Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho hỏi về pin máy nghe nhạc mp3 !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho hỏi về pin máy nghe nhạc mp3 !

Em có cái máy nghe nhạc Wemo (giống máy Ipod nano) đang bị kém pin rồi. Đang có ý định thay cho em nó bằng pin điện thoại mà cụ thể là pin Nokia BL5C, không biết em nó có chịu được không nhỉ? có phải mắc thêm linh kiện gì kèm theo không nhỉ? Bác nào biết chỉ dùm.
    Pin của máy là 3.7V, 150mAh; còn pin BL5C thì cũng 3.7v nhưng dung lượng là 700mAh. Chỉ sợ em nó không chịu được cháy mất thì em mất nghe nhạc.

chả sao cả!lắp vào nghe càng được lâu thế thôi!

Comment

Hai cái khác tợn vậy (150mAh và 700mAh). Cùng điện áp, loại pin lắp vô tư.
      Máy sử dụng pin rời hay gắn trong vậy?
      Quan trọng nó có nhét nổi vào cái máy nghe nhạc không ấy chứ.
      Mà sao củ BL5C dó cùi hơn BL4C (bé hơn BL5C mà củ của Nhật cũng 700mAh rồi) nhỉ.

Comment

Nguyên văn bởi thienthan Xem bài viết
        Hai cái khác tợn vậy (150mAh và 700mAh). Cùng điện áp, loại pin lắp vô tư.
        Máy sử dụng pin rời hay gắn trong vậy?
        Quan trọng nó có nhét nổi vào cái máy nghe nhạc không ấy chứ.
        Mà sao củ BL5C dó cùi hơn BL4C (bé hơn BL5C mà củ của Nhật cũng 700mAh rồi) nhỉ.
        Ờ nhỉ, ban này nhắc mới đi kiểm tra lại. Lần ấy tớ lấy một con máy 1200 xem pin rõ ràng là BL5c mà chỉ có 700mAh. Hôm nay xem lại trên một con 1200 khác thì lại thấy đến 1020mAh ??? vẫn là 3.7V.
        Em mp3 của tớ pin trong máy. Tớ định bở csai pin đó đi, đưa 2 đầu dây ra ngoài nối vào quả pin điện thoại đó.

Comment

1 cục pin zin và 1 cục pin không zin nên dung lượng khác nhau, nhưng khác nhau cái đó chả liên quan gì nếu muốn thay pin khác cho mp3, thay cục pin mAh cao hơn xài được lâu hơn thôi
          như bạn hoabantrang nếu thay dzô thay vì nghe nhạc được 2h thì nghe được 5h

Comment

ủa, mình lấy nguyên cục 5c vào luôn ak, sử dụng dây nào vậy, mình thấy pin có 3 chân
            có cần phải đổi cái mạch nho nhỏ trong cục pin ko ?
            mình ko phải dân điện tử ~.~

Comment

đúng rồi!dùng 2 chân phía ngoài ấy! 1 chân nó ghi là + còn chân kia là -. chân ở giữa là chân báo mức pin thôi. không cần dùng!cái mạch đấy cứ để nguyên cho an toàn pin!

Comment

Nguyên văn bởi ncb173 Xem bài viết
                đúng rồi!dùng 2 chân phía ngoài ấy! 1 chân nó ghi là + còn chân kia là -. chân ở giữa là chân báo mức pin thôi. không cần dùng!cái mạch đấy cứ để nguyên cho an toàn pin!
                ok, dc rồi,thank

Comment

Vậy là phải hàn dây vào cục pin sao, không có loại pin nào nối dây ra jack sẵn àh ?

Comment

hihi, mình đã làm thử máy mp4 mình rồi, đục 1 lỗ, chế dây ra ngoài, gắn vô pin, cuối cùng==> máy nhận dung lượng pin sai, tự tắt máy, pó tay

Comment

cái máy mp4 của Skylove nó có chân dò pin sao? Nếu nó có chân dò pin(chấu giữa pin nokia) thì nó mới biết pin đúng hay sai chứ.

Nhưng máy mp3, mp4 TQ thì hình như đâu có chấu giữa dò pin

Comment

Nguyên văn bởi hoabantrang Xem bài viết
                        Em có cái máy nghe nhạc Wemo (giống máy Ipod nano) đang bị kém pin rồi. Đang có ý định thay cho em nó bằng pin điện thoại mà cụ thể là pin Nokia BL5C, không biết em nó có chịu được không nhỉ? có phải mắc thêm linh kiện gì kèm theo không nhỉ? Bác nào biết chỉ dùm.
                        Pin của máy là 3.7V, 150mAh; còn pin BL5C thì cũng 3.7v nhưng dung lượng là 700mAh. Chỉ sợ em nó không chịu được cháy mất thì em mất nghe nhạc.
                        Anh cứ lắp vô đi không sao cả , 700mAh lắp vô nghe càng lâu chứ sao .700/150=4.6 vậy là anh có thể nghe được 4.6 tiếng luôn đấy chứ. Em cũng có cái máy mp4 dùng pin 180mAh em thay pin nokia 1020mAh vô nghe được cả 8 tiếng đã luôn.Nhưng em thì tháo cái mạch ở trên pin di động ra, hàn trực tiếp vô 2 chấu của pin lun vì:

1. Cái mạch đó có chức năng tự ngắt nguồn khi đầy pin mà mp4 của em thì có khả năng ngắt nguồn khi pin đầy nên tháo ra cho gọn nhẹ.

2.Nếu để cả mạch trên thì khi hàn vô chì nó không ăn mà chỉ bám nhẹ lên trên rất dễ bung ra ngay.
                        Đó là theo cách của em thui, anh thấy được thì áp dụng , mà áp dụng thành công mĩ mãn thì thank em 1 phát nhé .
                        |

Comment

bác cứ lắp vào chỉ quan trọng là co nhét vừa máy không thôi chứ dùng pin điện thoại thì nghe càng lâu
                          hãy làm theo cách của bạn!

Comment

BL5C - A thì mới là 700mAh, BL5C thì 1020mAh

Comment

Nguyên văn bởi skylove Xem bài viết
                              hihi, mình đã làm thử máy mp4 mình rồi, đục 1 lỗ, chế dây ra ngoài, gắn vô pin, cuối cùng==> máy nhận dung lượng pin sai, tự tắt máy, pó tay
                              máy bác dùng là máy gì thế ? mà sao báo được mức pin sai cơ à ? mình nghĩ chắc cũng là máy tầu nên mới dám động dao kéo vào hả ?

Bạn thích nhạc, tại sao ko nghe nhạc và xem mtv exit nhỉ ! thật độc đáo cho người yêu nhacnghe nhac đấy nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

hoabantrang Tìm hiểu thêm về hoabantrang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X