Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HELP]­ Xin mạch in TDA2004 or TDA2005 file pdf

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP]­ Xin mạch in TDA2004 or TDA2005 file pdf

Đây là sơ đồ mạch \/
    Click image for larger version

Name:	so do mach dien TDA2005.jpg
Views:	3
Size:	119.7 KB
ID:	1416164
    Còn đây là bản mạch in dùng ráp sơ đồ mạch tăng âm trên.

Click image for larger version

Name:	h5.jpg
Views:	1
Size:	47.6 KB
ID:	1416165
    Nhờ các bạn giúp mình tạo file pdf mạch in của em nó vs
    . Cảm ơn các bạn nhiều.
    (Mạch in không cần thêm linh kiện nào nữa nhé)

upppppppppp

Comment

Bạn dùng schematic & layout này thử đi, mình làm rồi, nghe OK. Chúc vui
      Attached Files
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

hình như cái này dùng nguồn đơn đúng ko anh [MENTION=118583]tepriu[/MENTION]

Comment

Nguyên văn bởi anhtuanhoang Xem bài viết
          theo cái pcb của bác chủ top thì nó là nguồn đôi còn theo pcb của a tép riu riu riu thì nó là nguồn đơn chạy nguồn từ 8V đến 18V chúc vui!

Comment

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
            theo cái pcb của bác chủ top thì nó là nguồn đôi còn theo pcb của a tép riu riu riu thì nó là nguồn đơn chạy nguồn từ 8V đến 18V chúc vui!
            Đúng rồi, chạy thử 15V từ adaptor máy laptop thấy OK.

Comment

em thấy trong hình mạch thật của a a có câu dây ra 2 cái gì đó, đó là gì vậy anh

Comment

với lại cái này ma loa loại nào gắn vào anh, a giúp e e ra tiệm mua chứ mấy cái amply này e mù tịt

Comment

với lại cái này ma loa loại nào gắn vào anh, a giúp e e ra tiệm mua chứ mấy cái amply này e mù tịt
                  thông thường mạch này chạy loa 8ohm

Comment

anh [MENTION=118583]tepriu[/MENTION] ơi cho em hỏi e làm cái tda2005 này xong cắm vào thì loa nó chỉ rung chứ ko ra tiếng nhạc, vậy là bị sao, có phải do dùng sai linh kiện ko a vì e tìm mấy cái như hình của a ko có nên thay tương đương vào như chỗ cái 270nf thì e đấu song song 2 cái tụ 104, cái 1nf thì đưa tụ 104 với mấy cái trở to của a e ko biết mấy W nên lấy 2 cái trên là 1/2 W, cái o dưới để 1W, anh giúp e với

Comment

Nguyên văn bởi ptit_et Xem bài viết
                      anh [MENTION=118583]tepriu[/MENTION] ơi cho em hỏi e làm cái tda2005 này xong cắm vào thì loa nó chỉ rung chứ ko ra tiếng nhạc, vậy là bị sao, có phải do dùng sai linh kiện ko a vì e tìm mấy cái như hình của a ko có nên thay tương đương vào như chỗ cái 270nf thì e đấu song song 2 cái tụ 104, cái 1nf thì đưa tụ 104 với mấy cái trở to của a e ko biết mấy W nên lấy 2 cái trên là 1/2 W, cái o dưới để 1W, anh giúp e với
                      -Loa trồi ra thụ vào chậm là bị dao động tần thấp. Loa rung mà không nghe tiếng nhạc thì khi mở lớn sẽ nghe ù ù thì là thiếu mass. Nên nối đủ mass từ nguồn tín hiệu đầu vào (đầu đĩa, vi tính...)
                      -Hầu như tất cả linh kiện đều dùng 1/4w (loại bình thường người ta bán). Có cỡ nào thì dùng cỡ ấy, mấy con to to đó là 1 Ohm nên dùng loại 1 W hoặc 2W , nếu không có thì dùng 1/4 W tạm. Các linh kiện nên dùng gần đúng trị số , nếu không có thì ghép song song hoặc nối tiếp để có trị số gần đúng. Trên bo Tép làm cũng có phần tụ pi phải ghép song song 2 tụ với nhau.
                      -104 x2 là 204: chấp nhận được. 1nF là 102 thì dùng 152 hoặc 222 hoặc 272 sẽ không ảnh hưởng nhiều lắm.
                      Chúc vui.
                      Last edited by tepriu; 22-05-2013, 12:34. Lý do: không phải 202 mà là 222

Comment

em thấy trong hình mạch thật của a a có câu dây ra 2 cái gì đó, đó là gì vậy anh
                        2 dây gì?
                        - Trên bo đó là 2 kênh, có 2 đầu input (nối với jack bông sen); 2 sợi dây nguồn ; 2 đầu ra loa (2x2 là 4 sợi)
                        Loa nào 8 Ohm/4 Ohm cũng nghe được, đừng nghe loa 5 tấc là được

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                          2 dây gì?
                          - Trên bo đó là 2 kênh, có 2 đầu input (nối với jack bông sen); 2 sợi dây nguồn ; 2 đầu ra loa (2x2 là 4 sợi)

Loa nào 8 Ohm/4 Ohm cũng nghe được, đừng nghe loa 5 tấc là được
                          mình dùng nguồn 9v , 850 mA của cái adapter dùng cho modem được không nhỉ? mình thấy tda 2005 điện áp hoạt động 8- 18v, 1- 2A.

Comment

Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
                            mình dùng nguồn 9v , 850 mA của cái adapter dùng cho modem được không nhỉ? mình thấy tda 2005 điện áp hoạt động 8- 18v, 1- 2A.
                            Dùng được với 9V DC nhưng nếu dùng adaptor 800mA thì khi hát lớn thì nó hơi bị hụt hơi ở tiếng bass.

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                              Dùng được với 9V DC nhưng nếu dùng adaptor 800mA thì khi hát lớn thì nó hơi bị hụt hơi ở tiếng bass.
                              em vừa lắp xong mạch tda 2030 khá rè và chói tai. đang lắp nốt cái 2005 xem thế nào.

Comment

Về tác giả

Collapse

rockme.ws Tìm hiểu thêm về rockme.ws

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X