Thông báo

Collapse
No announcement yet.

quấn biến áp cho ampli

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• quấn biến áp cho ampli

xin chào ACE trong diễn đàn !
    hiện giờ mình đang có 1 cái ampli technics chạy STK2068II bị mất biến áp nguồn . ai biết thông số nguồn cho mình xin với ?
    Tettsu

ai tính hộ mình tiết diện dây cho biến áp này với
    diện tích trụ lõi thép 7cm nhân 2.8cm điện áp ra 50v0v50v cho công suất và 10 cho đèn hiển thị mình tháo dây khử từ o tivi 21ra quấn sơ cấp 2vong/von toàn bị cháy thôi ! ACE tính hộ mình tiết diện dây để mình đi mua với .dây có những kích cỡ nào mình cũng không biết nên không hỏi nguòi bán được
    xin chân thành cám ơn!
    Tettsu

Comment

Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
      ai tính hộ mình tiết diện dây cho biến áp này với
      diện tích trụ lõi thép 7cm nhân 2.8cm điện áp ra 50v0v50v cho công suất và 10 cho đèn hiển thị mình tháo dây khử từ o tivi 21ra quấn sơ cấp 2vong/von toàn bị cháy thôi ! ACE tính hộ mình tiết diện dây để mình đi mua với .dây có những kích cỡ nào mình cũng không biết nên không hỏi nguòi bán được
      xin chân thành cám ơn!

cho bạn cái này nè
      Attached Files
      email:
      chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
        cho bạn cái này nè
        bạn cho tôi xin cái pass được không tôi mở file no đòi pass
        xin chân thành cám ơn
        Tettsu

Comment

bạn cho tôi xin cái pass được không tôi mở file no đòi pass
          xin chân thành cám ơn
          bạn chon read only ấy.
          email:
          chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Bạn xem lại có nhầm lẫn không ?
            STK2068II chạy 50v50v sẽ hỏng ngay , thông thường các con IC lai (Hybrid) này trong amp technics họ SU XX đa số chạy từ 25v tới 30V ac là tối đa bạn cứ tính nhẫm 50+50 ac = 100v x1,4 =140 dc " bùm " tra data sheet IC sẽ biết tham số Umax
            Khách quan bạn quan sát tụ nguồn trong máy cũng sẽ đoán biết nguồn AC bao nhiêu
            trước mắt bạn dùng 1 nguồn 25v 25v thị trường sẵn có dùng 12v ac cấp cho 10v chạy thử cho biết IC còn hay die òi nhé
            bạn tính 2 vòng cho 1 volt lõi có tiết diện 2.8x7 là dc rồi nếu lõi tốt chắc bạn chọn hệ số 39 ? lỏi xấu cũ có thể chọn 45 . sẽ không cháy đâu nếu bạn quấn đúng nên ngâm không tải 1 h trước khi đấu nối ..
            bạn quấn L1 220 volt cỡ dây o,35 L2 nguồn nuôi quấn cỡ dây o,9 , dây đồng hồ gì đó dùng dây 0,35 luôn cho dễ .
            nhắc lại là IC STK2068II U max không chiu dc áp AC 50v ct 50v như bạn nói đâu .
            chúc bạn thành công

