Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em lắp ráp mạch công suất 8 sò zới ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em lắp ráp mạch công suất 8 sò zới ?

-em có bo công suất 4 sò , vậy mí anh chỉ em làm cách nào để nối cho 4 sò này thành 1 kênh ,em định làm thêm 1 cái bo công suất nữa để làm cai Amp 8 sò Stereo , mà mach công suất 8 sò có bán sẵn ở ngoài ko vậy .
    -cho em hỏi thêm cái này , máy biến áp nguồn đối xứng +/- 30v ,khoảng 10Ampe , có bán ở ngoài ko và mua ở đâu , giá khoảng bao nhiêu xiền . Em ở Biên Hòa , có chỗ nào bán MBA gần Biên hòa hong chỉ giúp me zới , nếu được cho em giá cả của các loại biến áp từ 9v - 30v , 1A - 12A .
    - xin cảm ơn mấy Pro trước .
    Chuyện gzì cũng dám làm - No_Four_Go

Ý em là nối 4 con vào 1 bên hay là nối 2 bên vào làm 1 theo kiểu cầu. Bo 8 sò cũng có bán sẵn nó là mạch cầu phối 2 kênh thành một để có công suất lớn.

Comment

ah` em muốn nối 2 bo công suất 4 sò thành 1 bo 8 sò, như vậy có được ko , mà nếu được thì em muốn làm Amp 12 hay 16 sò thì cũng nối như vậy hả , mà mí bạn chỉ giúp mình cụ thể với , cách nào cũng được miễn là nó hiệu quả và đừng để lại hậu quả ... hì
      ai zúp mình với , đang cần thông tin gấp lắm

Comment

hix sao hông có ai trả lời giúp em vậy ...

Comment

Mạch CS 8 sò thường mắc theo kiểu cầu, mối kênh 4 sò. Trong khi mạch CS 4 sò lắp theo kiểu BTL hoặc OTL, mỗi kênh 2 sò.
          Bạn muốn dùng mạch 8 sò thì phải thay toàn bộ khối CS và tăng cả công suất nguồn lên cho đủ.
          Còn nếu bạn tăng số lượng sò lên gấp đôi (từ 4 sò thành 8 sò) thì chẳng cải thiện được mấy, trong khi vẫn phải tăng công suất nguồn.
          Bạn sang 4r "diendandientu.com", luồng của huynhdoan2000, vô số thứ về ampli.
          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nếu hai bo giống nhau thì nối được, hai bo giống nhau đã chạy tốt thì ráp thêm mạch như sau. Tín hiệu theo tụ 10 mf vào chân B, BC nối nhau bằng trở 330 k, C nối lên nguồn qua trở 2k2 ,E qua trở 2k2 nối xuống mass , từ C qua trở 22k và tụ 10 mf ra out 1 , từ E qua trở 1k và tụ 10mf ra out 2 . Trans là C 2362 tất cả tụ In out đều là non polar mạch chạy với nguồn 5 volt qua Ic 7805 riêng không được xài chung với mạch khác . Ráp xong đưa tín hiệu vào In mạch 2 ngỏ ra 1 và 2 nối vào In của 2 bo công suất lúc này ngỏ ra loa là out của 2 bo công suất hay là 2 ngỏ + nhớ là đừng có nối bất cứ ngỏ ra nào vào mass . Khi thử máy nên mở nhỏ vì sau khi lắp thêm mạch cầu này công suất ra rất lớn độ rung mạnh hơn nhiều để không bị hư loa . tụ in out chỉ được dùng tụ non polar không được dùng tụ thường trans phải là C 2362 không được dùng loại khác như C 1815 .Vì không gửi hình được nên phải hướng dẫn như trên em chịu khó vẽ lại rồi ráp nhé.không cần phải tăng nguồn nếu ráp mạch cầu này .

