Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn về thay mạch công suất cho Ampli

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn về thay mạch công suất cho Ampli

Minh có một cái ampli chạy 4 sò cho 2 kênh, công suất 200w cho mõi kênh. Minh muốn thay mạch này bằng mạch chạy 8 sò cho nó đánh mạnh và hay hơn. Như vậy thì mạch âm sắc và volume của máy có tận dụng được không ? và có cần thay nguồn mới không ?. Nguồn của mình cấp 35v xoay chiều chưa chỉnh lưu.
    Nếu được thì minh có thể mua mạch công suất ráp sẵn ở đâu. Mình ở Tp Hồ Chí Minh. và giá khoảng bao nhiêu một mạch.

Nguồn +-35 mà mấy A? 10A thì mua mạch 8 sò ở nhật tảo ấy. giá thì ra đấy hỏi, hihi

giá chụp ảnh thời trang, giá chụp ảnh nghệ thuật, giá chụp ảnh hoa đào, giá chụp ảnh áo dài, giá chụp ảnh sen hồ tây, giá chụp ảnh kỷ yếu, giá chụp ảnh kỷ yếu cấp 3, giá chụp ảnh sen hồ tây, giá chụp ảnh phóng sự cưới
    .

Comment

tất cả cứ để nguyên tận dụng bình thường, chỉ cần mua 2 bo CS về thay. và nữa bo CS rời thường không có phần lọc nguồn, bạn phải mua thêm 1 bo lọc nguồn nữa là ok. âmli cũ của bạn nó có sẵn lọc nguồn trong bo CS rồi nhưng bo mới bán rời thì ko có đâu. nhớ mua thêm nhé. nếu có điều kiện thì mua luôn cục bến áp 35.0.35vac 15A nữa amli sẽ mạnh hơn rất nhiều. amli 4 sò cũ của bạn biến áp chỉ 8-10A là cung.

Comment

Máy của minh sử dụng lọc nguồn rời. Thí dụ lọc nguồn này hiện tai chạy 10A mà mình thay biến ap 15A liệu nó có chạy được không. Và mạch bảo vệ loa có cần thay luôn không.
        Mong mọi người chỉ dùm.

Comment

vậy thì tốt rồi, bạn cứ để nguyên mọi thứ chỉ cần thay bo công xuất thôi. bo nguồn của bạn thoải mái dùng được biến áp 15A. vì thường thì cầu diot chiu được dòng rất lớn
          còn nếu mà bo nguồn của bạn dùng diot rời (có 4 con ấy) thì khi thay biến áp 15A chỉ cần thay 4 con diot chịu dòng lớn hơn là ok. bo mạch bảo vệ loa vẫn để nguyên dùng bình thường.

Comment

Minh o TP HCM, mình muốn mua mạch cong suất 8 sò thì mua o đâu trong cho Nhật Tảo vậy

Comment

cái này thì bạn phải tự hỏi thôi. mình ko giúp được. vì mình ở ngoài bắc.

Comment

Nguyên văn bởi hienewosvn Xem bài viết
                Minh o TP HCM, mình muốn mua mạch cong suất 8 sò thì mua o đâu trong cho Nhật Tảo vậy
                ban cu vao cho hoi cho ban lk la biet ngay thoi

Comment

Cho mình hoi thêm cái này nữa. Cái ampli của minh sao giờ chỉnh volume lớn thì nghe âm thanh nó bị rè, nghe như bị nghẹt mũi vậy. Có cách nào trị không ?

Comment

Không hợp trở kháng giữa các tầng!
                    By three methods we may learn wisdom:
                    First, by reflection, which is noblest;
                    Second, by imitation, which is easiest;
                    and third by experience, which is the bitterest

Comment

Mình có con amply nanomax: SPA-827A dùng 16 transistor A 1943 và C 5200 mỗi vế 8 con. tổng điện: 1600W đang bị chết một vế, mình đã mua mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mà chưa lắp được mong mọi người giúp đỡ. Mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mình sử dụng A 1943 và C 5200 và đấu như sau:
                      B- amply tới V- mạch, G amply tới G mạch, B+ amply tới V+ mạch, B2 amply thì mình không đấu vì trên mạch không có trên hướng dẫn mạch gi điện thế cấp cho board nguồn +-42 đến +-48VDC. SP- và SP+ amply tới SP- và SP+ mạch và không lấy mát. Mình đấu như vậy có đúng không mọi người lúc đầu đấu xong cho bé thì nói được một lát xong mình cho to lên thì bốc khói và.......Rất mong được mọi người giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
                        tất cả cứ để nguyên tận dụng bình thường, chỉ cần mua 2 bo CS về thay. và nữa bo CS rời thường không có phần lọc nguồn, bạn phải mua thêm 1 bo lọc nguồn nữa là ok. âmli cũ của bạn nó có sẵn lọc nguồn trong bo CS rồi nhưng bo mới bán rời thì ko có đâu. nhớ mua thêm nhé. nếu có điều kiện thì mua luôn cục bến áp 35.0.35vac 15A nữa amli sẽ mạnh hơn rất nhiều. amli 4 sò cũ của bạn biến áp chỉ 8-10A là cung.
                        Mình có con amply nanomax: SPA-827A dùng 16 transistor A 1943 và C 5200 mỗi vế 8 con. tổng điện: 1600W đang bị chết một vế, mình đã mua mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mà chưa lắp được mong mọi người giúp đỡ. Mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mình sử dụng A 1943 và C 5200 và đấu như sau:
                        B- amply tới V- mạch, G amply tới G mạch, B+ amply tới V+ mạch, B2 amply thì mình không đấu vì trên mạch không có trên hướng dẫn mạch gi điện thế cấp cho board nguồn +-42 đến +-48VDC. SP- và SP+ amply tới SP- và SP+ mạch và không lấy mát. Mình đấu như vậy có đúng không mọi người lúc đầu đấu xong cho bé thì nói được một lát xong mình cho to lên thì bốc khói và.......Rất mong được mọi người giúp đỡ

Comment

ban cho ae xin cái hình thì mới dễ khám được chớ. mà bạn nói ko rõ gì cả. up hình em nó lên đi.

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
                            ban cho ae xin cái hình thì mới dễ khám được chớ. mà bạn nói ko rõ gì cả. up hình em nó lên đi.
                            Mạch mình mua sử dụng biến thế nguồn 30v 0 30v hoặc 35v 0 35v (20a - 25a) và xử dụng nguồn đôi +- 42vdc - +-48vdc, còn nguồn amply cũ mình đo là 40v 0 40v qua diot chỉnh lưu là +-55vdc bạn biết cách nào để giảm xuống thành +- 42vdc - +-48vdc ko? mình xin cảm ơn trước nha

Comment

mình có ampli arriang spa 203 gn. Mạch công suất có hai chân nối các dây dẫn (một chân có 6 lỗ chắc là dây cấp nguồn, một dây có 3 chân nối vào các chữ BCE giông giống như 3 chân của sò), hiện nay mạch đang chạy bình thường dùng 4 cặp sò D718 - B688. Tôi muốn thay board và sò c5200- a1943. Không biết mua loại board gì, đấu dây như thế nào (chỉ thay board và sò thôi, không can thiệp vào các mạch khác). Vậy mong các bạn chỉ giúp cách thay tốt nhất.
                              Chân thành cảm ơn rất nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

hienewosvn Tìm hiểu thêm về hienewosvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X