Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bạn giúp đỡ cách đi mass cho main công suất

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các bạn giúp đỡ cách đi mass cho main công suất

Mình ráp công suất dạng này, nếu mỗi kênh xài 1 tranfo riêng thì im phăng phắc nhưng xài chung tranfo thì có tiếng ù nhẹ. Mình có tham khảo rất nhiều diễn đàn thì có chung một ý là không đi mass thành vòng. Nhưng trên thực tế thì mình đi mass từ nguồn chẻ ra 2 bo, rồi mass từ trạm vào cũng chẻ ra 2 bo, vậy là thành vòng, nếu mình cắt bỏ 1 mass nào của mỗi kênh thì kênh đó ù lờn hơn, mà kênh kia không ù. Còn main dạng này thì mình không thể bỏ vừa 2 tranfo. Vậy bạn nào đã từng xử lý tình trạng này vui lòng giúp mình với, mình thấy wood II, CA 20, 18 ... và phần lớn main bãi nó cũng ráp kiểu này nhưng cũng không bị ù... xin cảm ơn các bác...

Đi mát giống nhưng cách bố trí linh kiện , đường mạch trên bo có giống đâu nên đừng hỏi sao của mính thì ù của người thì không . Thử hàn nối 2 mát loa hay mát ngỏ vào lại xong nối xuống vỏ máy xem hay nối vỏ điểm mát bo nắn lọc, ra loa đi 2 dây 1 + 1- xoắn ruột gà đừng đi 1 dây có mát chung hay xoay tăng phô 2 má ở 2 bên phải , trái , tóm lại máy của bạn bạn phải mày mò để tìm ra cách đi dây , nối mát hợp với thiết kế của mình chỉ mất công dò 1 lần mấy lần sau cứ theo chuẩn mà làm .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Đi mát giống nhưng cách bố trí linh kiện , đường mạch trên bo có giống đâu nên đừng hỏi sao của mính thì ù của người thì không . Thử hàn nối 2 mát loa hay mát ngỏ vào lại xong nối xuống vỏ máy xem hay nối vỏ điểm mát bo nắn lọc, ra loa đi 2 dây 1 + 1- xoắn ruột gà đừng đi 1 dây có mát chung hay xoay tăng phô 2 má ở 2 bên phải , trái , tóm lại máy của bạn bạn phải mày mò để tìm ra cách đi dây , nối mát hợp với thiết kế của mình chỉ mất công dò 1 lần mấy lần sau cứ theo chuẩn mà làm .
      Cảm ơn bạn. Rất hữu ích!

Comment

Về tác giả

Collapse

thebaobt Tìm hiểu thêm về thebaobt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X