Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help me!!!!!!! mạch loa siêu trầm với ạ!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help me!!!!!!! mạch loa siêu trầm với ạ!!!!

Em vừa mới ra chợ Trời mua 1 mạch như sau về để đóng loa siêu trầm. Vì e muốn tự tay làm nhưng với kiến thức về điện tử lại ko có nên muốn hỏi các pro vài điểm sau về bộ mạch này ah.
    Click image for larger version

Name:	Hình0233333333333333355.jpg
Views:	1
Size:	141.3 KB
ID:	1416023

Name:	mr_529214_f011a3fdc4510be5.jpg
Views:	2
Size:	37.2 KB
ID:	1416029
    1) nguồn điện vào có phải ứng với số 1-1 và 2-2 như e đánh dấu không ạ. e hỏi vậy là vì e không thấy bộ này có biến áp ạ.
    2) ô tròn 3 và 4 e không biết là gì ạ. ô 3 có 3 chân còn ô 4 có 2 chân thì ô nào nối ra loa ạ.
    rất mong các pro sớm chỉ cho e vụ này với a. thank all
    Attached Files
    Last edited by homqua12; 02-02-2013, 01:14.

Nguyên văn bởi homqua12 Xem bài viết
    Em vừa mới ra chợ Trời mua 1 mạch như sau về để đóng loa siêu trầm. Vì e muốn tự tay làm nhưng với kiến thức về điện tử lại ko có nên muốn hỏi các pro vài điểm sau về bộ mạch này ah.
    [ATTACH=CONFIG]60122[/ATTACH]

1) nguồn điện vào có phải ứng với số 1-1 và 2-2 như e đánh dấu không ạ. e hỏi vậy là vì e không thấy bộ này có biến áp ạ.
    2) ô tròn 3 và 4 e không biết là gì ạ. ô 3 có 3 chân còn ô 4 có 2 chân thì ô nào nối ra loa ạ.
    rất mong các pro sớm chỉ cho e vụ này với a. thank all
    ô 1 và 2 đấu loa ô 3 dò mạch chạy vào dios là nguồn còn lại ô 4 tín hiệu vào

Comment

cảm ơn bác ah. Nhưng mà e không hiểu là cái công tắc on off sao nó lại nối khuyết 1 dây ah. và e thấy đầu ô 1 lại cắm vừa vào 1 cực của công tắc on off. mong bác giúp e ah. vì nó không có biến áp nên e hơi sợ cắm nhầm. hic

Comment

cảm ơn bác ah. Nhưng mà e không hiểu là cái công tắc on off sao nó lại nối khuyết 1 dây ah. và e thấy đầu ô 1 lại cắm vừa vào 1 cực của công tắc on off. mong bác giúp e ah. vì nó không có biến áp nên e hơi sợ cắm nhầm. hic
        Bạn fải đưa hình rõ hơn nữa thì mới được cả mặt sau nữa mà ic cs có fải tda 2030 hả bạn thông thường ct on off ở đầu ng sơ cấp giắc cắm ô 1 v 2 đấy để loa có n loa có 1 cọc to và 1 cọc nhỏ với lại trên mạch có ghi chữ nữa

Comment

1-2 là ra loa, 3 là nguồn (30v-0-30v) 4 là tín hiệu vào. thế thôi.công tắc gắn ở điện vào 220v cuộn sơ cấp biến thế 30-0-30 ấy, mạch này k có tăng phô sao có nguồn mà chạy ?

dịch vụ seo top google, thiết kế website đẹp, bán cỏ nhân tạo, bán cỏ nhân tạo sân bóng, chi phí sân bóng đá, mua cỏ trang trí, bán cỏ nhân tạo sân vườn, giá chụp ảnh sản phẩm, chụp ảnh gia đình trọn gói, chụp ảnh dã ngoại trọn gói
          .

Comment

vậy là phải mua thêm 1 cái biến áp nữa gắn vào nữa ạ. cho e hỏi là e dùng nguồn điện bao nhiêu là tối ưu nhất ah. e có cái biến áp loa đài hỏng 12v thì có đc k ạ

Comment

vậy là phải mua thêm 1 cái biến áp nữa gắn vào nữa ạ. cho e hỏi là e dùng nguồn điện bao nhiêu là tối ưu nhất ah. e có cái biến áp loa đài hỏng 12v thì có đc k ạ
              biến áp đôi 12-0-12 mới dc. mà mạch này mua biến áp 25-0-25 5A là tốt
              .

