Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ về amply 5.1 panasonic

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ về amply 5.1 panasonic

Mình xin chào toàn thể ae trong diễn đàn. Hiện tại mình rất cần giúp đỡ của ae. Tình trạng là dàn 5.1 của mình gồm 6 loa và 1 dvd kiêm amply và 1 cục wireless để lắp 2 loa sourround đi chung bộ luôn. Hiện tại amply bị hư mình không biết thế nào. Đem ra ngoài tiệm sửa thì người ta có gửi lên hãng Panasonic để hỗ trợ thì báo lại là bị hư IC điều khiển rồi. Không có linh kiện để sửa chữa. Giờ họ trả lại cho mình. Nay mình lên diễn mong ae giúp đỡ. Nó bị như vậy thì mình có thể đem đi đâu để sửa được ạ (ví dụ như Nhật Tảo), hoặc là bó tay rồi thì mình có thể nào tận dụng được mạch amply để nghe được không ạ? Chân thành cảm ơn ae. Rất mong sự hồi âm của ae.

có ai giúp mình với không

Comment

Nguyên văn bởi anhtidn Xem bài viết
      có ai giúp mình với không
      bộ loa + máy 5.1 mà hu khiển thì đàng bỏ cuộc thôi , không làm gì được nữa , có chăng lấy mấy cái loa ra nghịch thôi , chứ cái ampli 5.1 đó cũng không chạy được đâu khi mất IC điều khiển nó , rất khó kết nối để ampli phát được

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
        bộ loa + máy 5.1 mà hu khiển thì đàng bỏ cuộc thôi , không làm gì được nữa , có chăng lấy mấy cái loa ra nghịch thôi , chứ cái ampli 5.1 đó cũng không chạy được đâu khi mất IC điều khiển nó , rất khó kết nối để ampli phát được
        như thế là e đã hết cách rồi hả bác (((((

Comment

Nguyên văn bởi anhtidn Xem bài viết
          như thế là e đã hết cách rồi hả bác (((((
          chỉ còn cách là bỏ nó đi cho đỡ lôi thôi , vì thợ cũng chắng mấy ai dám sửa nó vì rất mất thời gian , mà kết quả thì quá xa vời lắm

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
            chỉ còn cách là bỏ nó đi cho đỡ lôi thôi , vì thợ cũng chắng mấy ai dám sửa nó vì rất mất thời gian , mà kết quả thì quá xa vời lắm
            Như vậy là e mua amply 5.1 khác về ráp cho nó là gọn đúng k a. Mà cái dàn loa của e nó để thấy là 1000W. A có rành về chuyện ghép loa này không giúp e chọn cái amply mới phù hợp được không ạ? Amply 5.1 e thấy có rất nhiều công nghệ trong đó

Comment

bạn thử mang ra thợ bảo họ thử nối để biến nó thành âm ly đơn thuần hông. bỏ đi thì cũng phí. mà có thời gian thì tháo nó ra nghịch đi bạn... nhớ chụp vài bức ảnh up lên đây nữa...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
                bạn thử mang ra thợ bảo họ thử nối để biến nó thành âm ly đơn thuần hông. bỏ đi thì cũng phí. mà có thời gian thì tháo nó ra nghịch đi bạn... nhớ chụp vài bức ảnh up lên đây nữa...
                có gì tối về mình chụp đầy đủ up lên cho ae cùng thảo luận nhé bạn. Mình tiếc lắm nếu phải bỏ đi

Comment

Mình up thêm vài tấm hình. Bạn xem thế nào giúp mình với nhé

Comment

tớ nhìn thấy 4 con ic nhìu chân to to gần nhau rùi. gần như chắc chắn ấy là ic công suất âm thanh class D nếu dàn của bạn là 1000W. bạn cần cung cấp ký hiệu trên con ic ấy thì có thể xác định được nó là loại nào rùi xác định chân nhận tín hiệu vào.... và chuyện biến nó thành âm ly là hoàn toàn khả thi. ngoài ra để đỡ lãng phí bạn cần chụp các cổng kết nối, các nút điều khiển trên mặt âm ly cũng như trên điều khiển để xem tận dụng đc cái gì nữa hông...

