Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Trục trặc khi khởi động máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Trục trặc khi khởi động máy tính

Máy tình của em sao lúc khởi động nó cứ chạy cái ổ đĩa hoài quạt thì vẫn chạy mà ko có tiếng bip và màn hình không lên và đèn của thùng ko sáng phải rút nguồn điện và cắm lại nhiều lần thì mới chịu lên có lúc thì thùng lên đèn xanh nhưng mà vẫn ko có tiếng bip và màn hình ko lên lúc lên thì nó lên thẳng không bấm nút gì cả mà nó cũng lên mong mấy bác giúp

Máy tình của em sao lúc khởi động nó cứ chạy cái ổ đĩa hoài quạt thì vẫn chạy mà ko có tiếng bip và màn hình không lên và đèn của thùng ko sáng phải rút nguồn điện và cắm lại nhiều lần thì mới chịu lên
    Lỗi này do là con IC tạo xung clock ICSO bị " tớn lên " do anh cứ cắm nguồn suốt ngày mà không chịu rút ra sau khi sử dụng mà nguồn xoay chiều của mình thì hay chập chờn lúc lên lúc xuống , nên cách khác phục là rút dây nguồn và rút 20 Pin trên main sau đó khởi động lại là ok.
    có lúc thì thùng lên đèn xanh nhưng mà vẫn ko có tiếng bip và màn hình ko lên lúc lên thì nó lên thẳng không bấm nút gì cả mà nó cũng lên mong mấy bác giúp
    Lỗi này cho card video sắp hư rùi thì phải , em chỉ đoán thui nhưng có lẽ thì thay là vừa nếu card ngoài .
    Happy new year.
    |

Comment

Sặc.Coi mấy tụ trên main có phù ko?Gỡ RAM ra coi nó có bip ko?Phán tùm lum...
      :

Comment

Về tác giả

Collapse

boss9x Tìm hiểu thêm về boss9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X