Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đấu nguồn mạch Ampli xin giúp!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đấu nguồn mạch Ampli xin giúp!!!!!

E có 1 mạch công suất ampli (Song Mã SA250 - NEW) và 1 mạch chỉnh âm sắc (MUSIC - 3S.PRO:8283) được mua ráp sẵn nhưng lâu quá ko dùng tới mất vỏ bao ngoài ko biết phải đấu nối nguồn vào 2 mạch này như thế nào và sử dụng nguồn điện áp bao nhiêu là chính xác, xin các bác giúp e!!!!
    đây là hình ảnh của 2 em nó:
    Click image for larger version

Name:	01.jpg
Views:	1
Size:	519.3 KB
ID:	1415055Click image for larger version

Name:	02.jpg
Size:	493.0 KB
ID:	1415056Click image for larger version

Name:	03.jpg
Size:	429.9 KB
ID:	1415057Click image for larger version

Name:	04.jpg
Size:	479.1 KB
ID:	1415058
    Hãy chia sẽ những gì mình biết

cứ lấy nguồn amply 35 0 35 phan vào là được nhớ nắn 4 diot với tụ nguồn nha . còn mạch âm sắt thì +12vdc 0 - 12vdc

Comment

Cho mình hỏi trên mạch âm sắc ko có ghi đấu nguồn vào đường nào trên mạch nên mình ko biết đường đấu vào, sợ đấu lộn cháy mạch

Comment

Nguyên văn bởi huadangkhoa Xem bài viết
        Cho mình hỏi trên mạch âm sắc ko có ghi đấu nguồn vào đường nào trên mạch nên mình ko biết đường đấu vào, sợ đấu lộn cháy mạch
        Bạn dò ngược lại từ IC4558 chân 8 là nguồn + còn chân 4 là nguồn -, theo mạch của bạn mình nghỉ chổ nguồn cấp vào mạch là chổ tụ C32 vì ở đó có hai tụ lọc nguồn cho cả nguồn âm và nguồn dương.

Comment

Cám ơn các sư huynh đã hướng dẫn rất nhiều!!!!!! Cho e hỏi thêm 1 việc nhỏ nữa nhe! e có 1 biến áp 24Vol/5A (nguồn đơn), vậy mình đấu như thế nào để có được nguồn đối xứng để sử dụng cho mạch trên được. Biến áp 24Vol sử dụng cho mạch công suất trên có ok hay không mấy huynh, hay là đúng 35Vol mới được. Xin các huynh giúp đỡ!!!!
          Last edited by huadangkhoa; 11-11-2012, 21:07.

Comment

Nguyên văn bởi huadangkhoa Xem bài viết
            Cám ơn các sư huynh đã hướng dẫn rất nhiều!!!!!! Cho e hỏi thêm 1 việc nhỏ nữa nhe! e có 1 biến áp 24Vol/5A (nguồn đơn), vậy mình đấu như thế nào để có được nguồn đối xứng để sử dụng cho mạch trên được. Biến áp 24Vol sử dụng cho mạch công suất trên có ok hay không mấy huynh, hay là đúng 35Vol mới được. Xin các huynh giúp đỡ!!!!
            mạch chay 35v đôi, 24v ko chạy được, bạn nên ra mua em biến thế mới để sủ dung nha
            nếu mạch này công suất khoảng 300w thì nên mua 1 em +-35v 10a, kèm diode càu 10a nhé,
            gắn tản nhiệt cho mấy con tran công suất nữa mua miếng lớn mà gắn vô( nhớ cách điện cho nó nhé)

Comment

nguồn 24v cũng đấu cho chạy đc nhưng công suất ko đạt đâu yếu lắm . để khai thác hết công suất của mạch thì bạn nên dùng nguồn đối sứng 30v-0-30v cấp cho phần công suất và 15v-0-15v cấp cho mạch âm sắc nhưng lưu ý là nguồn cấp cho âm sắc lắp thêm mạch ổn áp nhé 7812 và 7912 cho nó ổn định

Comment

Nguyên văn bởi PDEL Xem bài viết
                Bạn dò ngược lại từ IC4558 chân 8 là nguồn + còn chân 4 là nguồn -, theo mạch của bạn mình nghỉ chổ nguồn cấp vào mạch là chổ tụ C32 vì ở đó có hai tụ lọc nguồn cho cả nguồn âm và nguồn dương.
                Bạn nên mua một biến áp mơí, nếu bạn ở thành phố HCM thì bạn ra chợ NT ngoài đó có bán sẳn mạch nguồn cho Amply trên mạch có luôn mạch bảo vệ loa luôn đó

Comment

Bác cho em hỏi là nếu em muốn bỏ cái "mạch chỉnh âm sắc trên - 8283 S Pro" ý, thì đường vào của đầu đĩa em sẽ cắm thẳng vào đâu?
                  - Trung tâm chuyên nghiệp thợ giỏi

Comment

Nếu bỏ cái mạch chỉnh âm sắc đi thì bác đấu tín hiệu của đầu đĩa qua một cái biến trở đôi rồi đưa thẳng vào ngõ inR và L của bo công xuất ấy. bỏ bo chỉnh âm sắc đi cũng tốt đấy bác, âm thanh sẽ bị nhỏ đi một chút ko đáng kể nhung chất âm
                    rất chung thực. rất hay e vẫn hay dùng như vậy.

Comment

bạn nào còn có mạch in và mạch nguyên lí cho mình xin với tonybahien@gmail.com ! mình cảm ơn nhiều

Comment

up có ai giúp mình với :khoc: .

Comment

help .................................................. .....

Comment

Nguyên văn bởi tonybahien Xem bài viết
                            bạn nào còn có mạch in và mạch nguyên lí cho mình xin với tonybahien@gmail.com ! mình cảm ơn nhiều
                            Cái này mua có khi rẻ hơn bạn làm đấy. Không phải cái gì tự làm cũng rẻ đâu bạn!!

Comment

Nguyên văn bởi jqk1234 Xem bài viết
                              Cái này mua có khi rẻ hơn bạn làm đấy. Không phải cái gì tự làm cũng rẻ đâu bạn!!
                              ukm ! nhưng bọn t đang phải làm bài tập lớn ! test mấy mạch nguyên lí dùng ic4558 toàn xịt thui ! cảm thấy mệt lắm rồi ! giờ thấy mạch này khả quan mong là có mạch in + nguyên lí

Comment

Về tác giả

Collapse

huadangkhoa Tìm hiểu thêm về huadangkhoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X