Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

e có một cái amp nó thiết kế 8 sò, nhưng chỉ lắp 2 sò cho mỗi kênh. có lần e lắp thêm sò thì chỉ cần nhích volume là sò nổ luôn. vậy có cách nào để lắp thêm sò mà ko bị cháy ko? mạch dùng nguồn đối xứng 45v, tụ lọc 4 con 20000mF

Comment

Ampli LM3886

Mình đang tìm hiểu để lắp ampli LM3886, mình nghe nói là rất tuyệt. Mình ở miền núi nên ko có điều kiện làm mạch in, mình định lắp nó theo kiểu mạch kinh điển (P2P). Mình tìm được mạch này định lắp theo, bạn nào biết chỉ mình với nhé.[IMG]f:\LM3886.jpg[/IMG]
      Attached Files

Comment

Mình đang cần một cái loa nhỏ nhưng có thể keo to va khi đứng ở khoảng cách 20m cũng vẫn nghe được và điện áp cấp cho chúng là khoảng <6V. Ai biết giúp mình với

Comment

Cho mình hỏi chức năng làm việc của con Ic LN4558 trong mạch khuếch đại công suất nó ra sao ? (từng chân của nó), ai chỉ giu`m cám ơn trước

Comment

Nguyên văn bởi binhso2007 Xem bài viết
            Cho mình hỏi chức năng làm việc của con Ic LN4558 trong mạch khuếch đại công suất nó ra sao ? (từng chân của nó), ai chỉ giu`m cám ơn trước
            con này chỉ là 1 bộ thuật toán mà công suất nhỏ thôi
            trong người con IC này có 2 bộ thuật toán
            có thằng bạn em hỏi sao nó hình TAM GIÁC làm cả lớp cười ồ
            còn bọn con gái thì đỏ cả mặt ( em cũng ko chắc chắn là bọn đó còn con gái đâu nhé)
            các chân khác là đầu vào thuận đạo , các đầu ra
            tra trên cái đa ta sít nhé
            chân 8 và 4 là chân nguồn cung cấp VCC và GND
            nó còn có thể chạy với nguồn đối xứng nữa
            nó làm nhiệm vụ tiền khuếch đại và mạch âm sắc (BASS_TREBLE)
            trong các loa Vi tính 2.1 nó làm nhiệm vụ lọc phân tần cho loa SUB
            Nếu thấy có ích nhớ cảm ơn bằng NÚT
            thay vì gõ cảm ơn

Comment

choi nhieu so vao gan them nhieu tam tan nhiet nua
              thng thang ch no luong
              mat lanh luong ha
              hoac themquat gio vao nh dat dug ch thui

Comment

Em đang muốn ráp một cái loa di động cho cái Mp3 của mình. Sử dụng nguồn riêng < 9v, công suất khoảng vài w là dc (tư vấn loại loa cho em luôn nhé), có bass, treble đầy đủ thì càng tốt (ai có thì post mạch lên nhé). Em thấy trên mạng có một số mạch megabass, ko biết có gắn thêm vào dc ko ? nên gắn vào chỗ nào ? Thanks
                (em mới vào nghề thôi, chưa biết gì về điện tử hết, chỉ mới lắp dc vài mạch đơn giản thôi)
                Last edited by nohe_boys; 15-12-2007, 17:32.

Comment

em xin chao chao tat ca cac pac trong dien dan,boi em con non tay wa nen hom wa rap con la4440 (voi bo mach mua o cua hang)tuong rang han vo la nghe d.c ai ngo,rap xong cho chay thu thi no u khung khiep.vay cac bac co the cho em vai loi khuyen khong?hay bac nao da rap con la4440 nay thi post cho em cai so do cai,neu co vai cai hinh nua thi cang tot.cam on cac bac nhieu nhe!cho tin các bac do.

Comment

nên hiểu biết về transistor và sơ đồ làm việc của tran măctheo đẩy kéo hay là danytown
                    .bạn nên tìm hiểu về các mạch tăng âm hiện tại điều này rất có ý nghĩa cho các ban . chúc các bạn thành công .

Comment

Nguyên văn bởi nohe_boys Xem bài viết
                      Em đang muốn ráp một cái loa di động cho cái Mp3 của mình. Sử dụng nguồn riêng < 9v, công suất khoảng vài w là dc (tư vấn loại loa cho em luôn nhé), có bass, treble đầy đủ thì càng tốt (ai có thì post mạch lên nhé). Em thấy trên mạng có một số mạch megabass, ko biết có gắn thêm vào dc ko ? nên gắn vào chỗ nào ? Thanks
                      (em mới vào nghề thôi, chưa biết gì về điện tử hết, chỉ mới lắp dc vài mạch đơn giản thôi)
                      em thân mến em chỉ cần dùng ic2030 là em có mạch tang âm mini hifi được rùi mà . nó nhỏ gọn lắm đó

Comment

Nguyên văn bởi nohe_boys Xem bài viết
                        thế thì em nên học hỏi nhiều vào em a
                        em còn non trẻ không nên quá sức biết chưa em ?

Comment

Nguyên văn bởi minhtuandt Xem bài viết
                          ông là cái gì mà ghê thế. Đã không giúp thì thôi lại còn lên mặt dạy đời. Nó không biết mới cần ông giúp
                          Khối đứa non trẻ mà làm nên những việc phi thường
                          Ê đi xơn từ những trò nghịch vặt vãnh cũng thành thiên tài

Ông cứ xem những cái sách RADIO của Nga ấy
                          bên đó học sinh nó cũng lắp được những cái radio ấy

Comment

Bác nói chuyện "nhẹ nhàng" mà nghe ... đau quá nhỉ ? Em ko biết mới hỏi nếu em biết thì đã lên mặt "dạy đời" giống như bác rồi chứ đâu có hỏi làm chi cho bác xỉa lại như thế phải ko ?

Comment

co ai biết về con Q2SD880 giúp tui vói!!
                              tui hôg ti`m thấy datasheet va` hông biết cách xác đinh chân cua no
                              Làm on di!!

Comment

Nguyên văn bởi ntn_dv04 Xem bài viết
                                co ai biết về con Q2SD880 giúp tui vói!!
                                tui hôg ti`m thấy datasheet va` hông biết cách xác đinh chân cua no
                                Làm on di!!
                                Q > tranistor> 2SD 880 là con tranistor công suất vừa thường dùng làm xuất ver cho TV cổ , làm reglartor cho nguồn , cũng làm tầng thúc cho Ampli .. nhìn từ trực diện bên trái là chân B giữa là C chân bên phải là E loại PNP.có nhìu loại tương đương
                                bạn vào "google" type D 88o là có á.

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X