thường thường thì model máy có ghi o trên main ko vậy anh ?
        Một số hiệu monitor thì trong windows tự nhận ra model của monitor ấy ví dụ như DELL P991 ... một số các loại cũ hơn thì chỉ là mặc định ( default ) chứ không thấy hiển thị model , chassic của máy nào thì đi với vỏ của máy ấy dù thay vỏ cũng còn số model và hiệu của nó dán ở nắp sau của máy , một số máy khi tháo vỏ ra có thể tìm thấy model dán trên các tấm bọc chống nhiễu . Trên chassic nếu có thì chỉ in số hiệu của chassic thường không ghi model nói chung không có quy luật nhất định . Thợ sửa chữa khi không biết model thường căn cứ vào các linh kiện tra tìm thông số của các linh kiện ấy trên mạng để tìm ra biện pháp sửa chữa .

Comment

Về tác giả

Collapse

khuctutinh08 Tìm hiểu thêm về khuctutinh08

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X