Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về đẩy crown ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về đẩy crown ạ

M.n em không rành lắm những cái này. Hiện tại em muốn mua một con crown về phục vụ nghe nhạc karaoke sập xình ở nhà. Em đang phân vân cái mã của con crown 800 có con mã là BB, con là XLR các mã đó có ý nghĩa gì và có khác nhau bên trong con crown khi mã khác nhau không ạ. Với crown 800csl và com tech 800 khác nhau điểm nào mọi người mong mọi người chỉ giáo để em chọn được con ưng ý. Vì em thấy giá cả nó khác nhau nhưng cùng là crown 800. Hình đầu ạ

Hai con đó cùng cs 800w khác nhau về công nghệ lắp ráp thôi chứ tiếng nghe như nhau cả bạn chỉ cần quan tâm hàng cũ hay mới và giá thôi , BB , XLR là dùng đầu cáp tín hiệu loại gỉ bạn mua thứ nào thì dùng cáp loại đó .

Comment

Ok thank bạn mình có 2 loại này. Mà không rành tiếng anh bạn có thể tham khảo dùm mình. Hình như con 120$ mình dịch google là tân trang lại hay sao. Bạn rành chỉ mình nên chọn con nào vớihttps://m.ebay.com/itm/CROWN-800-CSL...0AAOSwW-1bTjny
      https://m.ebay.com/itm/CROWN-800-CSL....c100408.m2460

Comment

Comment

Nguyên văn bởi trocmusic Xem bài viết
          Ok thank bạn mình có 2 loại này. Mà không rành tiếng anh bạn có thể tham khảo dùm mình. Hình như con 120$ mình dịch google là tân trang lại hay sao. Bạn rành chỉ mình nên chọn con nào vớihttps://m.ebay.com/itm/CROWN-800-CSL...0AAOSwW-1bTjny
          Cái đầu là hàng mới ai đó mua rồi trả lại vì lý do gì đó đã được kiểm tra đầy đủ xong đưa ra bán , cái này tương đương hàng mới . Cái sau đã qua sử dụng nhưng cũng đã được test đủ kiểu nên bảo đảm chạy tốt , mình thì chọn cái đầu vì chưa sử dụng y như hàng bóc hộp vậy lại dùng cáp XLR là cáp như cáp mic thông dụng hơn cáp BB ủa mà cái này ghi có thể không ship về VN được .

Comment

Uhm thank bạn. Mình nhờ người nhà mang về bạn

Comment

Uhm thank bạn. Mình nhờ người nhà mang về bạn
              Vậy là ngon rồi cái amp này chỉ là phần cs không có chỉnh âm nên đưa tín hiệu line vào thì tiếng nhẹ như phủi bụi , dùng kèm mixer + equalier và loa jbl thì rung cả nhà .

Comment

Uhm mình đang có con vang số đem về ghép với nó. Từ từ có tiền gửi tiếp con equalizer. Bạn bít equalizer nào ok giá tầm trung bình. Cho mình xin cái mã search xem bên kia rẻ ko mình đặt lun

Comment

Với cho mình hỏi con này chơi loa jbl bass bao nhiêu là vừa và nó tải đc loa công suất bao nhiêu bạn. Dùng loa bmb đc ko

Comment

Với cho mình hỏi con này chơi loa jbl bass bao nhiêu là vừa và nó tải đc loa công suất bao nhiêu bạn. Dùng loa bmb đc ko
                    Loa jbl loại có 1 bass 4 tấc và 1 treble còi thì công suát là 250 w RMS 1 cái nên crown 800 dư tải , bmb thì hơi yếu treble làm loa nhạc hợp hơn ca .

Comment

Loại đó tên mã là gì bạn jbl có loại nào như bạn nói mà có thêm loa trung nữa ko

Comment

Uhm mình đang có con vang số đem về ghép với nó. Từ từ có tiền gửi tiếp con equalizer. Bạn bít equalizer nào ok giá tầm trung bình. Cho mình xin cái mã search xem bên kia rẻ ko mình đặt lun
                        Có vang số thì bạn phải có mixer để trộn tín hiệu mic với vang xong đưa xuống equalier out ra đưa vào amp , equalier Berhinger mới ở vn ráp tàu nên giá cũng rẻ dùng tốt khỏi cần mua bên đó .

Comment

Ah cái phần power uot thường người ta hay chọn chế độ nào bạn.

Comment

Ah cái phần power uot thường người ta hay chọn chế độ nào bạn.
                            Thường chọn stereo L+R mỗi bên 1 loa , nếu không cần hiệu ứng stereo chỉ cần bass dập hơn thì chọn 2 cái sau nhưng coi chừng cháy loa nếu mở lớn quá .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Có vang số thì bạn phải có mixer để trộn tín hiệu mic với vang xong đưa xuống equalier out ra đưa vào amp , equalier Berhinger mới ở vn ráp tàu nên giá cũng rẻ dùng tốt khỏi cần mua bên đó .
                              Mình không hiểu lắm ý bạn. Ko phải vang là mixer hả bạn. Mình có con vang k5 này giờ phải cần mixer nữa hả

Comment

Về tác giả

Collapse

trocmusic Tìm hiểu thêm về trocmusic

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X