Comment

ai biết mạch công suất dung tran kéo đẩy(A1013,1815..) + với dùng 4 con D718 k?giúp mình với nếu có mạch nguyên lý gửi hộ mình vào gmail:thanhdongks.nb@gmail.com. cảm ơn mọi người trước.ak quên mạch này có 2 kênh các bác ak

Comment

Em cũng đang thắc mắc như bác thjênchây. Có 2 mạch dùng 2 cặp sò/kênh. Vậy mắc cầu phải làm sao ạ? Bo mạch công suất chợ nó ghi 340w, theo các bác là 1 kênh hay 340w cho 2 kênh ạ?
                Em xjn cái hình cho trực quan ạ
                Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

biến áp khoảng 700 ngàn..là ok rồi..board 100k..sò thì mỗi con mười ấy ngàn nữa đó bạn

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                    Em cũng đang thắc mắc như bác thjênchây. Có 2 mạch dùng 2 cặp sò/kênh. Vậy mắc cầu phải làm sao ạ? Bo mạch công suất chợ nó ghi 340w, theo các bác là 1 kênh hay 340w cho 2 kênh ạ?
                    Em xjn cái hình cho trực quan ạ
                    Bài của bác Tuyennhan nói rõ rồi đó bác. C2362 cho ra 2 tín hiệu tại chân C và E ngược pha nhau, được đưa vào 2 board nên ngõ ra loa của 2 board cũng ngược pha nhau nên về lý thuyết công suất tăng 4 lần.

Comment

Có thể thay con C2362 bằng con nào tương đương các bác ?? hay cứ phải con í ạ ??
                      Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                      Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

C1815, C945... đều đc cả. Sao bác tuyennhan lại bảo cứ phải đúng con đó mới đc nhỉ.

Comment

o bien hoa ban nhieu ma ban
                          ban goi cho minh minh chi cho cho,01234939939

Comment

ở biên hòa thì bạn chạy lên gần tam hiệp có tiệm điện tử Hoàng .biến áp 30V-10A cỡ khoảng 200-> 300 gì đó.

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                              Nếu hai bo giống nhau thì nối được, hai bo giống nhau đã chạy tốt thì ráp thêm mạch như sau. Tín hiệu theo tụ 10 mf vào chân B, BC nối nhau bằng trở 330 k, C nối lên nguồn qua trở 2k2 ,E qua trở 2k2 nối xuống mass , từ C qua trở 22k và tụ 10 mf ra out 1 , từ E qua trở 1k và tụ 10mf ra out 2 . Trans là C 2362 tất cả tụ In out đều là non polar mạch chạy với nguồn 5 volt qua Ic 7805 riêng không được xài chung với mạch khác . Ráp xong đưa tín hiệu vào In mạch 2 ngỏ ra 1 và 2 nối vào In của 2 bo công suất lúc này ngỏ ra loa là out của 2 bo công suất hay là 2 ngỏ + nhớ là đừng có nối bất cứ ngỏ ra nào vào mass . Khi thử máy nên mở nhỏ vì sau khi lắp thêm mạch cầu này công suất ra rất lớn độ rung mạnh hơn nhiều để không bị hư loa . tụ in out chỉ được dùng tụ non polar không được dùng tụ thường trans phải là C 2362 không được dùng loại khác như C 1815 .Vì không gửi hình được nên phải hướng dẫn như trên em chịu khó vẽ lại rồi ráp nhé.không cần phải tăng nguồn nếu ráp mạch cầu này .
                              Nguyên văn bởi TranVu Xem bài viết
                              Bài của bác Tuyennhan nói rõ rồi đó bác. C2362 cho ra 2 tín hiệu tại chân C và E ngược pha nhau, được đưa vào 2 board nên ngõ ra loa của 2 board cũng ngược pha nhau nên về lý thuyết công suất tăng 4 lần.
                              Các bác cho hỏi như vậy thì ngõ + nào nối với cực - của loa, ngõ + nào nối với cực + của loa?

Comment

Về tác giả

Collapse

thi3nch4y Tìm hiểu thêm về thi3nch4y

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X