Comment

tớ nhìn thấy 4 con ic nhìu chân to to gần nhau rùi. gần như chắc chắn ấy là ic công suất âm thanh class D nếu dàn của bạn là 1000W. bạn cần cung cấp ký hiệu trên con ic ấy thì có thể xác định được nó là loại nào rùi xác định chân nhận tín hiệu vào.... và chuyện biến nó thành âm ly là hoàn toàn khả thi. ngoài ra để đỡ lãng phí bạn cần chụp các cổng kết nối, các nút điều khiển trên mặt âm ly cũng như trên điều khiển để xem tận dụng đc cái gì nữa hông...
                      Mình gửi bạn thêm thông tin về IC là TDA8920 bạn nhé. Cần gì nữa bạn giúp mình nhé

Comment

kế hoạch trước mắt vụ này thế này: kiểm tra xem nguồn cho mạch công suất có chạy ko. nếu ko chạy tìm chân kích của nó nối tắt để nó chạy. cấp tín hiệu âm thanh vào cổng AUX rùi cổng quang xem nó có hát hông. thường thì ko. kiểm tra vị trí chân cáp nối với mạch công suất xem có ghi hay đáng dấu tên các dây cáp vào ra hông. mỗi ic sẽ có ít nhất 1 đường tín hiệu vào và cả 4 con sẽ chung 1 đường tín hiệu mute đóng/ mở. nếu may mắn chân cáp nối sẽ có ký hiệu để phân biệt. kết quả kỳ vọng trước mắt sẽ là câu được các đầu ra để lấy tín hiệu 5.1 từ đầu dvd hay thiết bị khác. hơi xa vời nếu hy vọng dùng đc kết nối quang gọn nhẹ chất lượng cao. bạn cần có tối thiểu 1 đồng hồ vạn năng và 1 mỏ hàn thiếc thiếc nhựa thông để nghịch. nếu chân cáp hông ghi gì thì sẽ mò theo chân ic từ datasheet con TDA... của nhà sản xuất. bạn up đc vài bức hình mặt dưới của mạch thì tốt. tớ có thắc mắc là có phải có 1 mạch rời hẳn ra lắp trên miếng nhựa có chồi lên 4 chỗ để xoáy vít hông. trên mạch ấy có phải có nguồn riêng 1 con TDA... và 2 đường ra cho 2 loa trước hông...

Comment

kế hoạch trước mắt vụ này thế này: kiểm tra xem nguồn cho mạch công suất có chạy ko. nếu ko chạy tìm chân kích của nó nối tắt để nó chạy. cấp tín hiệu âm thanh vào cổng AUX rùi cổng quang xem nó có hát hông. thường thì ko. kiểm tra vị trí chân cáp nối với mạch công suất xem có ghi hay đáng dấu tên các dây cáp vào ra hông. mỗi ic sẽ có ít nhất 1 đường tín hiệu vào và cả 4 con sẽ chung 1 đường tín hiệu mute đóng/ mở. nếu may mắn chân cáp nối sẽ có ký hiệu để phân biệt. kết quả kỳ vọng trước mắt sẽ là câu được các đầu ra để lấy tín hiệu 5.1 từ đầu dvd hay thiết bị khác. hơi xa vời nếu hy vọng dùng đc kết nối quang gọn nhẹ chất lượng cao. bạn cần có tối thiểu 1 đồng hồ vạn năng và 1 mỏ hàn thiếc thiếc nhựa thông để nghịch. nếu chân cáp hông ghi gì thì sẽ mò theo chân ic từ datasheet con TDA... của nhà sản xuất. bạn up đc vài bức hình mặt dưới của mạch thì tốt. tớ có thắc mắc là có phải có 1 mạch rời hẳn ra lắp trên miếng nhựa có chồi lên 4 chỗ để xoáy vít hông. trên mạch ấy có phải có nguồn riêng 1 con TDA... và 2 đường ra cho 2 loa trước hông...
                          Chào bạn. Mình có thể liên lạc với bạn qua facebook hay là gì khác cho tiện k ạ. Hoặc là email cũng đc ( mail của mình là anhtran975@gmail.com)

Comment

Cập nhật thêm cho bạn vài pic nữa nhé. Bạn có cần user manual amply luôn thì mình gửi luôn cho bạn nhé

Comment

tạm thời thì chưa cần. bạn xem gần cái biến áp xung to ấy có 2 con tụ to sếp hạng nhì sau đôi tụ 400v to nhất ấy. 2 con tụ ấy 35v thì phải. bạn cho các mạch kết nối các giác cắm với nhau như thường ấy rùi cắm điện đo xem 2 chân của đôi tụ 35v có điện hông rùi thực hiện tiếp. chú ý an toàn và sắp sếp thời gian hợp lý để nghịch hông ảnh hưởng nhìu đến vc khác nhé bạn. vụ này tỉ lệ thành công sẽ cao hơn nếu có bạn quoc... tham gia nghịch cùng ấy. về chuyện mail với fb hay zl hay gì gì đó thì tớ nhìu vô kể riêng nick diễn đàn nay cũng trên chục cái hoạt động tốt. nhưng mà tớ thích nghịch ở đây hơn vừa đông vui vừa nhìu bạn tò mò vô cãi nhau om sòm càng thích...

Comment

Về tác giả

Collapse

anhtidn Tìm hiểu thêm về anhtidn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X