Thông báo

Collapse
No announcement yet.

em muốn làm ampli đơn giản phải làm thế nào?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em muốn làm ampli đơn giản phải làm thế nào?

em là học sinh lớp 11, rất đam mê điện tử nhưng chẳng biết cái gì, ngoài cái đam mê thôi
    em muốn làm 1 cái ampli đơn giản để lắp vào cái loa của em. em có con Q-mobile dởm, tháo ra rồi cắt loa của nó thay bằng 2 con loa có đường kính khoảng 3cm, ngay cũng đc nhưng em muốn nó nghe to hơn và không bị rè khi mở to nên tính làm cái ampli, trên diễn đàn hướng dẫn rất nhiều nhưng em không hiểu mấy cái sơ đồ mắc như thế nào
    Click image for larger version

Name:	poweramp.gif
Views:	7
Size:	3.0 KB
ID:	1416819 như cái hình này thì chẳng biết âm dương thế nào.
    mong các anh trong diễn đàn chỉ bảo tận tình, có gì sai mong các anh thông cảm. à nguồn thì em muốn lấy từ pin điện thoại luôn 3.7v có đc không ạ?
    Click image for larger version

Name:	20052012025.jpg
Views:	1
Size:	38.9 KB
ID:	1416820 đây là cái đt của em cái dây trắng và xanh ở trên là dây loa của điện thoại nối vào 2 củ loa
    em có cái đài Sony không dùng đến, mà nó cũng hỏng rồi, em tháo ra thấy rất nhiều điện trở và tụ. có mấy con IC hay tranzito thì em không biết nhưng nó ghi thế này:CXA 1238S, BA 3423S, BA 3823LS, LA 4620. mấy cái này có giúp được em tí nào để làm ampli hoặc là làm led nháy theo nhạc không ạ?
    Last edited by abcvad; 25-04-2013, 21:18.

thấy dc con la4620 công suất amply
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
      thấy dc con la4620 công suất amply
      tức là thế nào ạ? anh có thể giải thích rõ cho e đc không ạ?

Comment

Nguyên văn bởi abcvad Xem bài viết
        tức là thế nào ạ? anh có thể giải thích rõ cho e đc không ạ?
        con đó là con khuếch đại công suất làm tiếng ra loa to hơn đó cá nhân mình đang dùng 1 mạch la4440 chạy nguồn đơn 12V có chỉnh bass treble khá oke bạn cần thì cứ pm yahoo manlovegiang_mylove có cả pcb

Comment

Lớp 11 thì chịu khó học vào. Kiếm quyển kỹ thuật điện lớp 12 nghjên cứu truớc đi.
          Nhiễu điều phủ lấy giá gương
          Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Đầu tiên phải tìm sách, lên mạng học về điện trở, tụ điện, mạch khuếch đại tranzitor, khuếch đại thuật toán dùng IC...
            Biến thế, nguyên lý của nó và các loại biến thế, nguồn đôi và nguồn đơn là sao, nắn nguồn xoay chiều sang 1 chiều, lọc nguồn, ...
            Kiến thức phải có chút đỉnh rùi lên google gõ vào tda2030 rùi đọc và hiểu là làm được, 14W 1 em, làm 2 em là chơi cặp loa cỡ 1 tấc ok đó. Và còn rất nhiều IC khuếch đại nữa... trong datasheet của nó có đầy đủ hết, làm theo là chạy ngon.
            .

Comment

em thua bác chú top 1 tuổi bác chủ top cố lên nhá làm cái mạch khuếch đại nghe chơi trên đây nhiều cao thủ lắm ông nongdanfo và cvhp cũng pro lắm thấy ông cvhp để cái con amp làm avata là thích rồi

Comment

Cảm ơn tất cả các anh em trong diễn đàn đã chỉ giáo!!!!

Comment

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
                  con đó là con khuếch đại công suất làm tiếng ra loa to hơn đó cá nhân mình đang dùng 1 mạch la4440 chạy nguồn đơn 12V có chỉnh bass treble khá oke bạn cần thì cứ pm yahoo manlovegiang_mylove có cả pcb
                  bác có thể cho em cái mạch gì mà nhìn vào nó dễ hiểu không ạ? Và mắc như thế nào vào con LA4620 không ạ? Em không dùng yahoo bác ạ.

Comment

bác có thể cho em cái mạch gì mà nhìn vào nó dễ hiểu không ạ? Và mắc như thế nào vào con LA4620 không ạ? Em không dùng yahoo bác ạ.
                    bác google search giúp em mạch khuếch đại công suất dùng tda2003 hoặc tda2030 dễ nhất rồi đó bác

Comment

bạn đam mê điện tử nhưng ko biết gì về điện tử thì gay go đấy , mạch nó bạn có thể search Gu gồ là có liền chỉ gõ tên IC và tìm hình ảnh là có , nhưng chủ yếu bạn lắp có chạy hay không ?

Comment

bác google search giúp em mạch khuếch đại công suất dùng tda2003 hoặc tda2030 dễ nhất rồi đó bác
                        bạn ơi, mình có biết gì đâu mà search vs lại mình kiếm đâu mấy con IC đó, nhà mình cũng ở Hà Nội nhưng xa trợ Giời lắm, bạn biết mây con ý hay có trong thiết bị nào không?

Comment

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
                          bạn đam mê điện tử nhưng ko biết gì về điện tử thì gay go đấy , mạch nó bạn có thể search Gu gồ là có liền chỉ gõ tên IC và tìm hình ảnh là có , nhưng chủ yếu bạn lắp có chạy hay không ?
                          hihi, nhìn vào cũng không biết lắp ý chứ, mấy cái kí hiệu mình chẳng hiểu, nhìn vào mấy cái mạch ghi rõ âm dương thì còn hiểu đc chứ

Comment

bạn ơi, mình có biết gì đâu mà search vs lại mình kiếm đâu mấy con IC đó, nhà mình cũng ở Hà Nội nhưng xa trợ Giời lắm, bạn biết mây con ý hay có trong thiết bị nào không?
                            nó hay có trong mấy cái loa vi tính ấy ra đồng nát lục ra mà đục đầy bác ạ

Comment

nó hay có trong mấy cái loa vi tính ấy ra đồng nát lục ra mà đục đầy bác ạ
                              lại ra đồng nát à? Khó kiếm lắm ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

abcvad Tìm hiểu thêm về abcvad

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X