Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình về mạch hú giống tiếng pô xe Moto!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình về mạch hú giống tiếng pô xe Moto!

Có bạn nào biết về mạch phát ra tiếng hú giống tiếng pô xe moto phân khối lớn không? Nguyên lý như sau:
    - Tín hiệu điềụ khiển từ chân ra của sạc xe máy, khi ta rồ ga thì có dòng điện qua sạc và cấp tín hiệu cho mạch phát ra tiếng hú qua 2 loa subwoofer ( tiếng hú này giống y hệt tiếng pô xe mo*** và phải dùng loa subwoofer thì tiếng mới ấm và trầm). Càng rồ ga thì âm thanh càng lớn.
    Bạn nào biết thì cho mình sơ đồ nhé. Cám ơn nhiều........

bạn cần mạch này làm chi vậy !?
    Thiết bị truyền dẫn RF , các ứng dụng PLC , ARM , VXL ...

Comment

Cái này coi phức tạp nhưng lại đơn giản bạn ạ. Chỉ cần một ít linh kiện thôi (có thể là một biến áp và một loa mà thôi...)

Comment

Thế bạn có sơ đồ mạch ko?

Comment

bác co_processor có mạch thì chia xẻ cho anh em biết với, bác gửi cho em theo diện chỉ email vanbinh_pham@yahoo.com thank bác trước

Comment

cứ hỏi đích danh chị Lan Hương

Nguyên văn bởi dangkhoaheli Xem bài viết
            bác co_processor có mạch thì chia xẻ cho anh em biết với, bác gửi cho em theo diện chỉ email vanbinh_pham@yahoo.com thank bác trước
            Muốn có sơ đồ nào thì các bạn cứ hỏi đích danh chị Lan Hương sẽ có ngay thôi.

Comment

bác nào có sơ đồ mạch gửi giúp em theo địa chỉ kisibanngay@yahoo.com

Comment

Bạn mua 1 bộ về rồi tách keo ra là biết mạch ngay ấy mà . Phải "đầu tư" thì mới có đáp án chứ. Mạch này chỉ gồm mấy con tụ thôi. Rất rất....
                Thất nghiệp :(

Comment

Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
                  Bạn mua 1 bộ về rồi tách keo ra là biết mạch ngay ấy mà . Phải "đầu tư" thì mới có đáp án chứ. Mạch này chỉ gồm mấy con tụ thôi. Rất rất....
                  em cảm ơn bác. Vậy xin bác cho em cái mạch nhé. Để mở mang đầu óc tý mà. he he
                  Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                  Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

em nghỉ là khó đấy vì tiếng moto là tiếng gầm chứ ko phải tiếng hú, chủ yếu là âm dải tần số thấp, giống như loa bass vậy, nó cần có cái hộp cộng hưỡng, với xe motor thì động cơ và bô là 1 hệ thống cộng hưởng

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                      em cảm ơn bác. Vậy xin bác cho em cái mạch nhé. Để mở mang đầu óc tý mà. he he
                      Mắc 1 tụ nối tiếp với loa tại đường của máy phát vào sạc đầu kia của loa nối mát. 1 tụ nữa nối song song với loa. 2 tụ đều 47uF/50V. trị số tụ còn tùy vào loa của ban, xe của bạn

Comment

thank kiu bác. Để em về làm thử . kết quả xin báo lại sau ạ ..
                        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

mún các pác cho xin cái sơ đồ chứ mua cái mạch mới rồi tháo ra thì hỏi lam j?co pác nào hảo tâm thì post cho em xin cái sơ đồ naz,thank
                          Blue_Eagle

Comment

Nguyên văn bởi Huyhpred.Co Xem bài viết
                            mún các pác cho xin cái sơ đồ chứ mua cái mạch mới rồi tháo ra thì hỏi lam j?co pác nào hảo tâm thì post cho em xin cái sơ đồ naz,thank
                            Đọc kĩ hết đi rồi hãy post bài nhé .

Comment

bác nào có sơ đồ cho mình xin với. gửi vào gmail cho minh nhé.
                              tranvanphuong258@gmail.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

cadum Tìm hiểu thêm về cadum

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X