Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampli rất nóng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ampli rất nóng

con ampli của em không biết bị vấn đề gì mà sò cs nó nóng kinh luôn các bác ạ sờ bỏng tay nó dùng 8 sò c52... mà em mới láp 4em mạch kiểu btl dùng loa 40w đánh được lúc là bị mở không to lắm vậy là nó bị sao mong các bác giúp

Ampli mở to chạy tốt ko ? Khi chạy có bị gì ko ?

Comment

Nguyên văn bởi tubor Xem bài viết
      con ampli của em không biết bị vấn đề gì mà sò cs nó nóng kinh luôn các bác ạ sờ bỏng tay nó dùng 8 sò c52... mà em mới láp 4em mạch kiểu btl dùng loa 40w đánh được lúc là bị mở không to lắm vậy là nó bị sao mong các bác giúp
      Chưa hiểu ý bạn lắm, cũng không biết ampli đang sử dụng hay đang lắp mới? Nhưng nếu ampli đang dùng 8 "sò" (4 cặp transistor) mà bạn chỉ lắp có 4 con (2 cặp transistor) thì nóng là phải rồi! Do bây giờ mỗi transistor phải chịu dòng gấp đôi.

Comment

đây là ampli em mua mạch lắp sẵn mà nhiêt độ trung bình khi sờ vào tản nhiệt của ampli thường là bao nhiêu dể em lấy căn cứ so với cái của em chứ phòng em rộng 10m2 mà mở hơi to thôi là đã phỏng tay rồi

Comment

các bác cao thủ ơi giúp em với

Comment

các bác cao thủ ơi giúp em với
            Các cao thủ giờ hay đi vắng lắm, chắc vì QUÁ BẬN ! nên hơi khó đó. thông tin đưa lên ít quá không thể biết được gì mà giúp cả,hãy cho biết đó là loại bo mạch cơ sở nào, họ lắp sẵn tất cả hay mình lắp thêm phần sò. phần nguồn cung cấp ra sao, đã biết cách đo , chỉnh gì chưa? cố gắng chụp cho em nó (bo mạch C.S)vài ảnh chân dung cả mặt và lưng rồi post lên để các bác vào ngắm và sẽ có khen chê để mà trang điểm lại nhé!!!

Comment

Cũng nên chú ý đến cái loa nữa bạn à. Lúc trước mình có bị trường hợp này, kết quả là do loa bị cháy tụ gây ra nóng ampli. Bạn gỡ dây loa ra khỏi ampli thử xem còn hiện tượng đó ko ?

Comment

đây là ampli em mua mạch lắp sẵn mà nhiêt độ trung bình khi sờ vào tản nhiệt của ampli thường là bao nhiêu dể em lấy căn cứ so với cái của em chứ phòng em rộng 10m2 mà mở hơi to thôi là đã phỏng tay rồi
                thế bạn chạy không tải thì nó thế nào. bạn điều chỉnh từ mức nhỏ nhất đến to nhất khôg tải nha.
                rồi 8 bjt đó là 4 cặp 5200 với 1943 chứ

facebook:

Comment

vì chụp bằng điện thoại nên hơi xấu mong các bác thông cảm và giúp đỡ nhiệt tình
                  Attached Files

Comment

vì chụp bằng điện thoại nên hơi xấu mong các bác thông cảm và giúp đỡ nhiệt tình
                    Bo Hảo Mi này mắc kiểu BTL thì dành cho các Cụ xử lý thôi , chứ lính mới tò te thì khó xơi rồi, nên kiếm cái mạch khác dễ làm để rút kinh nghiệm rồi quay trở lại cái mạch nay sau thôi, chứ bây giờ mà chơi với nó thì tốt tiền mua sò lắm đó!

Comment

ampli b688 d718 nong 4 so

chao cac ban, minh can giup do, ampli 4 so (2 con b688 va 2 con d718) cua minh khi mo hat dc 5 phut la no nong hung hut va xit khoi chet so, minh thay het linh kien roi ma van y vay, xin chi giup minh voi, cam on.
                      Last edited by hocpsd; 24-11-2013, 13:06.

Comment

Nguyên văn bởi hocpsd Xem bài viết
                        chao cac ban, minh can giup do, ampli 4 so (2 con b688 va 2 con d718) cua minh khi mo hat dc 5 phut la no nong hung hut va xit khoi chet so, minh thay het linh kien roi ma van y vay, xin chi giup minh voi, cam on.
                        ban xem kĩ tản nhiệt chưa, có thể tản nhiệt quá bé hoặc vít ko chặt.

Comment

kiem tra ki het roi, minh mua thay bo moi van bi vay, co khi nao do tu nguon khong vay? hay co nguyen nhan nao nua ko ban?

Comment

kiem tra ki het roi, minh mua thay bo moi van bi vay, co khi nao do tu nguon khong vay? hay co nguyen nhan nao nua ko ban?
                            thế đại ka kiểm tra kĩ bằng nào .đã kiểm tra xem nguồn có đối xứng không chưa , để ý cả tấm lót cách điện của sò nữa . hè hè .

Comment

Không khéo bạn chưa gắn sò vào tản nhiệt cũng nên
                              Phương -Hải Dương
                              Email:
                              Fb

Comment

Về tác giả

Collapse

tubor Tìm hiểu thêm về tubor

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X