Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Muỗi nhiều quá!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Muỗi nhiều quá!!!!!

Bác nào có sơ đồ mạch tạo sóng siêu âm đuổi muỗi đơn giản chia sẻ cho anh em với.

Di tim sach :Cac mach dien don gian ma li thu cua Đặng Hồng Quang hay Nguyễn Đức Anh la co đay. Chịu khó lên thư viện hay đi tìm ngoài tiệm, coi cọp tí là xong ấy mà.He he he...

Comment

thank you!

Comment

ko cần mạch làm chi bạn tham khảo web này
        www.empas.com
        phát ra tần số đuổi muỗi
        Bạn tạo ra mạch dao động tần số đó là ok
        :d

Comment

mà sao toàn tiếng nhật không vậy hở bác.nhìn đui luôn ah.bác không phiền thì upload lên cho em với .cảm ơn bác nhiều nha.

Comment

Muỗi nó sợ tiếng Nhật. Hèn chi bên Nhật Bản không có con muỗi nào?
            Nhóc thích nghịch điện,
            Nhóc thích xì păm,
            Nhóc thích trêu mấy anh.
            Hi hi.

Comment

Thực ra mạch đuổi muỗi là 1 mạch phát tần số siêu âm cỡ 22kHz. Bạn có thể dùng dao động đa hài hay gì đó để tạo tần số và đưa ra 1 cái loa nhỏ (màng kim loại là tốt nhất, nếu ko thì màng nylon như những cái loa treble). Bạn lắp xong mạch thì tìm nơi nhiều muỗi mà chỉnh tần số cho phù hợp.
              Mạch này còn dùng để đuổi chim, chuột, chó,..... Nhưng nhớ là phải chỉnh tần số !
              P/S: Không nên tạo mạch phát công suất lớn quá sẽ ảnh hưởng đến não

Comment

Lắp một dao động đa hài, 2 tụ khoảng 0.01 mF, chỉnh 2 con điện trở chân bazơ của 2 transito để được đúng tần số cần phát, loa dùng loa thạch anh ( loa đồng xu ở các mạch thiếp nhạc TQ), chỉnh đúng nghe như tiếng réo rất cao là được.

Comment

post gì toàn là tiếng Hàn không à. chứ không phải tiếng nhật. hàn quốc lạnh nên muỗi ngủ đông hết rồi

Comment

Các anh có thể chỉ em cái sơ đồ khối luôn được không !?
                    Thank, trước.
                    |

Comment

mạch đuổi muỗi

mình kiếm được mạch này dưa lên cho các bác cùng xem
                      Mạch chỉ cần nguồn nuôi là 1 pin tiểu 1.5V ( có thể dùng trong 1 năm) hoặc không thì có thể dùng điện sinh hoạt bình thường ở nhà để sử dụng cũng được ( mạch nguồn nuôi bằng 220V mình sẽ post phía dưới)

Các linh kiện cần dùng:
                      Điện trở 10k (2 cái) Điện trở 18k (2 cái) Tụ .01 (1 cái) Transitor C828 ( 2 cái) Loa điện áp( hình giống nhưđồng xu, bằng đồng,có thể sử dụng loa đồng trong các thiệp nhạc) Công tắc
                      Pin tiểu 1.5V
                      Mạch nguồn nuôi bằng 220V gồm có:
                      Điện trở 51k/1Wat (sr mọi người, đến hôm nay mới phát hiện ra chỗ sai này!, ko phải là 5ok như hồi bữa viết đâu nha!) Diot 1N4007 (4 cái) Tụ 10 micrô Fara/16V
                      Nếu như muốn sử nguồn nuôi bằng 220V, bạn nối đầu số 1 của nguồn nuôi với đầu số 1 của mạch, tương tự vậy với đầu số 2. Tuy nhiên cần lưu ý là nếu như muốn dùng 220V thì phải tháo pin tiểu ra rồi mới dùng và phải cách điện cho mạch, nếu không mạch đang hoạt động mà ta vô tình đụng vào thì..........AMEN do đó phải cẩn thận.

Chúc các bạn thành công và không bị muỗi cắn!
                      (Mọi tư liệu về mạch điện được trích trong sách: "Những mạch điện ứng dụng dễ làm")
                      Attached Files

Comment

hỏi thêm về mạch đuổi muỗi?

Mình không rõ tụ .01 mà bạn ghi là loại tụ gì?
                        Nhìn sơ đồ mạch thì có vẻ dễ làm nhưng mình còn mắc chỗ đấy.
                        Mong bạn và mọi người chỉ giáo giùm
                        Thanks!
                        My blog:

Comment

Nguyên văn bởi namchau Xem bài viết
                          Bác nào có sơ đồ mạch tạo sóng siêu âm đuổi muỗi đơn giản chia sẻ cho anh em với.
                          -sơ đồ mạch đuổi muỗi mình không còn vì mình bỏ hết rồi. vì thật tế không áp dụng được.
                          lý do:
                          -không phải tất cả các loài muỗi đều khó chịu ở tần số 22kz.(cùng một giống muỗi con đực và con cái cũng khó chịu ở hai tần số khác nhau )
                          -lờn thuốc. sóng siêu âm chỉ làm con muỗi khó chịu lúc đầu thôi .
                          -bạn có một mạch đuổi muỗi rất tốt hiệu quả cao. 10 con đuổi được 8 con. bạn có vui không? mình bảo đảm là 2 con muỗi còn lại chẵng để cho bạn vui đâu( tốt nhất là chui vô mùng thôi ).
                          -mạch dđ đa hài không ăn thua đâu( đừng ráp vô ích )
                          -lúc trước mình có ráp một mạch sử dụng hai loa kèn cs khá mạnh tần số dđ ngắt khoảng(đễ cho muỗi đừng lờn thuốc ).cuối cùng thì con muỗi vẫn được một bữa tiệc no nê

Comment

Nguyên văn bởi tranthanhepu Xem bài viết
                            Mình không rõ tụ .01 mà bạn ghi là loại tụ gì?
                            Nhìn sơ đồ mạch thì có vẻ dễ làm nhưng mình còn mắc chỗ đấy.
                            Mong bạn và mọi người chỉ giáo giùm
                            Thanks!
                            đó là cái tụ gốm hoặc tụ mica cũng OK tụ trên thân ghi 103p hiiiiiii nếu nghèo đến tớ cho vài con. Tớ cũng là sinh viên nghèo.

Hiiiiiii. Mà có phần mềm đuổi muỗi cài trên máy vi tính ấy down về mà cài đỡ công ráp mạch. cái mạch trên tôi ráp rồi thật là mất thời gian
                            Nó chỉ đuổi được muỗi thời kĩ sư Nguyễn Đức Ánh hồi đó dân mình còn nghèo thời bao cấp ăn uống khổ nên muỗi nó cũng gầy chỉ cần 1 chấn động âm thanh là nó đã mệt giống như bây giờ đang đói mà nghe thầy cô giảng ấy hiiiiiii
                            còn thời nay đời sống lên cao. chất dinh dưỡng nhiều con người cũng tham lam và tham ăn hơn hiiiiii nên bọn muỗi cũng khỏe nhiều khi chúng còn đi tập thể hình ấy chứ khỏe lắm. Mấy cái hương muỗi cũng yếu tác dụng
                            Tốt nhất nên nuôi cá, diệt bọ gây, phát quang bụi rậm, vệ sinh nhà cửa để phòng chống muỗi.

Comment

Về tác giả

Collapse

namchau Tìm hiểu thêm về namchau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X