Comment

Nguyên văn bởi lenamit Xem bài viết
              Bạn xem lại có nhầm lẫn không ?
              STK2068II chạy 50v50v sẽ hỏng ngay , thông thường các con IC lai (Hybrid) này trong amp technics họ SU XX đa số chạy từ 25v tới 30V ac là tối đa bạn cứ tính nhẫm 50+50 ac = 100v x1,4 =140 dc " bùm " tra data sheet IC sẽ biết tham số Umax
              Khách quan bạn quan sát tụ nguồn trong máy cũng sẽ đoán biết nguồn AC bao nhiêu
              trước mắt bạn dùng 1 nguồn 25v 25v thị trường sẵn có dùng 12v ac cấp cho 10v chạy thử cho biết IC còn hay die òi nhé
              bạn tính 2 vòng cho 1 volt lõi có tiết diện 2.8x7 là dc rồi nếu lõi tốt chắc bạn chọn hệ số 39 ? lỏi xấu cũ có thể chọn 45 . sẽ không cháy đâu nếu bạn quấn đúng nên ngâm không tải 1 h trước khi đấu nối ..
              bạn quấn L1 220 volt cỡ dây o,35 L2 nguồn nuôi quấn cỡ dây o,9 , dây đồng hồ gì đó dùng dây 0,35 luôn cho dễ .
              nhắc lại là IC STK2068II U max không chiu dc áp AC 50v ct 50v như bạn nói đâu .
              chúc bạn thành công
              cám ơn bạn rất nhiều mình chưa cho con ic này chạy nguồn đôi 50v tụ loc nguồn của nó là 4700/56v đúng là amply technics SU-V55 . mình tra datashet nhưng không thấy bạn có datashet của em nay không cho mình xin với
              Xin chân thành cám ơn!
              Tettsu

Comment

cám ơn bạn rất nhiều mình chưa cho con ic này chạy nguồn đôi 50v tụ loc nguồn của nó là 4700/56v đúng là amply technics SU-V55 . mình tra datashet nhưng không thấy bạn có datashet của em nay không cho mình xin với
                Xin chân thành cám ơn!
                BÁc dỡ dây khử từ 21 để lấy dây đồng quấn sơ cấp cơ ah.vậy sơ cấp của bác dây 50 hay 60 cơ à.
                Theo e thì bác quấn sơ cấp dây 40 450 vòng.Thứ cấp dây lấy áp 30v 0 30.dây 90 65 vòng 1 cuộn.
                Phương -Hải Dương
                Email:
                Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                  BÁc dỡ dây khử từ 21 để lấy dây đồng quấn sơ cấp cơ ah.vậy sơ cấp của bác dây 50 hay 60 cơ à.
                  Theo e thì bác quấn sơ cấp dây 40 450 vòng.Thứ cấp dây lấy áp 30v 0 30.dây 90 65 vòng 1 cuộn.
                  Đồng chí Phương ở TUKY a`.
                  Vậy tốt rồi mình có cái Fe xuyến BA lioa 2k muốn quấn cái nguồn đôi cho AMP bạn giúp mình được không . nếu được mình xẽ mang cai Fe qua bạn quấn cho mình. Giá rổ bao nhiu bạn cũng cho mình xin lôn nhé làm gì cũng có chút công để uống trà đá chứ hihi. mình định làm nguồn + - 40v 20A và +-15V nữa. Kính bạn .

Comment

âm ly amply technics SU-V55 25 đến 30V là cùng..làm gì mà gê vậy bác..

Comment

cái này từ tháng 5 rồi mấy cha nội? giờ mói có tháng 10 thui? vẫn chém à?
                      học, học nữa, học mãi
                      chán chẳng buồn chết
                      yahoomail:

Comment

Nguyên văn bởi xuanluu_1989 Xem bài viết
                        âm ly amply technics SU-V55 25 đến 30V là cùng..làm gì mà gê vậy bác..
                        Bạn xem service manual nhé

Comment

Bạn quan sát tụ nguồn U max (áp chịu tối đa =56v) thử tính nếu AC 50Vct 50 nắn Bridge ra DC = 50x1.4= 70 v "bùm" nổ tụ là cái chắc . nếu cộng tải thì IC buộc phải chịu ...140V
                          bạn vào google gõ Data là biết à .
                          thông thường ampli Nhật dùng tụ nguồn gấp 1,5 lần hơn nguồn B+ cung cấp cho ampli

Comment

Bác giúp em với,em có mạch PA 203III thì biến áp là bap nhiêu v ạ.
                            Em đang định quấn +-60 được không ạ.

Comment

Nguyên văn bởi vanloi17988 Xem bài viết
                              Bác giúp em với,em có mạch PA 203III thì biến áp là bap nhiêu v ạ.
                              Em đang định quấn +-60 được không ạ.
                              bạn quấn 42v_0_42 ac là được dây thứ cấp 0,9mm

Comment

Về tác giả

Collapse

tettsujp Tìm hiểu thêm về tettsujp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X