Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy láptop không lên

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy láptop không lên

mình có máy laptop hiệu NEC khởi động không lên chỉ lên tới logo NEC tắt luôn. đèn main vẫn sáng, màn hình không lên, đèn ổ cứng chỉ nhá lên rồi thôi luôn. bây giở mình phải kiểm tra từ đâu. ai biết xin chỉ giáo.
    |

Cái này tui nghĩ là do hệ điều hành đó bạn à chứ bật thì mấy vẫn lên mà(hiện logo NEC)

Comment

Nguyên văn bởi thaithien Xem bài viết
      Cái này tui nghĩ là do hệ điều hành đó bạn à chứ bật thì mấy vẫn lên mà(hiện logo NEC)
      nhưng mà lên tới logo NEC xong là nó tắt. thời gian hiên logo chỉ khoảng 1s thôi. hồi trước nó vẫn vào win được nhưng chỉ khoảng 4-5 phút là tắt. mở lại 2-3 lần là được. nhưng bây giờ hết lên luôn
      |

Comment

Nguyên văn bởi andoco2003 Xem bài viết
        nhưng mà lên tới logo NEC xong là nó tắt. thời gian hiên logo chỉ khoảng 1s thôi. hồi trước nó vẫn vào win được nhưng chỉ khoảng 4-5 phút là tắt. mở lại 2-3 lần là được. nhưng bây giờ hết lên luôn
        Hãy boot bằng CD thử xem, nếu được quét virus, sửa lại hệ điều hành.
        Chúc vui.

Comment

minh có nói rỏ là máy không lên mà. sau khi hiện lên logo NEC xong là tắt luôn. trên màn hình không còn hiện cái gì nữa. nếu máy bàn còn tháo ổ cứng mang sang máy khác được, nhưng đây là mtxt
          |

Comment

Bạn xem thử quạt giải nhiệt cpu có hoạt động không. Lần trước mình cũng bị như vậy, kiểm tra lại là do giải nhiệt bị rời ra khỏi cpu. Cũng có thể hay gặp là Ram bị lỏng, máy không nhận ram.

Comment

máy em ram lỏng cũng bị như vậy, nhá màn hình cái lịm luôn

Comment

cảm ơn các bạn, để mai mình thử rồi hồi âm lại sau
                |

Comment

Nguyên văn bởi andoco2003 Xem bài viết
                  cảm ơn các bạn, để mai mình thử rồi hồi âm lại sau
                  Hiện tượng đó có khả năng do ổ cứng. Máy của mình thỉnh thoảng vẫn bị như vậy. Khi nào đèn ổ cứng chớp thì mới khởi động được. Bằng không thì máy đứng hoài cho đến khi nào mình tắt máy và khởi động lại. Cũng có khi do chuột sử dụng USB không ăn tốt cũng xãy ra tình trạng như vậy.
                  Thân chào.

Comment

ram thì mình thử rồi, tháo ra cắm lại + cắm ram khác cũng không được.
                    ổ cứng cũng không vì mình tháo ổ cứng ra ngoài thì chỉ được 1 tý là bị (5 phút)
                    còn về tản nhiệt thì mình chưa thử được vì chưa tháo máy ra được.
                    ai có tài liệu về tháo lắp máy laptop Nec cho mình xin với. hoặc chỉ mình cách tháo và lắp với
                    |

Comment

sao không ai giúp mình vậy ta?
                      |

Comment

Hi,
                        Trước hết bạn nên tháo các ốc vis để lấy bàn phím ra trước, sau đó bạn có khảon trống để kiểm tra bên trong laptop, kiểm tra lại các dây tín hiệu(Màn hình,...), socket ổ cứng từ mainboard đến ổ cứng, cảd wireless/network,...--> Bật lên xem tình trạng.

Vệ sinh lại các chân thanh RAM. Sau đó lắp lại để kiểm tra chỉ trên từng 01 khe RAM.
                        Tháo ra card wireless, card mang, DVD, Pin. Bật lên xem tình trạng laptop. Nhiều khả năng bị hư thiết bị ngoại vi trên dẫn đến laptop báo lỗi.

Khi bật lên minh co nghe tin hiệu bip...bip ..??

Comment

máy mình đã làm xong rồi. nó bị khô kheo tản nhiệt (mình nghĩ vậy). mình tháo hết toàn bộ xong chỉ bôi kheo tản nhiệt là xong. cảm ơn mọi người đã đóng góp ý kiến
                          |

Comment

Bạn thử tháo cáp màn hình ra rùi cắm màn hình monitor vào thử coi. xem thử bị main hay trên màn hình. có thông tin gì mới cho biết với nhá
                            |

Comment

Nguyên văn bởi ruagiadidao Xem bài viết
                              Bạn thử tháo cáp màn hình ra rùi cắm màn hình monitor vào thử coi. xem thử bị main hay trên màn hình. có thông tin gì mới cho biết với nhá
                              Bác ấy đã giải quyết xong rồi mà. . .
                              Bác rua ơi là bác rua. . . Làm cốc cho tỉnh.
                              Chúc vui.

Comment

Về tác giả

Collapse

andoco2003 Tìm hiểu thêm về andoco2003

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X