Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần các anh pro giúp với !!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nếu bạn có khả năng thì mua cái máy trợ giảng dành cho giáo viên đó, cái đó có micro ko dây + loa luôn. Còn ko thì mua cái loa thạch anh về nối dây mic vào cắm vào cái ampli hay là tự làm cái ampli dùng TDA2030 lun càng tốt. Để có chất lượng âm tốt khi dùng máy trợ giảng thì bạn thay cái mic của nó bằng cái loa thạch anh

Comment

Nguyên văn bởi lot381 Xem bài viết
      Vấn đề là em muốn tìm một thiết bị thu phát mini như mấy trợ thính để bỏ vào thùng của cây ghita và đua ra loa mini. sử dụng trong những cuộc gập mặt ngoài công viên. nhưng sao em mua máy trợ thính về nó lại không thu được âm thanh từ cây ghita phát ra. anh chị nào biết thiết bị mini nào rẻ sử dụng cho thu phát âm thanh. hoặc là anh chị nào có sơ đồ của mạch thu phát mini nao giup em với. em ra chợ nhật tảo tìm rồi nhưng không có thiết bị nào thu phát mini !! ai giúp em với
      Thế này bạn. ban dung lõi thep chi I o bien ap hỏng roi quấn vào đó vài chuc vòng dây rồi nối chân và đưa tới một cái mach công suât VD mach: LA 4440. là có thể dung chơi guita mà. bạn lắp ở phần cuối của dây đàn nhé

Comment

Nhưng nó có ra loa mini không bạn. và có mạch lộc âm thanh chứ ?

Comment

eKhanhHoa co mạch lộc luôn ah ? hay nó chỉ đơn giản như mạch của máy trợ thính ? tại mình có mua máy trợ thính về thử nhưng nó không thu được âm thanh của ghita. chỉ nói được thôi

Comment

QuocThaibmt hình như bạn nói nó giống cái máy trợ thính vậy. nhưng mình có thử rồi máy trợ thính không đủ khả năng để thu âm thanh của ghita. không nghe được gì từ tiếng ghita hết. nói thì được chứ âm thanh của ghita thì không nghe gì

Comment

student_dtvt. sài amli thì sao mà sài pin dc. mình cần nhỏ gọn như cái loa mini vậy

Comment

Nói chung là mình cần một thiết bị như máy hát karaoke vậy đó nhưng tất cả phải là sài bằng pin và nhỏ gọn. hiện tại thì mình đã mua một cái loa mini rồi. minh muốn một cái mạch chuyển âm thanh từ mic sang bên loa mini của mình. chứ nếu mà cấm thẳng từ mic sang loa mini thi sao mà nó đọc được âm thanh gì. có mạch lộc âm thanh luôn thì tốt wa'. tại mình sử dụng nó cho âm thanh của cây ghita nên minh cần rõ và hay một tí. ai chỉ mình với mình có thể ra chợ nhật tảo mua mạch về ráp nhưng mình không biết mua gi ? mà sài bằng pin chứ khộng phải bằng điện. chỉ cần chuyển từ mic sang âm thanh để vào loa thoi. chứ loa thì minh đả có. hoặc là biết một thiết bị nào đó có thể chỉ mình mua. cỡ dưới 300k thi dc. chứ mình cứ thưởng cái máy trợ thính thu được âm thanh chứ thành ra chỉ nói được chứ đưa vào ghita khống co tiếng gi hêt

Comment

student_dtvt. sài amli thì sao mà sài pin dc. mình cần nhỏ gọn như cái loa mini vậy
                  hi hì, vậy đầu tư cái máy trợ giảng đê, loa nó cũng có pin sạc lun

Comment

eKhanhHoa. goi cho minh cai mach di. dang len cho moi nguoi cung xem luon. Nhung neu ma sai Thach Anh thi sai` loa mini duoc khong may ban. khong qua amli dc khong ?

Comment

Máy trợ thính chủ yếu dùng để giao tiếp nên nó đã lọc bỏ những dải tần không phải là tiếng nói đi cho khỏi ồn nên không thu được tiếng guitar , với 300 k thì vào chợ mua 1 cái mic không dây FM rồi ra hông chợ mua 1 cái ra đi ô FM nhỏ nhớ lựa cái nào bắt sóng mic nhậy và trong rõ và phải có ngỏ ra cho headphone mới mua . Dùng băng keo 2 mặt dán hộp míc vào thùng đàn ở vị trí mà đầu mic thả lọt vào trong cửa thoát âm của đàn nếu dán được đầu mic ở đáy đàn ngay chính giửa lổ thoát âm mặt mic hướng lên trên thì tốt , dùng dây jack thích hợp để nối ngỏ headphone của ra đi ô với ngỏ vào loa mini dò sóng mic và chỉnh volume ra đi ô tối đa rồi chỉnh volume của loa cho tới khi đạt mức ra là xong .

Comment

loa mini cua? mình cung co' bat' song' radio. zi minh ci bat duoc song cua mic khong ? phuong phap nay su dung tot khong ban ?

Comment

eKhanhHoa co mạch lộc luôn ah ? hay nó chỉ đơn giản như mạch của máy trợ thính ? tại mình có mua máy trợ thính về thử nhưng nó không thu được âm thanh của ghita. chỉ nói được thôi
                          Để thu được ghita bạn alo mình đi, mình chỉ cho cách nó thu được 6 tiếng của 6 dây đàn ok.
                          Hồi xưa ông già mình cũng chơi đàn điện, tới mình ko ham thích món này, nên đàn có 5 hay 6 dây gì mình cũng ko rõ lắm, nói chung là giúp đc cho bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

lot381 Tìm hiểu thêm về lot381

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X