Comment

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                1-2 là ra loa, 3 là nguồn (30v-0-30v) 4 là tín hiệu vào. thế thôi.công tắc gắn ở điện vào 220v cuộn sơ cấp biến thế 30-0-30 ấy, mạch này k có tăng phô sao có nguồn mà chạy ?

Comment

neu trên tụ lọc nguồn ghi 25v dùng nguồn 12v ghi 35v dùng ng 25v

Comment

biến áp đôi 12-0-12 mới dc. mà mạch này mua biến áp 25-0-25 5A là tốt
                    vậy mà e mua bọn ý k nói là phải mua biến áp nữa. thế mua ở chợ trời tầm bao nhiêu tiền hả bác. và e cũng mông bác giải thích dùm e là biến áp 25-0-25 là j thế ah. nó có 3 đầu ra hả bác

Comment

uhm. có 3 dây ra, 1 dây giữa là mass, mạch của bạn có diod nắn rùi, cái jack 3 chân trước 2 cái cầu chì ấy, nối vào 3 dây tăng phô là dc, dây mass giữa nối với jack giữa, 2 jack 2 bên nối 2 dây kia, mà người ta có nói là mạch xài nguồn bao nhiêu volt hay không ? thường thì 25v-0-25v 5A là chạy ok, tầm 60-70 nghìn
                      ra chợ nói tăng phô 25 volt đôi, 5Ampere là người ta bán
                      .

Comment

uhm. có 3 dây ra, 1 dây giữa là mass, mạch của bạn có diod nắn rùi, cái jack 3 chân trước 2 cái cầu chì ấy, nối vào 3 dây tăng phô là dc, dây mass giữa nối với jack giữa, 2 jack 2 bên nối 2 dây kia, mà người ta có nói là mạch xài nguồn bao nhiêu volt hay không ? thường thì 25v-0-25v 5A là chạy ok, tầm 60-70 nghìn
                        ra chợ nói tăng phô 25 volt đôi, 5Ampere là người ta bán
                        rất cảm ơn bác ạ. thế là e lại phải ra chuyến nữa. tưởng là cũng dễ mà dính vào mới thấy khó. ah mà cho e hỏi luôn là ở đằng sau có 1 ổ cắm tín hiệu vào rồi ạ. sao lại có thêm 2 chân ở ô 4 nữa a

Comment

rất cảm ơn bác ạ. thế là e lại phải ra chuyến nữa. tưởng là cũng dễ mà dính vào mới thấy khó. ah mà cho e hỏi luôn là ở đằng sau có 1 ổ cắm tín hiệu vào rồi ạ. sao lại có thêm 2 chân ở ô 4 nữa a
                          nếu co jack tín hiệu rùi thì cắm thử nguồn, loa vào và cho hát thử xem dc thì ok, tại nhìn phần trên, k biết dây mạch di bên dưới thế nào nên k biết 4 là j
                          .

Comment

nếu co jack tín hiệu rùi thì cắm thử nguồn, loa vào và cho hát thử xem dc thì ok, tại nhìn phần trên, k biết dây mạch di bên dưới thế nào nên k biết 4 là j
                            thế thì để mai e chụp mạch dưới rồi bác xem dùm e với nha

Comment

các bác vào giúp e với ạ. e lắp mà không có tín hiệu j cả. hjc. ảnh mạch phía sau đây ạ. e k biết ô số 4 là ô j mong các bác giúp e với ah

Name:	IMG00900-20130202-2133.jpg
Size:	82.9 KB
ID:	1374152

Name:	IMG00901-20130202-2135.jpg
Size:	114.1 KB
ID:	1374153

Name:	IMG00902-20130202-2135.jpg
Size:	87.4 KB
ID:	1374154

Name:	IMG00903-20130202-2135.jpg
Size:	163.0 KB
ID:	1374155

Name:	IMG00904-20130202-2135.jpg
Size:	113.7 KB
ID:	1374156
                              Last edited by homqua12; 02-02-2013, 23:03.

Comment

Về tác giả

Collapse

homqua12 Tìm hiểu thêm về homqua12

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X